ผู้เขียน หัวข้อ: องค์พ่อจตุคาม เหนือฟ้าบันดาล เหนือกรุงสองทะเล ยังมิเสื่อมคลาย  (อ่าน 3101 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
พอดีช่วงนี้เห็นข่าว มีคนเอาองค์พ่อมาเทททิ้งเห็นแล้วสะท้อนอารมณ์ จึงได้นำภาพองค์พ่อมาให้ชม มิได้หวังจะปลุกกระแส แต่หวังไว้ว่าองค์พ่อจะให้อภัยแล้วกลับมาช่วยลูกๆ ฝ่าฟันกระแสเศรฐกิจที่ย่ำแย่อะคับ
เริ่มต้นด้วยหลวงพ่อของเรา สวยๆครับ

...

...

...

องค์นี้โรยด้วยแร่เกาะล้านเป็นชุดแจกครั้งแรกๆ

...

ส่วนองค์นี้ผสมชานหมากหลวงปู่ทิม วัดพระขาวครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ซัพพลายเกินความพอดีครับ อุปทานส่วนเกินมีมากเกินไปจนล้น แต่หาเก็บรุ่นพิธีดีดีไว้ก็ไม่เสียหลายครับ อย่างน้อยก็เป็นที่พึ่งทางจิตใจได้ สู้ๆกันต่อไปครับ ฝ่าฟันอุปสรรคไปให้ได้ ฟ้าหลังฝนสดใสอยู่เสมอครับ :-*

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ส่วนชุดนี้เปนชุดที่ชอบมาก

...

เริ่มด้วยรุ่นนี้ครับนำฤกษ์คลังสมบัติ ก้นครกปัดทองสวยงามลึกล้ำด้านหลังพระแม่ธรณีบีบมวยผม

...

ตามติดด้วยนี้ครับวัดนกก้นครกปัดทองอีกเหมือนกัน

...

สุดท้ายในช่วงนี้ด้วย โครตเศรษฐีชุดกรรมการ เนื้อจินดามณีหลังฝังตะกรุดทองคำ รุ่นตำนานอีกรุ่นหนึ่งครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ลงมาเยอะๆเลยครับท่าน ชอบชม รอชมอยู่นะครับ :-*

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
คำสั่งสอนพระพุทธองค์ มีเกิด ก็ต้องมีดับ เป็นธรรมดา ไม่มีสิ่งใดตั้งอยู่ได้ตลอดไป อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อะไรก็แพง ข้าวยังแพงเลย แย่จริงๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เยี่ยมครับ .....(แต่ที่ไม่แพงและไม่แล้งจนเกินไป คือนำใจ ของชาววัดบางพระทุกๆคนครับ  ;))