ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับยันต์ หนุมานเชิญธง กับ หนุมานนำทัพ  (อ่าน 63828 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gintronic

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบเกี่ยวกับยันต์ หนุมานเชิญธง กับ หนุมานนำทัพหน่อยครับ

ว่าพุทธคุณ เป็นยังไง

แล้วถ้าอยาก คงกระพันชาตรี นี่ ยนต์ไหนครับ ฟันแทงไม่เข้า ของขึ้นด้วยอ่ะครับ

ตอนนี้ผมได้ ตระกรุดหนังเสือ กับ ตระกรุดยันต์เสาร์ 5

อยากทราบด้วยว่าให้พุทธคุณด้านไหน

ขอบคุณมากๆครับทุกท่านนที่กรุณาช่วยตอบ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หนุมานนี่ คงกะพัน แคล้วคลาดอยู่แล้วนะครับ หนุมานเชิญธง นี หมายถึง ความสำเร็จในหน้าที่การงานต่างๆ และชัยชนะ

ตะกรุดดีครับ คงกะพัน มหาอำนาจ ดี อีกทั้งยังเป็นเมตตาอีกด้วย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
จัดไป อย่าให้เสียย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ แม่ทัพ 29 ยอด

• ทุติยะ
  • **
ผมว่ายันต์หนุมาน ดีทั้งสองแหละครับอยู่ที่ว่าเราชอบตัวไหน แต่ถ้าจะให้ดีก็สักทั้งสองตัวไปเลยครับ

ส่วนตระกรุดนั้น พุทธคุณก็เน้นทางเหนียวครับ :053: :016: :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตามนั้นครับ
หนุมาน ดีทางคงกระพัน แรงเยอะ
ไคฆ่าไม่ตายนอกจากนี้ยังดีทางเสน่ห์อีกด้วยเพราะหนุมานมีเมียเยอะ
 หนุมานเชิญธงนับว่า
เป็นยันต์หนุมานยอดนิยมทีทุกสำนักสัก ต้องมี
อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
เค้าว่ากันว่า ตีครั้งแรก หนุมานจะไม่สู้
แต่ถ้าโดนครั้งที่สอง ศัตรูตายหมดครับ
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
เค้าว่ากันว่า ตีครั้งแรก หนุมานจะไม่สู้
แต่ถ้าโดนครั้งที่สอง ศัตรูตายหมดครับ

ม่เข้าจัยอ่ะ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ MoNoKuRoOZ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
มีของดีแล้วอย่าเที่ยวไปหาเรื่องใครเป็นดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบความหมายของหนุมานนำทัพครับ
ดูกระทู้พระอาจารย์ยังไม่ได้ตอบเลยครับ
เพราะผมสักอนุมานนำทัพครับ
ขอบคุณล่วงหน้าที่กรุณาครับ
จาก Honda  :086: :086:ศิษย์บางพระ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หนุมานก็ดีทางคงกระพัน แคล้วคลาด เอาไว้ป้องกันตัวยามมีภัยครับ
นำทัพก็มีความหมายแฝงว่า เป็นตบะมีอำนาจ เป็นผู้นำในตัว
ถ้าเชิญธง ธงที่ว่าคือสัญลักษณ์ของชัยชนะ
พูดง่ายๆก็คือ เป็นผู้มีชัยชนะเหนือศัตรูครับ