ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชมและขอถามด้วยครับ...สมาชิกใหม่ครับ  (อ่าน 2488 ครั้ง)

ออฟไลน์ phisorn.b

• จตุตถะ
สวัสดีครับ

***   ก่อนอื่นขอชมครับในweb นี้ดีมากครับ...มีข้อมูลให้ศึกษามากครับ....

***   ขอถามครับ....กระผมอยากได้ความรู้เรื่องเบี้ยแก้ของหลวงพ่อเปิ่นครับ...ไม่ทราบว่าสร้างในปีไหนและมีกี่รุ่นกันครับ...ไม่ทราบว่าใช้กันงูกันเคี้ยวงาได้ด้วยหรือไม่ครับและคาถาประกอบการใช้เบี้ยแก้มีว่าอย่างไรครับ..ปัจจุบันยังมีให้หาเช่าได้ที่ไหนครับ...ราคาเท่าไร...มีการทำปลอมกันหรือไม่ครับ...ขอผู้รู้ช่วยกรุณาตอบให้ทราบด้วยครับ...

สวัสดีครับ...พิศร  ครับ    :090:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เบี้ยแก้ ของหลวงพ่อเปิ่น ท่านสร้างมานานแล้ว ของผมได้มาปี 2534 แบเปลื่อยเลี่ยมแสตนเลส จารอักขระ กันหะเนหะ
ที่วัดนก กทม. และยังมีแบบถักเชือกเขียว และแบบเปลื่อย
ณ ปัจจุบันนี้ ที่วัดบางพระ ก็ยังมีออกมาจำหน่างอยู่เรื่อยๆ เจ้าหน้าที่ก็ถักเชือกไปเรื่อยๆ ไม่ใช่ว่าสร้งเสริม หรือ ไม่ทันนะครับ
หลวงพ่อเปิ่น ท่านปลุกเสกมวลสาร ที่บรรจุด้านในไว้ และตัวเบี้ย ไว้จำนวนมากมาย จึงมั่นใจได้
เบี้ยแก้ ของแท้แน่นอน ต้องมารับที่วัดบางพระ ที่วัดนก หมดแล้ว  ไปเอาจาที่อื่นไม่รับประกัน ว่าแท้หรือไม่

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เห็นว่าเบี้ยของวัดบางพระไม่ได้บรรจุปรอท แต่บรรจุแร่เหล็กไหลและมวลสารอื่นๆจริงมั๊ยครับ ::)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เอาแค่แร่เหล็กน้ำพี้ + ผงพุทธคุณ ก็พอครับ ไม่อย่างนั้นก็เป็นขี้เหล็กไหล ต้องถามคนถักเชือกที่ กุฎิหลวงพี่ติ่ง ดูครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณพี่สายันมากๆครับ :-*

• ...
สวัสดีครับ

***?  ก่อนอื่นขอชมครับในweb นี้ดีมากครับ...มีข้อมูลให้ศึกษามากครับ....

***?  ขอถามครับ....กระผมอยากได้ความรู้เรื่องเบี้ยแก้ของหลวงพ่อเปิ่นครับ...ไม่ทราบว่าสร้างในปีไหนและมีกี่รุ่นกันครับ...ไม่ทราบว่าใช้กันงูกันเคี้ยวงาได้ด้วยหรือไม่ครับและคาถาประกอบการใช้เบี้ยแก้มีว่าอย่างไรครับ..ปัจจุบันยังมีให้หาเช่าได้ที่ไหนครับ...ราคาเท่าไร...มีการทำปลอมกันหรือไม่ครับ...ขอผู้รู้ช่วยกรุณาตอบให้ทราบด้วยครับ...

สวัสดีครับ...พิศร? ครับ? ? :090:

ลืมตอบครับเลยมาตอบซักหน่อย
ลองเข้าไปที่วัดบางพระนะครับ เห็นมีอยู่แต่ไม่รู้ว่าทันหลวงพ่อเปิ่นหรือเปล่านะครับ ลองสอบถามดูครับ เห็นเบี้ยเปลือย น่าจะอยู่ที่ประมาณ 200 นะครับ ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน แต่ก็น่าจะอยู่ราวๆนี้แหละครับ ส่วนเบี้ยหุ้มแสตนเลสแบบของพี่สายันตลาดเปิดอยู่หลักร้อยปลายๆครับ ของปลอมมีหรือเปล่าก็ไม่อาจทราบได้เหมือนกันครับ :-*

• ...
แนะนำให้อีกอย่างครับ ประสบการณ์เรื่องป้องกัน งู เงี้ยว เขี้ยว ขอ ดีนัก
เชือกคาดเอว หลวงพ่อเอ็น วัดเขาราหู
http://www.pantown.com/board.php?id=30683&area=3&name=board2&topic=5&action=view
ลองเข้าไปดูได้ครับ :-*

ออฟไลน์ *JIB*

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ ผมก็สมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ

• ...
สวัสดีครับ ผมก็สมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ
ด้วยความยินดีครับ :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยินดีต้อนรักท่านครับ ในเบี้ยหลวงพ่อเปิ่น รู้สึกมีแร่เกาะล้าน ด้วยครับกันผีพราย กันพรายทะเล ดี  ;D

• ...
ตอบ: ขอชมและขอถามด้วยครับ...สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ก.พ. 2551, 11:35:13 »
ยินดีต้อนรักท่านครับ ในเบี้ยหลวงพ่อเปิ่น รู้สึกมีแร่เกาะล้าน ด้วยครับกันผีพราย กันพรายทะเล ดี? ;D
จริงหรือครับท่านโจรสลัด ผมพอรู้มาว่า แร่เกาะล้าน เอาออกมาได้ไม่ใช่ง่ายๆเลยนะครับ(อาถรรพ์เยอะ) เท่าที่ผมรู้ ก็มี หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา,หลวงปู่สมชาย วัดเขาสุกิม ก็นำแร่เกาะล้านออกมาได้เช่นกันครับ ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ :-*

ออฟไลน์ phisorn.b

• จตุตถะ
ตอบ: ขอชมและขอถามด้วยครับ...สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ก.พ. 2551, 06:56:33 »
สวัสดีครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ความเข้าใจครับ... ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มขอเชิญ...ขอบคุณอีครั้งครับ

...สวัสดีครับ....พิศร..ครับ     :090: