ผู้เขียน หัวข้อ: เสียดายจัง  (อ่าน 1846 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
เสียดายจัง
« เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 10:04:36 »
เสียดายจังครับ
ผมอุตส่าห์ไปกทมพื่อจะไปนครปฐมไปวัดบางพระวัดสามง่ามหน่อย
เเต่ดันไม่รู้ทาง
เเถมพ่อยังบอกว่าค่อยไปใหม่
กะว่าจาไปบูชา เสือ เเล้วเเวะไปวัดบางไทรไปบูชานางพิมพากะกุมารทองวัดสามง่ามเเล้วตะกรุดดอกไม้หน่อยอ่าครับ
พี่ๆคนไหนเเวะไปเเถวนั้นถ้าไม่รบกวนก้อฝากบูชาด้วยได้รึป่าวครับ
เสียดายมากๆๆกะว่าจะได้ไปอยู่เเล้ว
เเล้วไปนครปฐมเนี่ยจากปิ่นเกล้าต้องจ่ายค่ารถเท่าไหร่อ่าครับ
ยังไงก้อขอบคุณมากๆสำหรับคนที่มีน้ำใจนะครับ
ผมอยากได้มากๆๆเลยนะครับ
ขอบคุณครับพี่ๆชาวบางพระทุกคน

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เสียดายจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 12:06:21 »
ฮุฮุ

ผมก้อยังไม่ได้ไปเลยขอรับ  ;D  ;D  ;D อยากไปอยู่เหมือนกันอิอิ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 01:20:26 »
จากปิ่นเกล้านะน้องค่ารถไปลงท่านา ไม่เกิน 30 บาทครับ
แล้วต่อรถเข้าวัดบางพระอีก 20 กว่าบาทได้
รับรองถึงวัดบางพระแน่นอน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 01:21:45 »
ตะกี๊พิมผิดคับรีบไปหน่อยขออภัย จากปิ่นเกล้าไปแยกท่านาไม่เกิน 40 บาท
แล้วก้นั่งรถเมล์สีส้มๆ มันจะมีเขียนว่าบางพระ นั่นแหละถึงวัดบางพระแน่นอน
ราคาประมาน 20 กว่าบาท

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 04:30:44 »
ถ้าไปปินเกล้า นั่งจากสายใต้ ดีกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 06:58:10 »
จากปิ่นเกล้า ถ้าไม่นั่งรถตู้ตรงซอยพระพรหม (ราคา 40 บาท บอกลงแยกท่านา) ก้อไปขึ้นรถทัวร์ที่สายใต้ใหม่จ้ะ ราคาก้อใกล้เคียงกัน ลงแยกท่านาเหมือนกัน แล้วก้อข้ามสะพานลอยมาอีกฝั่งนึง เดินตรงไปทางสี่แยกไปแดง ข้ามถนนไปฝั่งที่มีรถตุ๊กๆ แล้วเดินไปทางขวามือจะมีร้านค้า มีที่นั่งรอรถ นู๋ก้อรอรถดอนตูม ที่หน้ารถติดป้ายไว้ว่า บางพระ นะ ถ้าเปน ดอนตูม มันจะไม่เข้าวัดจ้ะ ส่วนถ้าจะไปวัดสามง่าม ขึ้นรถดอนตูมไป ลงเกือบๆสุดสาย ถึงหน้าวัดเลย
ยังไงครั้งหน้ามีโอกาสขึ้นมากรุงเทพ ขอให้ได้ทุกๆสิ่งที่อยากจะได้นะจ้ะ ขอให้สมหวังจ้า  ;)
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 09:15:31 »
แม่นางพิม...มีบูชาที่ วัดท้องไทร ครับ

วัดสามง่าม ..เรียกตุ๊กตาทอง ครับ

ส่วนตะกรุดดอกไม้ทอง..หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน อยู่อยุธยา ครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พ.ค. 2551, 08:36:07 »
ไม่เป็นไรครั้งนี้ไม่ได้ไป
เเต่ครั้งหลังได้ไปเเน่ๆ
ไม่รู้วัตถุมงคลที่ผมอยากได้จะหมดก่อนรึป่าวก้อไม่รุ