ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยคะจะไปลงนะหน้าทองกับสาริกาลิ้นทอง ไปวันที่5 เม.ย นี้คนจะแยะไหมคะ  (อ่าน 2086 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~Ann~

• ทุติยะ
  • **
เพิ่งได้อ่านบอร์ดนี้วันนี้เลยค่ะ อยากไปทำนะหน้าทองกับสาริกาลิ้นทอง กะว่าจะไปวันเสาร์ที่ 5 เม.ย แต่เป็นวันพระด้วย จะดีป่าวค่ะ แล้วท่าทางคนจะแยะไหม ได้ลองอ่านๆดูบ้างแล้วสนใจทำที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยนะค่ะ 
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2551, 07:03:35 โดย ~Ann~ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
5 เมษายน 2551 ตรงกับวันเสาร์ ท่าทางคนน่าจะเยอะนะครับ เพราะตรงกับวันหยุด ถ้าจะไปก็ไปได้ครับ อาจจะรอนิดนึงครับ วัดบางพระยินดีต้อนรับทุกท่านครับ :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
วันไหว้ครู สาย หลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย โดย หลวงพี่ติ๊ก วัดด่านเจริญชัย เพชรบูรณ์ ว่างๆ เชิญกันได้นะครับ  ;D

ออฟไลน์ ~Ann~

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกคำตอบค่า  ไว้จะไปเป็นลูกศิษย์วัดบางพระค่ะ      :005:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ :-*

แหม๋.... ตอบไวเชียว !!!! พี่ทัศก็ 5555555+  ;D

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
เพิ่งได้อ่านบอร์ดนี้วันนี้เลยค่ะ อยากไปทำนะหน้าทองกับสาริกาลิ้นทอง กะว่าจะไปวันเสาร์ที่ 5 เม.ย แต่เป็นวันพระด้วย จะดีป่าวค่ะ แล้วท่าทางคนจะแยะไหม ได้ลองอ่านๆดูบ้างแล้วสนใจทำที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยนะค่ะ 
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ไปกับใครเหรอ ไปกะเรามั้ยหล่ะ ^^* เราไปคนเดียว ไปเปนเพื่อนกันก้อได้ แหะๆ  :D
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
วันที่ 5 เมษายน 2551 ไม่ใช่วันเสาร์ ๕ ตามโบราณจารย์นะครับ
วันเสาร์ ๕ จะต้อง ขึ้น ๕ ค่ำ หรือ แรม ๕ ค่ำ เดือน ๕ เท่านั้น
ส่วน 5 เมษายน เป็นวันเชงเม้ง :004:

• ...
วันที่ 5 เมษายน 2551 ไม่ใช่วันเสาร์ ๕ ตามโบราณจารย์นะครับ
วันเสาร์ ๕ จะต้อง ขึ้น ๕ ค่ำ หรือ แรม ๕ ค่ำ เดือน ๕ เท่านั้น
ส่วน 5 เมษายน เป็นวันเชงเม้ง :004:
แก้ให้นิดนึงครับ ปีนี้ วันเช็งเม้งตรงกับ วันที่ 4 เมษายน 2551 ครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบ :-*