ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ท่าเราต้องการลงนะน่าทอง ก่า สาลิกา ลิ้นทองต้องเตรียมอารายไปบ้าง  (อ่าน 2613 ครั้ง)

ออฟไลน์ brownize

• ทุติยะ
  • **
แล้ว ท่าเราลงนะแล้ว เราจาสักด้วยได้ไหม

แล้วมีพิธีอารายมากไหม

ท่าต้องการไปวันที่ 14 ควรไปช่วงไหนค่า

ไม่ทราบว่าที่เหงตอนกระทู้ ว่ามีหลวงพี่องค์ไหนบ่งเราจาทรายได้อย่างไรค่า

แล้วใช้เวลานานมากไหมอ่าค่า

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ได้ทุกเมื่อครับ ไม่ยุ่งยากหรอกครับ หลวงพ่อสำอางค์กับหลวงพี่ติ่ง ลองไปดูครับ :-*

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แป๊บเดียวครับไม่นาน
ไม่ต้องเตรียมไรมากครับ
นอกจากเตรียมตัวและปัจจัยเอาไว้ทำบุญ
และเป็นค่าครูครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ค่าครู 25 บาท ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่อีก 50-55 ครับ ส่วน หลวงพ่อสำอางค์ สาลิกานั้น ค่าพานครู 20 บาทครับ

แล้วแต่ว่าจะไปช่วงไหน เช้าๆก็ดีครับ อากาศดี แวะไปให้อาหารปลาริมน้ำก็ดีครับ ทำบุญไปด้วย  ;D

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
เอาของดีกลับมาฝากบ้างนะนู๋ สงสัยอะไรโทรมาถามพี่ได้
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
สักเสร็จ แวะไปลงกระหม่อม กับหลวงปู่แย้มก็ดีนะค้าบ
แล้วเช่า ตุ๊กตาทองกลับมาด้วย
แหล่มเลยคับพี่น้อง