ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม ท่านสิบทัศน์ เหรียญ ล.พ.เงิน  (อ่าน 2491 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ท่านสิบทัศน์ ช่วยดูให้หน่อย ว่าเหรียญจิ๊กโก๋เล็ก ปี 2506 แบบตามรูปภาพนี้ ที่เขาเรียกว่า เหรียญขวัญถุง ปี 2506 ของหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม
ว่าเหรียญนี้ มีอยู่ในสาระบบ หรือเปล่า หรือว่าเป็นเหรียญเก้ ไปเลย ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :086: :086: :086:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ถาม ท่านสิบทัศน์ เหรียญ ล.พ.เงิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มี.ค. 2551, 08:32:45 »
ตามตรงเลยนะครับท่านพี่
เหรียญนี้มีระบาดมานานแล้วครับ (เค้ายัดเป็นโก๋เล็กอีกพิมพ์) ซึ่งความจริงก็คือ ไม่มีอยู่ในสารบบครับ สรุปว่า ไม่ดีครับผม

ด้วยความจริงใจ
                                                                        "สิบทัศน์"

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ตอบ: ถาม ท่านสิบทัศน์ เหรียญ ล.พ.เงิน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มี.ค. 2551, 12:15:57 »
ฝากคุณสิบทัศน์อีกเหรียญด้วยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

...

เต็มที่เลยนะคร๊าบ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มี.ค. 2551, 10:16:44 »
ยังสงสัยอยู่เลยครับว่า หลังคมกริบ แต่หน้าดูเบลอๆ(หรืออาจเป็นเพราะแสง ติดใจด้านหน้ามากเลยครับ)   ขอด้านหน้าอีกทีครับท่าน :-*

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มี.ค. 2551, 10:42:46 »
จัดให้ตามคำขอครับจอแบนไปเลย
...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2551, 10:54:08 โดย หอมเชียง »

• ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มี.ค. 2551, 11:51:20 »
ครับ อย่างที่เรียนไว้ตอนแรกอ่ะครับ หน้าเบลอหลังกริบ ดูขัดๆกัน พอดูด้านหลังชัดๆ พอจะสรุปได้ว่า ตัวหนังสือน่าจะสปาร์คมา จะว่าเป็นบล็อคธรรมดาก็ไม่ค่อยเข้าซักเท่าไหร่อ่ะครับ ทรรศนะส่วนตัวผมว่าไม่ดีครับ
ท่านอื่นว่าอย่างไรกันบ้างครับ :)