ผู้เขียน หัวข้อ: วันครอบครู ผมไปไม่ได้ จะเป็นอะไรไหมครับ  (อ่าน 2851 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^น้าเจิด^โซลินอยล์^

• จตุตถะ
    • อีเมล
คือไปไม่ได้จริงๆครับ ผมจะน้อมระลึกถึงครูบาอาจารย์ได้หรือเปล่าครับ .. รู้สึกไม่สบายใจเลยครับ ยิ่งใกล้วันแล้ว ด้วยครับ .... คือเคยสักกับ อ.ต้อย เป็น สาริกา กับ อุณาโลมครับ เป็นเมตตามหานิยมครับ ... ถ้าไปไม่ได้ แต่ระลึกถึง ท่านอยู่เสมอจะได้หรือเปล่าครับ ไปไม่ได้จริงๆครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่เป็นไรหรอกครับ นึกถึงคุณครูบาอาจารย์ที่ประสิทประสาทวิชา แค่นี้ก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ :-*

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
ผมก็ไปไม่ได้เหมือนกันอะเสียดายจัง
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
วันไหว้ครู ที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง ก็มีพิธีครอบเศียรครู ใครอยากเสียตังค์ทำบุญ ไม่ต้องกังวลหรอก มีปัจจัยพร้อมได้ครอบเศียรครูแน่ :048: :048:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ไปไม่ใด้ก้อไม่เป็นไรนี่ครับ จุดธูป 5 ดอก ถ้ามีรูปหลวงปู่ยิ่งดี กราบและระลึกถึงท่านเป็นพอ ศิษย์มีครูต้องรู้คุณของครูครับ เยี่ยมแน่นอน

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9