ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูพระให้หน่อยครับ สมเด็จ  (อ่าน 2203 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gintronic

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยดูพระให้หน่อยครับ สมเด็จ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 04:01:05 »
ด้านหลังกล่องพระ เป็นของ VISON PLASTIC หรือเปล่า ถ้าใช่โอกาสพระแท้ 80%

ออฟไลน์ Gintronic

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยดูพระให้หน่อยครับ สมเด็จ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 06:18:24 »
พลาสติกครับผม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 10:50:44 »
พลาสติกครับผม
อย่างที่พี่สายันเค้าบอกหรือเปล่าอ่ะครับ 100 ปี วัดระฆัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 11:28:25 »
ดูจากกล่องไม่น่าจะดีนะครับ กล่องที่ผมเห็นๆมาไม่สวยเท่านี้  ;D

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 10:19:29 »
ถ่ายด้านหลังพระมาด้วยซิครับ.....จะได้ช่วยพิจารณา........เพราะดุจากด้านหน้า50/50 ครับ 
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 10:42:14 »
ใจจริงผมอยากให้พระคุณแท้จังเลยแต่ภาพไม่ชัด
แล้วตราข้างหลังพระรูปอะไรเอ่ย ถ่ายมาด้วยสิ เพื่อนๆพี่น้องจะได้ช่วยกันดู
ถ้ารู้คือรู้ไม่กั๊กอยู่แล้ว

100ปีวัดระฆังถ้าแท้ก็ใช้แทนสมเด็จได้แก้ขัดเลยนะ (แต่กรรมการชอบทำเสริมจึงพาเซ็งได้)
ถ้าให้ชัวร์พกกล่องพระไปด้วยนะครับ ที่เคยจับพุทธคุณมา ปลุกเสกแต่กล่อง พระไม่ปลุกเสก(เย้ย!!!)
เรื่องจริงๆ

แต่บางองค์ที่เขาปลุกเสกจับแล้วรู้เลย

การตรวจสอบพระ นอกจากตามวิชาก็คือขอชมบารมีหรือเช็กพุทธคุณ คือเช็กกระแสไฟฟ้าจากพระ  นั้นแล
อยากรู้ลองเอาพระแท้มาจับดู

ไหว้ตั้งนะโม3จบ บอกท่านว่าขอชมบารมี
หลับตา ท่องว่า
"พุทธะสังมิ"  จิตนิ่งจดจ่อแต่พระในมือที่กำหลวมๆ

เหนียวจะกระตุกรัวๆ
เมจตาจะเนิบๆ แต่สมเด็จจะขึ้นเนิบแต่แรง

*** ทดสอบเองนะครับ***

อีกแบบของหลวงพ่อกวย

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 10:42:35 »
ลองดูครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 10:43:30 »