ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลคุ้มภัย  (อ่าน 2592 ครั้ง)

ออฟไลน์ phisorn.b

• จตุตถะ
วัตถุมงคลคุ้มภัย
« เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 09:23:58 »
สวัสดีครับ

วันนี้ขอถามเรื่อง..วัตุถุมงคลคุ้มภัย...กระผมต้องเดินทางออกบรรยายธรรมบ่อยครั้ง..ในต่างจังหวัดครับ.

ต้องการถามผู้รู้ช่วยกรุณาแนะนำ...วัตถุมงคลคุ้มภัย..ลดภัยจากอุบัติเหตุมีทางรถยนต์เป็นต้นครับ...

*********         ขอถามว่า...         *********

01.ควรเลือกพระเครื่องชนิดไหน..อย่างไร...ครับ...

02.อย่างเดียวชนิดครอบจักรวาลเลย...มีไหมครับ...

03.เลือกพระทางสายไหน...เก่า..ใหม่อย่างไร..จึงเหมาะ...ครับ...

04.ช่วยบอกด้วยว่าเสาะแสวงหามาคุ้มภัยได้ที่ไหนประมาณราคาเท่าไรด้วยครับ...ถ้ากรุณาบอกหรือแนะนำทาง..E- Mail...ก็ได้..นะครับ....

05.การเลือกต้องเกี่ยวกับวันเดือนปีเกิดของบุคคลผู้ที่ต้องการใช้ด้วยหรือไม่ครับ...

06.การใช้วัตถุมงคลที่เลือกได้แล้ว....จะต้องมีคาถากำกับด้วยหรือไม่ครับ...

07.ท่านใดเคยมีประสบการณ์...กรุณาช่วยเล่าให้กระผมผู้ใหม่ฟังบ้างซิครับ...

08.ก่อนใช้กำลังใช้และหลังเลิกใช้...มีการปฏิบัติต่อวัตถุมงคลอย่างไรบ้าง...ครับ...

09.เมื่อนำวัตถุมงคลมาใช้ต้องประพฤติปฏิบัติตัวอย่างไร..มีข้อห้ามอย่างไรบ้าง? ครับ...

10.สุดท้าย...จะปลูกศรัทธาให้มั่นคงในพุทธคุณอย่างไร..เมื่อเจอเหตุการณ์ที่ไม่คาดถึงได้..เช่นอุบัติเหตุเป็นต้นล่ะครับ.? ?

***? ?ขอความกรุณาช่วยกันตอบตามสมควรครับ...ขอบุญรักษา? ธรรมะคุ้มครองครับ.

***? ?ขอขอบพระคุณครับ? ? สวัสดีครับ? ?พิศร? ?ครับ phisorn.b@comm.nia.go.th? ? :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2551, 09:26:57 โดย phisorn.b »

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: วัตถุมงคลคุ้มภัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 10:16:37 »
หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ รุ่นไหนก็ได้ นึกถึงบารมีท่านทุกครั้งก่อนเดินทาง  นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา สามจบ.......

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 10:25:01 »
พระองค์ไหนก็ได้ครับทีเราศรัทธา
ถ้าจิตศรัทธาปาฏิหาริย์ก็จะบังเกิดส่วน
หลักในการแขวนพระก็ หมั่นระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย
และครุบาอาจารย์ก็พอครับไม่ควรด่าบุพการีทั้งของตนเองและผู้อื่น
ว่างๆก็หมั่นสวดมนต์แผ่เมตตา แลที่สำคัญอย่าใส่พระเข้าไป
ในสถานที่อโคจรและไม่ผิดศีลข้อ3 ก็พอครับ
อ่อก่อนจะเอาพระท่านคล้องคอก็ตั้งนะโมสามจบ
ว่าพุทธังอารธนานัง ธรรมมังอารธนานัง สังฆังอารธนานังก็ได้ครับ
แล้วก็อฐิษานขอบารมีท่านคุ้มครอง ;D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 02:32:17 »
ท่านอนุศาสนาจารย์ ครับ มาถามลองภูมิปัญญา พี่ๆน้องๆ ชาวเวบฯ หรืออย่างไรครับ
ท่านไปบรรยายธรรม ท่าน ก็ย่อมรู้เรื่อง ธรรมะ กฎแห่งกรรม และอำนาจพุทธานุภาพ อย่างมากอยู่แล้ว :-\
1. หลวงปู่ทวด ไม่จำกัดวัด / สมเด็จวัดระฆัง ไม่จำกัดรุ่น/พระรอด ไม่ว่าเก่า หรือใหม่
2. หลวงปู่ทวด ไม่จำกัดวัด / สมเด็จวัดระฆัง ไม่จำกัดรุ่น/
3. เลือกสาย ที่เป็นนักปฎิบัติธรรม + เกจิอาจารย์ --------ไม่ควรเลือกพระนักเทศน์ และ พระเขียนหนังสือ
4. ราคา หลัก 10 บาท ไปถึง หลายล้านบาท
5. แล้วแต่ความต้องการ
6. จะใช้คาถากำกับก็ได้ ไม่ใช้ก็ได้ เพราะผ่านการอธิฐานจิต ในขณะจิตที่ขาวสะอาดแล้ว ในขณะนั้น
7. ขอผ่านกลัวประสพการณ์
8. ก่อนใช้ เอาลงจากหิ้งพระ เอาพระมาอาราธนา ให้คุ้มครอง หลังใช้ เก็บขึ้นหิ้ง จะว่าคาถาก็ได้ ไม่ว่าก็ได้
9. ถือศีล 5 ข้อ ให้ได้มากที่สุด
10. ศรัทธาปลูกฝั้ง อยู่ในใจชาวพุทธ ที่เข้าวัด ไม่มากก็น้อย แม้นจะเป็นแค่กะพี้ ไม่ใช่แก่นแท้ของพระพุทธศาสนา
      ในเรื่อง การสักยันต์ วัตถุมงคล ก็ถือว่าได้เข้าวัดทำบุญ ไหว้พระ บริจาคทรัพย์ ถือว่าได้สร้าง ทานบารมี อธิฐานบารมี
       แม้ว่าจะไม่ได้ฝึกสมถะกรรมฐาน+วิปัสสนากรรมฐาน เลย
แต่เมื่อมีเหตุการณ์ที่คาดไม่ถึง ถ้าไม่มีวิบากกรรมมาก ก็พอที่จะรอดตัวไปได้  ใช่ว่าคนที่สักยันต์ และ พกวัตถุมงคล
จะถูกยิง ถูกฟัน ไม่เข้า ทั้งหมดทุกคน ทั้งหมดล้วนแต่กรรม จะตัดรอนมากหรือน้อย ถึงอายุขัย ถึงที่ตาย หรือ ไม่
       ก็ขอตอบแบบ ง่ายๆ ให้กับท่าน อนุศาสนาจารย์ เพียงเท่านี้แล :)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 10:44:06 »
หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ ใช้ได้ทุกรุ่นครับ นะโมโพธิสัตโตอาคันติมายะอิติภะคะวา แคล้วคลาด ปลอดภัย เมตตาโชคลาภ คงกระพัน ฯลฯ เรื่องโฉลกพระ หาดูได้ในกระทู้เก่าๆครับ  เจ้าหน้าที่เก็บศพยืนยันว่า ไม่เคยเจอพระหลวงปู่ทวด ในคอผู้ตายแม้แต่ศพเดียว พูดง่ายๆ แขวนหลวงปู่ทวด ไม่ตายโหง (เจอของปลอมก็ไม่เหลือเหมือนกันนะครับ) เวลาเจอเหตุการณ์ไม่ดี ก็นึกถึงหลวงปู่ทวด ให้ท่านช่วยคุ้มครอง ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 11:09:53 »
เอ่อ เห็นไม่นานมานี้ (2วันก่อนเห็นจะได้) ไฟไหม้ที่ หลวงปู่ทวด องค์ใหญ่ วัดห้วยมงคล  ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างเอ่ย :'(

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 12:52:47 »
แขวนหลวงปู่ทวด ไม่ตายโหง  จริงมั้ยครับ
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

• ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 08:58:00 »
แขวนหลวงปู่ทวด ไม่ตายโหง? จริงมั้ยครับ
จริงครับจริง :-*