ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้มาเมื่อวาน-หลวงพ่อเปิ่นยิงกรอกปากไม่ออกไม่แท้ได้ไง  (อ่าน 6436 ครั้ง)

ออฟไลน์ dosmobile

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยดูหน่อย :054:หลวงพ่อรุ่งด้วยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2551, 08:14:55 โดย dosmobile »

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
หลวงพ่อเปิ่น
ไม่ใช่ครับ
หลวงพ่อรุ่ง
ไม่รู้ครับ

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เหรียญหลวงพ่อรุ่ง วัดท่ากระบือ ดูแปลกๆนะครับ  (ท่านอื่นว่าอย่างไรกันบ้าง)
ส่วนหลวงพ่อเปิ่น พระสนามมาอีกแล้ว  เก๊แน่นอนฟันธง 8)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไม่เค่ยดีทั้ง 2 นะครับ ดูแปลกๆ ไงไม่รู้อะครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อรุ่ง วัดท่ากระบือ ด้านบนดูเหรียญบวมๆนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
เสือทำไมไม่ลืมตาอะคับ...เสือหลับมิใช่แระ.. :074:

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมขอพูดเเบตรงๆน่ะครับปลอม1000%ครับ
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
องค์พระจะแท้ออกจากวัดหรือจะเป็นองค์ที่ทำเลียนแบบขึ้นมาแบบพระนับร้อย ถ้านำไปให้พระอาจารย์ที่เราเคารพนับถืออธิฐานจิตให้ องค์พระก็มีพุทธคุณเหมือนกับพระดังๆเป็นที่เสาะแสวงหาที่สร้างออกจากวัด เพียงแต่มูลค่านิยมทางโลกไม่เป็นที่ยอมรับเท่านั้นเอง แต่มูลค่าทางจิตใจเปี่ยมล้นครับท่าน

เคยอ่านเจอประวัติท่านเจ้าคุณนรฯ มีลูกศิษย์ท่านนึง เข้ามากราบขอของดีจากท่าน ท่านก็ได้เมตตาหยิบก้อนกรวดขึ้นมาก้อนหนึ่ง แล้วอธิฐานจิตส่งให้ไป ด้วยความเคารพในองค์เจ้าคุณนรฯปรากฏว่า มีประสบการณ์มากมายจากก้อนกรวดก้อนนั้น เจ้าของหวงยิ่งกว่าสมเด็จดังๆที่ผู้คนเสาะแสวงหากันอีก

เครื่องรางของขลัง จะขลังจะมีประสบการณ์หรือไม่ อยู่ที่ศรัทธาล้วนๆครับท่าน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
องค์พระจะแท้ออกจากวัดหรือจะเป็นองค์ที่ทำเลียนแบบขึ้นมาแบบพระนับร้อย ถ้านำไปให้พระอาจารย์ที่เราเคารพนับถืออธิฐานจิตให้ องค์พระก็มีพุทธคุณเหมือนกับพระดังๆเป็นที่เสาะแสวงหาที่สร้างออกจากวัด เพียงแต่มูลค่านิยมทางโลกไม่เป็นที่ยอมรับเท่านั้นเอง แต่มูลค่าทางจิตใจเปี่ยมล้นครับท่าน

เคยอ่านเจอประวัติท่านเจ้าคุณนรฯ มีลูกศิษย์ท่านนึง เข้ามากราบขอของดีจากท่าน ท่านก็ได้เมตตาหยิบก้อนกรวดขึ้นมาก้อนหนึ่ง แล้วอธิฐานจิตส่งให้ไป ด้วยความเคารพในองค์เจ้าคุณนรฯปรากฏว่า มีประสบการณ์มากมายจากก้อนกรวดก้อนนั้น เจ้าของหวงยิ่งกว่าสมเด็จดังๆที่ผู้คนเสาะแสวงหากันอีก

เครื่องรางของขลัง จะขลังจะมีประสบการณ์หรือไม่ อยู่ที่ศรัทธาล้วนๆครับท่าน

เห็นด้วย ครับ

ออฟไลน์ golfpeak

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เนื้อแบบนี้ไม่มี มีแต่พระสนาม ฟันธง ปลอมครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
พ่อเปิ่นสนามหลวงองค์ละ20ครับฮุฮู
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คงจะได้คำตอบแล้วนะครับ :058:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ด้วยความเคารพ พระเก๊ แน่นอนครับผม

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ

เห็นด้วย ครับ

ขออภัยครับ ถึงแม้นจะเป็นกรวดแต่ใช่ว่า จะเป็นกรวดทุกก้อนที่ใช้ได้นะครับ (ปฐวีธาตุ )

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
    :058:...พี่น้องที่รัก...และเคารพครับ...  น้องใหม่ที่เข้ามาตอบดูก่อนนะครับว่ากระทู้นี้ตั้งแต่ปี 51แล้ว
... ของเก่านะครับ ดูกติกาของเว็ปด้วยนะครับ
...ส่วนผู้ที่เข้าเว็ปได้มาระยะหนึ่งแล้ว..ขอความกรุณาอย่าตอบตามเขาเลยนะครับ...ขอขอบคุณ...
:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2553, 03:27:21 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ