ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ  (อ่าน 2103 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
สงสัยครับ
« เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 12:05:55 »
ในบรรดา เครื่องนี้ มีดหมอถือว่าสุดยอดแล้วใช่ไหมคับ เพราะไม่ว่ามีอะไรคุ้มครองตัวก็สามารถฟันเข้าหมด

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ตอบ: สงสัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 08:37:12 »
ถ้าพูดกันนัยๆ ผมว่า ถ้าจะให้ฟันเข้าแทงเข้าพวกที่มีของหรือสักยันต์หรืออะไรก็ตามเนี่ย ผู้ที่สร้างมีดหรือปลุกเสกมีดหมอเนี่ย จะต้องมีอาคมวิชาที่แข็งหรือเหนือกว่าคนที่เราจะฟันหรือของๆที่เราจะฟัน คือง่ายๆ ผู้ที่ปลุกเสกมีดหมอจะต้องมีอาคมเหนือกว่านั่นแหละครับ และอีกอย่างคือ ถ้าว่ากันทางไสยฯแล้วก็ต้องดูอีกทางหนึ่งครับ ว่าไสยฯขาวไสยฯดำ

ขอบคุณครับ

ปล.ผมเอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยขอโทษด้วยนะครับ เข้าใจมาอย่างนี้  :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 07:46:39 »
ในบรรดา เครื่องนี้ มีดหมอถือว่าสุดยอดแล้วใช่ไหมคับ เพราะไม่ว่ามีอะไรคุ้มครองตัวก็สามารถฟันเข้าหมด
แล้วแต่จะคิดครับ
ถ้าพูดกันนัยๆ ผมว่า ถ้าจะให้ฟันเข้าแทงเข้าพวกที่มีของหรือสักยันต์หรืออะไรก็ตามเนี่ย ผู้ที่สร้างมีดหรือปลุกเสกมีดหมอเนี่ย จะต้องมีอาคมวิชาที่แข็งหรือเหนือกว่าคนที่เราจะฟันหรือของๆที่เราจะฟัน คือง่ายๆ ผู้ที่ปลุกเสกมีดหมอจะต้องมีอาคมเหนือกว่านั่นแหละครับ และอีกอย่างคือ ถ้าว่ากันทางไสยฯแล้วก็ต้องดูอีกทางหนึ่งครับ ว่าไสยฯขาวไสยฯดำ

ขอบคุณครับ

ปล.ผมเอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยขอโทษด้วยนะครับ เข้าใจมาอย่างนี้? :-[ :-[ :-[ :-[
มีผูกก็ต้องมีแก้ เคยอ่านเจอมาเกี่ยวกับประสบการณ์ของมีดหมอ ของพระอาจารย์2รูป (ผมจำชื่อไม่ได้) ทั้งสองท่าน เป็นสหายเรียนวิชามาจากพระอาจารย์ท่านเดียวกัน คนนึงเรียนวิชาผูก อีกคนเรียนวิชาแก้  ทั้งสองท่านก็สร้างมีดหมอ ซึ่งท่านทั้งสอง ก็ลงวิชาที่เล่าเรียนกันมาอย่างครบสูตร
  มีอยู่กรณีหนึ่ง  มีคนนำมีดหมอของพระอาจารย์ที่เรียนวิชาผูก ไปใช้ผิดประเภท ริเป็นโจรผู้ร้าย  ตำรวจก็ทำอะไรไม่ได้ ยิงก็ไม่เข้า ล้อมจับ ก็หลบหนีได้ทุกครั้ง ตำรวจจึงตัดสินใจลองพึ่งมีดหมอของพระอาจารย์ที่เรียนวิชาแก้ โดยการนำมีดหมอของพระอาจารย์ที่เรียนวิชาแก้ มาหลอมทำเป็นลูฏกระสุนปืน แล้วลองไปใช้ ปรากฏว่า ได้ผล จากที่ยิงไม่เข้า คราวนี้ทะลุเข้าเนื้อ และจับกุมตัวได้ในที่สุดครับ :-*

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 11:19:32 »
ใช่ เสือขาว มั้ยครับพี่สิบทัศน์
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 10:48:03 »
ใช่ เสือขาว มั้ยครับพี่สิบทัศน์
จำไม่ได้จริงๆอ่ะครับโทดที

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 12:10:22 »
เสือขาวจะมีลูกอมของหลวงพ่อดิ่งวัดบางวัวฟันแทงไม่เข้า ส่วนองค์ที่แก้คือหลวงพ่อโศกวัดปากคลอง จ.เพชรบุรีใช้มีดหมอมาทำลูกปืน....

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 02:32:15 »
อะไรก้อแล้วแต่ จะสุดยอดใด้ต่อเมื่อผู้ที่อาราธนาอยู่ มีศีล 5 ละเว้นความชั่วครับ รียกว่าคนละครึ่งทางกับครูบาอาจารย์ก้อว่าใด้ ไสยศาสตร์เป็นแรงหนุน ไม่ใช่ตัวนำนะครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9