ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญปี19  (อ่าน 2197 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เหรียญปี19
« เมื่อ: 01 มี.ค. 2551, 04:35:06 »
เห็นเหรียญปี`19` แล้วอยากได้บ้างครับผมจะมีโอกาศได้ครอบครองบ้างไหมครับบบบบบบบ :005:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เหรียญปี19
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มี.ค. 2551, 05:50:05 »
โอกาสนั้นหายากต้องลำบากออกทุนไป อิอิ ;D

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มี.ค. 2551, 06:15:09 »
ทุนทรัพย์นั้นมีไซร้แต่หาไม่ได้ทำไงดี ;D

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มี.ค. 2551, 06:33:33 »
ต้องมีความพยายาม ใช้ทุนแลกน้ำมัน เอ้ย !!! ไม่เกี่ยว

ลองหาดูครับไม่ยาก กว่าความพยายามเราไปถึงหรอก  ;D

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มี.ค. 2551, 06:52:52 »
รับทราบครับ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มี.ค. 2551, 09:35:23 »
บุญพาวาสนา จะนำท่านสู่ความสมหวังซักวัน :-*

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มี.ค. 2551, 10:02:39 »
เมื่อใดคนเรายังไม่ละทิ้งความพยายาม  ความสำร็จย่อมรอเราอยู่เบื้องหน้า

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มี.ค. 2551, 10:29:26 »
ผมก็ได้มีโอกาสเจอหลายๆ เหรียญแต่ ยังภูมิคุ้มกันไม่พอ กลัวเก๊ กลัวเจ็บ  :'(

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 มี.ค. 2551, 02:33:13 »
ผมว่าไม่เห็นยากเลย  ถ้าอยากได้จริงๆ  ไปหน้าวัดตรงแผงพี่กวง   หรือแผงพี่จ๊ะ(แผงพี่ดมเก่า)  ยังไงก็ยังพอหาได้    ไม่ต้องกลัวเก๊   เพราะพวกพี่ๆเขาอยู่หน้าวัดไม่กล้าเอาของเก๊มาขายหรอก   ราคาค่าบูชาจะถูกหรือแพงอยู่ที่เราต่อรองกับเขาครับ   ดีกว่าไปหาตามศูนย์พระเครื่องเพราะดีไม่ดีเจอเหรียญเก๊มาเหรียญ อาจทำให้จุกได้ครับ   ราคาตามท้องตลาดน่าจะสัก6000-10000  แล้วแต่สภาพครับ   ถ้ายังกลัวเก๊อีกก็ให้เขารับประกันให้ก็ได้ครับ  ผมก็ได้จากหน้าวัดนี่แหละครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 มี.ค. 2551, 02:45:42 »
ผมว่าไม่เห็นยากเลย? ถ้าอยากได้จริงๆ? ไปหน้าวัดตรงแผงพี่กวง?  หรือแผงพี่จ๊ะ(แผงพี่ดมเก่า)? ยังไงก็ยังพอหาได้? ? ไม่ต้องกลัวเก๊?  เพราะพวกพี่ๆเขาอยู่หน้าวัดไม่กล้าเอาของเก๊มาขายหรอก?  ราคาค่าบูชาจะถูกหรือแพงอยู่ที่เราต่อรองกับเขาครับ?  ดีกว่าไปหาตามศูนย์พระเครื่องเพราะดีไม่ดีเจอเหรียญเก๊มาเหรียญ อาจทำให้จุกได้ครับ?  ราคาตามท้องตลาดน่าจะสัก6000-10000? แล้วแต่สภาพครับ?  ถ้ายังกลัวเก๊อีกก็ให้เขารับประกันให้ก็ได้ครับ? ผมก็ได้จากหน้าวัดนี่แหละครับ
แผงอากวง,ลุงเปี๊ยก ไว้ใจได้ครับ (ญาติห่างๆผมเอง แถวห้วยพลูคงรู้จักกันดีนะครับ  ;D ;D ;D)

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 มี.ค. 2551, 07:58:21 »
ผมว่าไม่เห็นยากเลย? ถ้าอยากได้จริงๆ? ไปหน้าวัดตรงแผงพี่กวง?  หรือแผงพี่จ๊ะ(แผงพี่ดมเก่า)? ยังไงก็ยังพอหาได้? ? ไม่ต้องกลัวเก๊?  เพราะพวกพี่ๆเขาอยู่หน้าวัดไม่กล้าเอาของเก๊มาขายหรอก?  ราคาค่าบูชาจะถูกหรือแพงอยู่ที่เราต่อรองกับเขาครับ?  ดีกว่าไปหาตามศูนย์พระเครื่องเพราะดีไม่ดีเจอเหรียญเก๊มาเหรียญ อาจทำให้จุกได้ครับ?  ราคาตามท้องตลาดน่าจะสัก6000-10000? แล้วแต่สภาพครับ?  ถ้ายังกลัวเก๊อีกก็ให้เขารับประกันให้ก็ได้ครับ? ผมก็ได้จากหน้าวัดนี่แหละครับ

ถ้าไงก็ขอยาแก้แพ้ด้วยนะจ้ะ  พี่ชายสุดที่รัก  ;D