ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถาม ครับ สักพ่อแก่ มาจากต่างสำนัก  (อ่าน 2994 ครั้ง)

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว

เคยเห็นพี่ที่รู้จักเค้า  สักพ่อแก่มา แล้วเอาเหล้าขาว ทาตรงรอยสักอ่ะคับ  มิทราบว่าถูกหรือผิด  แล้วที่ทำอย่างนั้นจะเป็นอะไรหรือไม่คับ

แนะนำป๋มด้วยคับ

:054: :054:

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ฆ่าเชื้อโรคหรือเปล่าครับ ไม่ทราบเหมือนกัน ท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ

• ตติยะ

เอ่อ ทาตอนที่แผลแห้งแล้วอ่ะคับ ประมาณว่าบูชา อะไรแบบนี้น่ะคับ พี่สิบทัศ

:-*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อ่อครับ อันนี้ก็ไม่ทราบจริงๆครับ :)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ทาอย่างงี้พ่อแก่ไม่เมาหรอครับ  :D

ออฟไลน์ ฮัส สาย ราชวัตร กทม.

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - hutwizard13@hotmail.com
มาตำราเดียวกับ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรเลย เอาเหล้าขาวทา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นั่นเรียก ว่า นางพิม เน้อ พระสีสะแลงแงง ก็ทา อิอิ? ;D

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล

เคยเห็นพี่ที่รู้จักเค้า? สักพ่อแก่มา แล้วเอาเหล้าขาว ทาตรงรอยสักอ่ะคับ? มิทราบว่าถูกหรือผิด? แล้วที่ทำอย่างนั้นจะเป็นอะไรหรือไม่คับ

มาตำราเดียวกับ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรเลย เอาเหล้าขาวทา
นั่นเรียก ว่า นางพิม เน้อ พระสีสะแลงแงง ก็ทา อิอิ? ;D

ทาตอนไหนก็ทาไปนะครับ แต่เวลาไปสมัครงาน กรุณางดเว้น การทาเหล้าขาวด้วย เพราะกลิ่นแรง เดี่ยวเขา
จะหาว่าเมาเหล้า ไปสมัครงาน จบเห่กัน

• ตติยะ

เคยเห็นพี่ที่รู้จักเค้า? สักพ่อแก่มา แล้วเอาเหล้าขาว ทาตรงรอยสักอ่ะคับ? มิทราบว่าถูกหรือผิด? แล้วที่ทำอย่างนั้นจะเป็นอะไรหรือไม่คับ

ทาตอนไหนก็ทาไปนะครับ แต่เวลาไปสมัครงาน กรุณางดเว้น การทาเหล้าขาวด้วย เพราะกลิ่นแรง เดี่ยวเขา
จะหาว่าเมาเหล้า ไปสมัครงาน จบเห่กัน

อันนี้น่าจะจิง เอิ๊กๆๆ  พี่สายัณห์ขำดีจัง  :-*