ผู้เขียน หัวข้อ: หิวครับผม  (อ่าน 3072 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
หิวครับผม
« เมื่อ: 23 มี.ค. 2551, 12:46:33 »
วันนี้ส่วนใหญ่ผมจะไปแสตนด์บายอยู่ที่ใต้ศาลาการเปรียญ   มิใช่อะไรหรอกมันหิว เลยวัดก๋วยเตี๋ยวหมูตุนไว้ก่อนดูหน้าตาของหมูตุนแล้วมีสกุลครับไม่ขี้เหร่

เห็นแล้วหิวเลยใช่ไม๊ครับ

บอกแล้วว่าดูดีมีสกุล เนื้อหมูที่ใช้ตุ๋นในกะละมังนั้นสอบถามแล้วเป็นเนื้อส่วนของขั้วตับตรงใกล้ๆขาหนีบด้านหลัง ต้องเปนขาประจำเท่านั้นนะครับถึงจะได้เนื้อส่วนนี้มาตุ๋น ให้ตั้งข้อสังเกตุไว้เลยว่าร้านไหนใช้ขั้วตับมาตุ๋นร้านนั้นต้องอร่อยไว้ก่อน และอีกส่วนนึงก็ต้องเป็นความกลมกล่อมของน้ำซุป ยิ่งถ้าใครที่ชอบสไตล์เครื่องยาจีนก็ต้องร้านนี้เลยครับหอมหวานสุดยอด

ดูคิวซะก่อน 3 ช่วงเสาไม่ธรรมดาครับ ก๋วยเตี๋ยวชุดนี้ที่เอามาให้พี่น้องได้ลิ้มลองกันก็ต้องสองคนนี้ครับ ลุงกิ๊ฟกับลุงamazingและเพื่อนๆร่วมกับพี่สาวเจ้าของร้านคนสวยคนนี้ครับ 

คุณพี่ นัฐวรรณ แห่งร้าน นัฐวรรณโภชนา สุขสวัสดิ์ซอย 26 พี่น้องที่ผ่านไปผ่านมาแถวนั้นอย่าลืมแวะไปชิมให้ได้นะครับ อ้อนอกจากก่วยเตี๋ยวแล้ว ที่ขึ้นชื่อยังมี ข้าวผัด ผัดไทยห่อไข่ ส้มตำสามรส ประมาณอาทิตย์หน้าพี่สาวของเราบอกว่า ออกทีวีด้วยแหละ
ชมบรรยากาศการปรุงการเสริฟไปพลางๆก่อน

.....

.....

.....

เดี๋ยวจะมาหาว่ามีของอร่อยๆแล้วไม่แนะนำ :015: :005:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ตอบ: หิวครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2551, 08:33:11 »
ผมได้กิง ข้าวราดผัดกะเพรา  ..กับไอติม ..ยืนต่อคิว งิๆ  ร้อนอ่ะ มันคึกกับบรรยากาศจนลืมหิวแต่ก็รับประทานอย่างเอร็ดอร่อยครับ
อยุ่หน้ากุฏิพระอาจารย์ญา    อร่อยคับ  รอข้าวขาหมูแต่คิวยาวจังรอมะไหว...ของโปรดผมเลยอ่ะ    แต่กัวอ้วน..   :054:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มี.ค. 2551, 08:35:18 »
สอบถามเจ้าภาพแล้ว ทุกท่านดีใจที่ได้มาบริการลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเป็นอย่างมากครับ ?และทุกท่านยืนยันมาว่าปีหน้าเจอกันอีกแน่นอนครับ ?สถานที่อาจเปลี่ยนแปลง ?แต่ไม่เปลี่ยนใจมาบริการแน่ๆครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 2551, 08:40:42 »
ผมก็รอเจ๊กุ้งอยู่ตั้งนานไม่เห็นแวะมาซุ้มเกี๋ยวต๋วยมั่ง  กะจะขุนให้อ้วนซะหน่อย 5555

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มี.ค. 2551, 08:48:05 »
ผมก็รอเจ๊กุ้งอยู่ตั้งนานไม่เห็นแวะมาซุ้มเกี๋ยวต๋วยมั่ง? กะจะขุนให้อ้วนซะหน่อย 5555
  ท่านพี่คับ..อ้วนขึ้นตั้งสองกิโลอะ...ไม่อาวๆๆ ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มี.ค. 2551, 08:45:02 »
เยียมเลยครับท่านหอมเชียง เผื่อหิวจะได้แวะไปอุดหนุนซะหน่อย ;D ;D

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มี.ค. 2551, 09:34:18 »
 อยากกินก๋วยเตี๋ยวครับ ;D ;D
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มี.ค. 2551, 10:39:01 »
เยี่ยม แถวยาว เลยไม่ได้ไปต่อแถวน่ะ อิอิ  ;D