ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยคับ  (อ่าน 2897 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
รบกวนหน่อยคับ
« เมื่อ: 07 มี.ค. 2551, 03:24:33 »
พระสมเด็จญาณวิลาศ หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ จ.เพชรบุรี  ท่านมรณะภาพปีอะไรนะคับ ผมจำไม่ได้ พอดีผมมีเหรียญปี03 อยู่อะคับ ใครมีรูปและประวัติช่วยลงหน่อยนะคับ ใครมีเหรียญก็แบ่งกันชมมั้งนะคับ
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2551, 03:46:45 »
เหรียญหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ ปี 2503  พวกเราๆท่านๆ เขาไม่เล่นกันหรอกครับ
เขาทำเทียม ตั้งแต่พระเจ้าเหา ใส่กางเกงหูรูด นู๊น ระดับแกะบล็อค ด้วยระบบ นำร่องขีปนาวุธ ;D
ลองเขาไปดู http://p.moohin.com/081.shtml

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2551, 05:32:36 »
 ;D 555  ใช่อ่ะครับพี่  ถ้าแท้ยากมากๆ  ลองหารุ่นหลังๆที่ทันหลวงพ่อซิครับ ของหลวงพ่อแดง เรื่องแคล้วคลาด การเดินทาง หายห่วงครับพี่น้อง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2551, 07:10:20 »
555+
บล็อคคอมพ์ทำแสบอีกแร้วว ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2551, 10:15:01 »
พระสมเด็จญาณวิลาศ หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ จ.เพชรบุรี? ท่านมรณะภาพปีอะไรนะคับ ผมจำไม่ได้ พอดีผมมีเหรียญปี03 อยู่อะคับ ใครมีรูปและประวัติช่วยลงหน่อยนะคับ ใครมีเหรียญก็แบ่งกันชมมั้งนะคับ
วันมรณะภาพของ พระครูญาณวิลาศ ( หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ จ.เพชรบุรี ) ตรงกับวันที่ 16 มกราคม พ.ศ.2517 ( แรม 8 ค่ำ เดือน 2 เวลา 21.05น. ) มรณะภาพด้วยโรคชรา ที่วัดเขาบันไดอิฐ สิริอายุ 96 ปี พรรษาที่ 74

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มี.ค. 2551, 12:13:35 »
คิดถึงพี่เมฆจัง ไม่เจอนานและ

ออฟไลน์ 1.naisayam

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มี.ค. 2551, 03:22:45 »
ผมมีครับ อีก2วันจะลงให้ดู

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 พ.ค. 2552, 04:02:54 »
อ่าครับผมมี เหรียญรุ่น สุดท้ายของท่าน เหรียญคุกเข่า อ่าครับ ๆ