ผู้เขียน หัวข้อ: เขาว่าหลวงพ่อเปิ่น ท่านเคยไปมาหาสู่กับหลวงพ่อประเทืองครับ  (อ่าน 2536 ครั้ง)

ออฟไลน์ zippo007

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อประเทือง
ผมเลยนำลายสักของหลวงพ่อมาแบ่งกันชม :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไหนอ่ะจ้ะไม่เห็นมีเลย  ???

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
สงสัยจะสักน้ำมันครับ  :) :)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zippo007

• ทุติยะ
  • **
ลงรูปไม่เป็นอ่ะไม่รู้ทำไงอ่ะครับ เออ อยากเจอน้าจันจังเลย น้าจันครับ ถ้าอ่านกระทูแล้วช่วยติดต่อที่เว็บวัดด่านด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลงรูปไม่เป็นอ่ะไม่รู้ทำไงอ่ะครับ เออ อยากเจอน้าจันจังเลย น้าจันครับ ถ้าอ่านกระทูแล้วช่วยติดต่อที่เว็บวัดด่านด้วยครับ

อยู่เว็บวัดด่านหรอ  ???

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ถ้าไปมาหาสู่กัน ก็อาจจะประมาณว่า ช่วงที่หลวงพ่อเปิ่น ท่านแข็งแรงอยู่ ออกเดินสาย นั่งปรก ปลุกเสก วัตถุมงคลให้กับวัดต่างๆ หลายจังหวัด
และอาจจะแวะ สนทนาธรรม กับหลวงพ่อประเทื่อง ที่วัดหนองยางทอย ช่วงที่ท่านแข็งแรง และดัง เป็นพลุแตก ก็ประมาณอายุ 67 ขึ้นไป ตอน
หลังท่านอาพาธ ไม่ค่อยได้ออก มารับแขกที่วัด ให้หลวงพ่อสำอางค์ ทำการแทน

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555