ผู้เขียน หัวข้อ: ดูมห้หน่อยครับ  (อ่าน 1721 ครั้ง)

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ดูมห้หน่อยครับ
« เมื่อ: 02 มี.ค. 2551, 10:11:34 »
รุ่นนี้รุ่นไรครับ ปล.ขิโทดนะครับรูปไม่ชัด

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ดูมห้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มี.ค. 2551, 10:43:59 »
น่าจะแท้ครับ แต่ไม่ทราบรุ่นอ่ะครับ :)

ออฟไลน์ แม่ทัพ 29 ยอด

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มี.ค. 2551, 12:26:35 »
รุ่นนี้แท้ครับขึ้นคอได้เลย :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มี.ค. 2551, 01:55:32 »
พระของหลวงพ่อเปิ่นทุกรุ่น สบายใจได้ครับพี่น้อง ;D

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มี.ค. 2551, 12:56:06 »
รุ่น มหาเศรษฐี นั่งเสือ วัดหัวลำโพง จัดสร้าง เพื่อนำปัจจัย มาก่อสร้างพระอุโบสถหลังใหม่
ประกอบพิธีแผ่พลังจิต วันที่ 19 ธันวาคม 2534 เวลา 19.09 น. ณ อุโบสถวัดหัวลำโพง กทม.
เกจิอาจารย์ที่ทำการปลุกเสก
1.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
2.หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง อยุธยา
3.หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม สิงห์บุรี
4.หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม
5.หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ
6.หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ สมุทรสงคราม
7.หลวงพ่เก๋ วัดแม่น้ำ สมุทรสงคราม
8.หลวงพ่อดี วัดพระรูป สุพรรณบุรี
9.หลวงพ่อแดง วัดจักรวรรดิราชาวาส
    (นอกจากนี้ หลวงพ่อเปิ่น ได้อธิฐานจิตเดี่ยว ที่พระอุโบสถวัดบางพระ มาก่อนแล้ว 1 ครั้ง)