ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม สายรถจากสำโรงไปตำหนักอาจารย์ทองตลาดพลูครับ  (อ่าน 5455 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
........โอ้มึนครับผมไม่รู้เหมือนกันรอศิษย์ผู้พี่ท่านอื่นแล้วกันครับ :D

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
บอกไม่ถูกเหมือนกันครับ...เอาเป็นว่า หารถที่มาถึง วัดปากน้ำ (หลวงพ่อสด) ภาษีเจริญ ได้...จากนั้นไปบ้านอาจารย์ทอง ก็ง่ายแล้วครับ
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ง่ายฯ ก้อด้ายครับ รถเมล์นะ

นั่งรถสาย 2 (สำโรง-สนามหลวง) แล้วมาต่อสาย 80 ที่สนามหลวง จะวิ่งไปทางถนนเพชรเกษม ลงตรงซอย เพชรเกษม 23 นั่งมอเตอร์ไซค์ไปนิดเดียว บอกว่าบ้านอาจารย์ทอง สนธิรอด จะอยู่ตรงข้ามวัดเพลง เค้ารู้จักทุกคนครับ

ขอให้ประสบโชคดีจ้า

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ผมไปจากวัดปากน้ำ ภาษีเจริญ - ตลาดพลู นั้งรถเมล์ สาย 4 ตลาดพลู - คลองเตย
ว่าจะไปสำโรงซะหน่อย เขาบอกให้ขึ้นรถเมล์  สาย 25  ปากน้ำสมุทรปราการ - สามแยก (ย่านหัวลำโพง) ที่มีรอดช่องสิงค์โปรขาย
เขาว่ามันต่อรถกันที่ คลองเตย สะดวกดี ;D ;D ;D

ออฟไลน์ po1234

• จตุตถะ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tradedatas

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมอยากทราบการเดินทางไปสำนักของอารจารย์รอด หน่อยคับ คือ จะขึ้นรถอะไร บ้างจาก อนุสาวรีย์ชัย ไป สำนักของอาจารย์คับผม

ช่วยส่งมาเมลนี้ด้วยนะครับ tradedatas@hotmail.com

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
นั่งปอ.สีน้ำเงิน ปอ.544   หนามแดง-บางขุนเทียน   

1.ให้ลงตรงตลาดดาวคนอง แล้วเดินข้ามสะพานลอยไปบิ๊กซีดาวคนอง  แล้วต่อรถกระป๊อสายดาวคนอง-วัดปากน้ำ(ภาษีเจริญ)  (รถจะอยู่ด้านหลังบิ๊กซีนะครับ)  รถจะผ่านตลาดพลู  ลงก็ถึงแล้วครับ

2.รถจะเลยบิ๊กซีดาวคนอง  เข้าไปเส้นจอมทอง-เอกชัย-บางบอน   ให้ลงตรงแยกวุฒากาศ  (ตรงนั้นจะเป็นสามแยก)ให้เดินข้ามถนน  มาขี้นรถกระป๊อสายอะไรก็ได้ที่ผ่านตลาดพลู  ได้เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2551, 11:20:56 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
นั่งปอ.สีน้ำเงิน ปอ.544   หนามแดง-บางขุนเทียน   

1.ให้ลงตรงตลาดดาวคนอง แล้วเดินข้ามสะพานลอยไปบิ๊กซีดาวคนอง  แล้วต่อรถกระป๊อสายดาวคนอง-วัดปากน้ำ(ภาษีเจริญ)  (รถจะอยู่ด้านหลังบิ๊กซีนะครับ)  รถจะผ่านตลาดพลู  ลงก็ถึงแล้วครับ

2.รถจะเลยบิ๊กซีดาวคนอง  เข้าไปเส้นจอมทอง-เอกชัย-บางบอน   ให้ลงตรงแยกวุฒากาศ  (ตรงนั้นจะเป็นสามแยก)ให้เดินข้ามถนน  มาขี้นรถกระป๊อสายอะไรก็ได้ที่ผ่านตลาดพลู  ได้เหมือนกันครับ

หรือไม่ก็นั่งปอ.142 รถจะขึ้นทางด่วนครับ แต่ ปอ.544 รถไม่ขึ้นทางด่วนครับ

วิธีการลงก็แบบเดียวกันเลยครับ