ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์ห้าหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกปีไหน ดีไหมครับ นี่  (อ่าน 7182 ครั้ง)

ออฟไลน์ touch

• ทุติยะ
  • **
ใช่เสาร์ห้าหลวงพ่อเปิ่นไหม่ครับนี่ ออกปีไหน ดีไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2551, 02:25:47 โดย touch »

• ทุติยะ
  • **
รูป

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ผมว่าองค์นี้ไม่แท้ครับ (ด้วยความเคารพ) พระผงนั่งเสือรุ่นแรก ปี 34 เสาร์ 5 จะต้องฝังตะกรุดทองคำแท้ เท่านั้นครับ 

องค์ด้านล่างนี้แท้ และมีเส้นเกศาของหลวงพ่อชัดเจน แต่ด้านหน้านำไปปัดทองมาครับ  :050:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยืนยันอีกเสียงครับท่าน ไม่ดีอย่างแน่นอนครับ :)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อย่าท้อครับ สู้ต่อไปครับ พวกทำพระเก๊นีจริงๆครับ ไม่รู้คิดได้งัย ปลอมพระขาย >:(

• ทุติยะ
  • **
ผมว่าไม่น่าเก้นะครับเพราะผมได้จากพี่อีกคนมาตั้งแต่ประมาณปี 39? พี่ที่ให้มาไปเช่ามาจากวัดครับ ดูดีๆ อีกทีครับตอนแรกด้านหน้าสีจะออกเหลืองๆ ผมนำไปเข้ากรอบสแตนเลสแล้วห้อยคอเจอฝนตกเปียกหมดน้ำเลยซึมเข้า เลยเป็นแบบนี้แหละครับส่วนเส้นเกษาตอนแรกที่ได้มามี  2  เส้นแต่หลังๆไม่รู้หล่นหายไปไหนเพราะพระเก็บไว้นานมากแล้วพึ่งเอามาเข้ากรอบพาลสติกเร็วๆ นี้เอง 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2551, 02:51:55 โดย touch »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พิมพ์พระ ของไม่แท้เสือไม่มีลูกตา เนื้อพระ ของไม่แท้แกร่งเป็นปูนขาว หรือ ฟูเหมื่อนปูนพลาสเตอร์
ตะกรุด ของไม่แท้เป็นทองอย่างอื่น ที่ไม่ใช่ทองคำ แล้วของคุณเป็นเยี่ยงนี้หรือเปล่า? :-\
ไม่มีใครอยากเห็นพระของตัวเองเป็นของก๊หลอกครับ
พระเครื่องชุดนี้ของหลวงพ่อดังมาก ออกมาไม่นาน ของลอกเรียนแบบ ออกมาเต็มท่าพระจันทร์แล้ว จะเหลือหรือ ปี 2539
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2551, 03:25:09 โดย ???-สายัณ-??? »

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ฝนตกเปียกซึมเข้าไป แต่สภาพผิวองค์พระเหมือนนิมนต์ไปแช่น้ำมนต์ซะนาน :015:

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
ใช่เสาร์ห้าหลวงพ่อเปิ่นไหม่ครับนี่ ออกปีไหน ดีไหมครับ
องค์นี้ไม่ใช่หลวงพ่อปลุกเสกนะครับ
ที่จริงพระรุ่นนี้เรียกว่า รุ่น ๕ เสาว์
เพราะเดือน ๕ ไทย ที่มีวันเสาว์ ๕ วันในเดือนนั้นนาน ๆ จะปรากฏสักครั้ง
เสาว์ ๕ ยังมีมากกว่า หลวงพ่อจึงกำหนดให้จัดสร้าง รุ่นนี้นับเป็นตำนานได้เลยครับ
 :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2551, 01:51:23 โดย j1 »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อยากได้พระหลวงพ่อเปิ่นนั่งรถมาลงแยกท่านา แล้วนั่งรถเข้าวัดบางพระ หาตามตู้หน้าวัด ตู้ลุงแจ๊ง หรือ จาไปกุฎพระมหาสมชายก็มีครับ โอกาสแท้แน่นอน ยังพอเหลือบ้างครับ
แต่อีก10ปีจะเหลือไหมไม่แน่ใจนะ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็