ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเส้นทางวัดหน่อยครับ  (อ่าน 2748 ครั้ง)

ออฟไลน์ weerayut555

• ทุติยะ
  • **
รบกวนถามเส้นทางวัดหน่อยครับ
« เมื่อ: 14 มี.ค. 2551, 12:01:46 »
สวัสดีครับ คือผมอยากจะไปวัดสามง่าม วัดบางพระ วัดท้องไทร แต่ผมไม่รู้เส้นทางเลย เพราะเพิ่งมาทำงานที่นี้ อยู่แถวบิ๊กซีอ้อมใหญ่ครับ(เริ่มจากบิ๊กซีครับ) พอมีเส้นทางรถประจำทางบ้างไหมครับ ผมอยากไปครับแต่ยังไม่รู้เส้นทางเลย รบกวนเพื่อนๆพี่ๆด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gintronic

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถามเส้นทางวัดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 2551, 05:34:34 »
ส่วนตัวแล้วผมขับรถไปจะเร็วกว่านะครับ แนะนำ ให้ไปทาง วัดไร่ขิงครับ

ตรงเข้ามาจะมีทางลัดไปวัดบางพระเข้าได้หลาย ทางครับ

ออฟไลน์ ฮัส สาย ราชวัตร กทม.

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - hutwizard13@hotmail.com
ตอบ: รบกวนถามเส้นทางวัดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 2551, 06:37:44 »
มาเส้น เพชรเกษม เลี้ยวเข้าแยกท่านา แล้วมาตามทาง พอข้ามทางรถไฟเล็กน้อยเลย รร. มาแล้วเลี้ยวซ้ายไป กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ ก่อนแล้วหลังจากนั้นก้อถามทางชาวบ้านแล้วกันทางที่ออกวัด บางพระ ได้อ่ะครับ อธิบายไม่ถูกอ่ะครับ ขับรถไปอย่างเดียว

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มี.ค. 2551, 02:31:14 »
ไม่ยากนี่ครับ วิ่งตามถนนเพชรเกษมมา พอเจอสี่แยกท่านาก้อเลี้ยวขวา ประมาณ 1 ก.ม. จะเจออำเภอนครชัยศรี อย่าลืมแวะไปหาหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้วด้วยนะ ( ถ้าท่านอยู่) และก้อหลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา (วัดตรงข้ามกับวัดกลางบางแก้ว)  แล้วก้อย้อนกลับออกมาเจอสี่แยกที่บอกว่าไปอำเภอดอนตูม วิ่งมานิดนึงจะเจอ โรงแรมแบมบูอิน และทางรถไฟ จะมีป้ายเล็กฯบอกว่า งัดท้องไทร ก้อวิ่งเข้าไป อาจลึกหน่อย ประมาณ 7 ก.ม. ใด้มั้งครับ ถามชาวบ้านอีกที แล้วก้อย้อนกลับออกมาถนนใหญ่ วิ่งไปตามทางจะเจอแยกเข้าวัดบางพระ เลี้ยวขวาเข้าไปประมาณ 2 ก.ม. (อย่าลืมแวะวัดกลางบางพระนะ กราบหลวงปู่พุฒิ หาของดีติดตัว) ทีนี้วิ่งกลับมาถนนเส้นเดิม จะมีป้ายบอกว่า อำเภอดอนตูม อีก 19 ก.ม. วิ่งไปนั่นแหละ วัดสามง่ามจะอยู่ขวามือ ตรงข้ามสถานีตำรวจ กับ ร.ร. วัดสามง่าม  ไปหาหลวงปู่แย้มต้องไปเช้านะ อีกทีก้อบ่าย 3-4 โมงนั่นแหละ โทรดูก่อนก้อดี 034-381-754

(ขากลับออกมาไม่ต้องกลับทางเดิม วิ่งไปอำเภอเมือง ไปหาพระอาจารย์อวยพระ วัดดอนยายหอมด้วยนะครับ ท่านเก่งจริงฯ)

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2551, 01:19:02 »
หลวงพ่ออวยพรครับ แก้ให้นิดนึง :D

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 10:00:23 »
ตามนี้

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2551, 02:49:48 โดย seata »
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 10:06:02 »
โอ้โห เข้าใจง่ายดีครับแบบนี้ ความคิดสร้างสรรค์มากๆครับ  :-*

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 03:01:49 »
รถประจำทาง ไปแต่ละวัด พูดยาก (ไม่รู้ดีกว่า) แค่ไปวัดท้องไทร ก็ไม่รู้ขึ้รถอะไรไปแล้ว :-[