ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆเชื่อหรือไม่ว่า น้ำเต้าแบบนี้วัดเราก็มีครับ  (อ่าน 2578 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ลักษณะแบบเดียวกับวัดปากน้ำที่เห็นอยู่นี้เลย และทันหลวงพ่อเราปลุกเสกด้วยครับ  และน้ำเต้ารุ่นนี้ได้รับการการันตีจากพระอาจารติ่งว่า รุ่นนี้ดีมากๆเสียดายว่าตกไปอยู่กับผู้ไม่เดือดร้อนทางการเงิน แต่ข่าวแว่วมาว่าลังนี้กำลังถูกทาบทามครับ ปีที่สร้างประมาณปี 35-36 นี่ล่ะครับ
[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีแต่น้ำเต้าหรอครับ อยากได้ปูปลาด้วยอ่ะ  :D

เพราะรักหรอกถึงหยอกเล่น  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เชื่อครับว่ามี  มี 3 สี สร้างเมื่อปี2536  ปลุกเสก  พิธีใหญ่เสาร์ 5 ปี 2536 และนำมาให้หลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกเดี่ยวอีกครั้งที่กูฏิหลวงพ่อครับ สร้างประมาณ 5000 ลูกมั่งครับ  ทุกวันนี้หายาก  ส่วนมากลูกศิษย์ชาวไทยเชื้อสายจีน  ชาวมาเลย์เซีย และชาวสิงคโปร์ นิยมมากครับ  รุ่นนี้ ถ้าส่องดูที่น้ำเต้าจะเห็นภาพหลวงพ่อเปิ่นอยู่ข้างในด้วยครับ  และที่สำคัญ  ผู้สร้างได้ตอกโค๊ดกันปลอมด้วยทำให้เล่นหาได้อย่างง่ายครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ภาพขยายโค๊ดครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยครับ  ;D แหล่มเลยพี่ ผมยังไม่เคยเห็นของจริงเลยอะ  :'(

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ดูตอนแรกนึกว่าสร้างจากงาเสียอีก
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ของดีๆทั้งนั้นเลยนะครับท่าน ;D