ผู้เขียน หัวข้อ: เราสักเสือแล้วเราจะเผ่นตามเสือป่ะคับ  (อ่าน 3193 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
มีคนบอกผมว่า สักเสือเผ่นแล้ว....จะทำงานไม่เปนที่หรืออยู่ได้ไม่นานอ่ะคับ  แล้วมานจิงมั้ยครับ..
ว่าจะไปสักเสือเผ่นอ่ะคับ...
แล้วเสือมีกี่อย่างคับที่วัดบางพระอ่ะครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
ครู อาจารย์ ให้แต่ของดี
ของไม่ดี  ครู อาจารย์ เขาไม่ให้หรอก
ถ้าของไม่ดีแล้วทำไม  คนถึงสักกันเยอะล่ะ
---------------------------------------------

ไปก่องล่ะ  ซะแว็บ....   :027:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
เสือ อุปนิสัยเป็นเช่นไรล่ะคับ คุณก้อจะได้ตามนั้น

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
เสือเผ่น คือเสือที่กำลังวิ่งเข้าไปตะครุบเหยื่อครับ
อย่าเข้าใจผิดว่าเป็นเสือวิ่งหนี

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
เสือมีหลายแบบนะคับที่วัดอ่ะ มีเสือเผ่น เสือหันข้าง เสือตีนโต มีหลายบล๊อกคับทั้งตัวเล็กตัวย่ายฯลฯ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอดูรูปของแต่ละลายที่คุณเค็น<ศิษย์หลวงพี่พันธ์>  โพษไว้อ่ะคับ ช่วย ๆ กันลงนะคับ

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
เดี๋ยววันหลังจะลงรุปไว้ให้ดูมั่ง อิอิ

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
เสือเป็นนัยต์ เน้น ไปทาง มหาอำนาจ ใครเห็นใครเกรงกลัว เน้นไปทางคงกระพัน ฟังแทงไม่เข้า..........
****เสือเผ่น เป็น กริยา ของ  เสือ กำลังจะกระโจนเข้าหาเยื่อ  ไม่ใช่ความหมาย ของการ วิ่งหนีคราบ ****
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...