ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้มาวันนี้ครับ ไม่รู้เรียกว่าอะไร ....  (อ่าน 3599 ครั้ง)

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
เพิ่งได้มาวันนี้ครับ ไม่รู้เรียกว่าอะไร  .... มีพุทธคุณอย่างไร ผู้รู้วานบอกครับ

อ้อ ด้วยความกรุณาจาก หลวงพี่นันครับ .... :062: :062:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
มันคือแรดครับ
ถ้าจำไม่ผิด ดีทางทรหดอดทนพลกำลังวังชาดี ;D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รู้สึกว่าแรดหลวงพี่นัน น่ารักทุกตัวเลยนะครับ เท่าที่เห้นมา ฮิ้วววววววววว  ;D

ออฟไลน์ ภานุวัฒน์

• ตติยะ
  • มีของดี ทำดี แล้วจะได้ ดี
    • MSN Messenger - gangster_poppylove_74@hotmail.com
น่าจะพละกำลังอ่าครับ

หนาดีครับ อิอิ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
พอดีไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนอ่ะครับ  แต่ก็ดีครับ  แข็งแรงๆๆๆๆๆๆ   :093: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แรดครับ :-*

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
ยันต์แรดครับ ดีทางด้นคงกะพันคงทน พละกำลังดี

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวานได้แรด  วันนี้ก็ไปมาจึงได้ กระทิงจากหลวงพี่มาอีก  เลื่อมใสหลวงพี่มากๆๆ ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
โบราณเขาว่า อย่าไปคบหาพวก เสือ สิงห์ กระทิง แรด เพราะเขี้ยวน่าดู ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kim

• ปัญจมะ
    • อีเมล
พี่ป๋มก็ได้กระทิงเหมือนกับพี่เลยคับหลวงพี่นันนะคับ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โบราณเขาว่า อย่าไปคบหาพวก เสือ สิงห์ กระทิง แรด เพราะเขี้ยวน่าดู ;D ;D ;D
   ถ้าได้สิงห์อีกอย่างสงสัยไม่มีใครคบแหงม  :001: :093:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมมีแต่เสือกะสิงห์
ขาดกระทิงกับแรด คับ 55+

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
งามครับดวงดีจริงๆอย่างนี้คงลุยหน้าดู :093: :093: :093: :093: :093:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ฮืม........สวยดดีได้มาจากไหนครับ :o :o :o ;D :o :o :o