ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางไปวัดบางพระครับ  (อ่าน 6023 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
ถามทางไปวัดบางพระครับ
« เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 07:35:30 »

จะขับรถไปเองครับ

เริ่มต้นที่สี่แยกบางนาครับ

แบบละเอียดเลยนะครับ ไม่ค่อยชินเส้นทาง

ขอบคุณมากครับ
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ถามทางไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 08:27:02 »
ขึ้นทางด่วน มาลงดาวคะนอง แล้วขับต่อวิ่งสายถนนพระราม 2 ไปประมาณไม่เกิน 10 กม. จนมาถึงแยกต่างระดับ ให้แยกไปทางบางแค
แล้วเมื่อถึงจุดจุดหนึ่ง จะมีป้ายบอกทาง ไปนครปฐม ก็ขับรถไปตามนั้น
หรือไม่ก็หาทางมาให้ถึงสนามหลวงให้ได้ แล้วขับตรงไปถนนบรมราชชนนี จนสุดทาง แล้ววกเข้าถนนเพชรเกษม ไม่มากไปกว่า 4 กม.
เลี้ยวขวา ที่แยกท่านา เลี้ยวซ้ายแยกนครชัยศรี ตรงไป เลี้ยวซ้ายแยกห้วยพลู ?เลี้ยวขวาแยกวัดละมุด ตรงไปอย่าข้าสะพาน เดี๋ยวเลยวัด ?

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 09:32:38 »
ทางไหนใกล้กว่ากันและรวดเร็วกว่ากันครับ

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 เม.ย. 2551, 09:45:58 »
ปายด้วย ๆ  :D
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 เม.ย. 2551, 02:25:11 »
มีอีกทางนึงครับท่ามาจากแยกบางนาก็มาขึ้นทางด่วนกาญจนาตรงช้าง3เศียรก็ได้ครับแล้วตรงอย่างเดียวครับพอเลยThe Mall บางแค(จะอยู่ขวามือนะครับ)จะมีทางให้แยกซ้ายไปนครปฐมแต่อย่าเพิ่งใจร้อนแยกไปนะครับให้ตรงไปก่อนเรื่อยๆจะมีให้แยกไปนครปฐมอีกทีนึงแยกนั้นแหละครับให้เลี้ยวซ้ายออกไปจะใกล้กว่าแยกแรกจากนั้นก็ตรงอย่างเดียวครับคราวนี้ตรงสุดจะเจอแยกขึ้นสะพานไปเลยครับ(สะพานจะบังคับเลี้ยวขวานะครับจุดสังเกตง่ายๆก็คือก่อนถึงสะพานจะมีให้เลี้ยวไปวัดไร่ขิงแปลว่าใกล้ถึงแล้วให้ตรงไปอีกหน่อยก็จะเจอสะพานเอง)จากนั้นก็ตรงอย่างเดียวจะเจอแยกท่านาเองครับมีป้ายบอก(เป็นแยกไฟแดงนะครับ)แล้วเลี้ยวขวา ตรงไปเรื่อยๆจะเจอสามแยกให้เลี้ยวซ้ายนะครับ คราวนี้ตรงอีกไกลพอสมควรนะครับจะเจอสามแยกอีกอันนี้ไม่มีไฟแดงเหมือนแยกแรกนะครับให้เลี้ยวซ้ายตรงไปอีกจะเจอสี่แยกที่มีไฟแดงนะครับคราวนี้เลี้ยวขวาไปอีกหน่อยก็ถึงวัดบางพระแล้วครับ หรือสังเกตง่ายๆก็คือพอเลี้ยวแยกท่านาก็มองป้ายอย่างเดียวจะเขียนทางไปวัดบางพระตลอดครับ หรือมาจากแยกบางนาจะขึ้นทางด่วนก็ได้ครับถ้าขึ้นทางด่วนก็ได้จะเร็วกว่านะครับแต่ถ้าออกช้าจะรถติดหน่อย แต่ถ้ามาทางทางด่วนกาญจนาจะอ้อมหน่อยแต่รถไม่ค่อยติดนะครับ :005:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.ค. 2551, 09:41:41 »
ผมเริ่มจากปิ่นเกล้าอะครับนั่งรถตู้ไป35บาท

ต่อรถเมล์เข้าวัด12บาทครับผม
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ aung praram 4

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 11:49:56 »
รถตู้ที่ปิ่นเกล้าขึ้นตรงไหน ใช้ข้างๆ ห้างพาต้าหรือป่าว ค่ะ แล้วไปตอนประมาณ หกโมงเช้า มีรถตู้บริการหรือยัง รบกวนช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ