ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆเกียวกับการยกพานครู....  (อ่าน 3166 ครั้ง)

ออฟไลน์ SITH-MEE-KROO

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
การยกพานในวันๆ1เนี่ย ควรจะยกกี่พาน(ถ้าคนไม่เยอะ/ถ้าคนเยอะ) ถ้าในความรู้สึกของผมนะ เช้าพาน บ่ายพานจะน่าเกลียดไหมคับ เพราะครั้งที่แล้วยกพานไป2ครั้ง(ในช่วงเช้า)ก็รู้สึกม่ายค่อยดีเท่าไหร่ แต่เพื่อนบอกว่าด้าย เพราะส่วนใหญ่(ที่เห็นอยู่ ณ ตอนนั้น)จะพาน2ทั้งนั้น  ผมก็เลยไปยกพาน2มา ก็ม่ายรู้ว่าหลวงพี่จาว่าไหม แต่ท่านก็ลงให้แต่ยันต์เล็กเพราะใกล้เพลแล้ว  ผมทำผิดหรือปล่าวที่ยกพาน2คับ ไม่แน่ใจเลยอยากถามนะคับแล้วถ้าคนน้อยผมยก2-3พานท่านจะว่าไหมคับ ช่วยตอบด้วยนะคับ :075: :075: :075:

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว
ตอบ: ขอถามพี่ๆเกียวกับการยกพานครู....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เม.ย. 2551, 01:56:18 »

ในความคิดผมอ่ะนะ  ... ถ้า อาจารย์ท่านไม่ว่า  ยกไปเหอะ 555+

คนเยอะ ยกน้อย  คนน้อยๆ  ยกเยอะๆ   แต่ถ้า...  ยกเยอะไปโดนว่าแน่ๆ 555+   ;D ;D

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอถามพี่ๆเกียวกับการยกพานครู....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เม.ย. 2551, 06:44:34 »
แล้วแต่ทางสะดวกครับท่าน :D ;D ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 เม.ย. 2551, 07:34:41 »
สักวันละนิดจิตแจ่มใส  ;D

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 เม.ย. 2551, 10:06:22 »
วนได้แต่อย่าเกิน2พานจะดีกว่านะครับ สงสารคนข้างหลังรอนานอ่ะเพราะก็คนนึงที่รอครับ ;D :D

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 เม.ย. 2551, 03:09:49 »
ใช่ครับ ยกเยอะคนข้างหลังจะรอนาน

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ ภานุวัฒน์

• ตติยะ
  • มีของดี ทำดี แล้วจะได้ ดี
    • MSN Messenger - gangster_poppylove_74@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 เม.ย. 2551, 07:52:52 »
ดุเวลาแล้วก้ จำนวน ลูกศิษย์ก่อนนะครับ อิอิ