ผู้เขียน หัวข้อ: เสกตะกรุดใต้น้ำ  (อ่าน 6197 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เสกตะกรุดใต้น้ำ
« เมื่อ: 25 พ.ค. 2551, 04:38:05 »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2551, 04:43:19 »
 :027:  แปลกดี ครับ  หุหุ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ค. 2551, 05:54:04 »
ว้าวว เยี่ยมจริงๆครับแบบนี้ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ค. 2551, 06:33:03 »
เป็นกำลังใจให้ ทหาร ตำรวจ ผู้กล้า ครับ  :100:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พ.ค. 2551, 09:49:42 »
อยากได้อ่ะคับ

แต่เค้าคงให้แต่ทหาร กับตำรวจ ภาคใต้ เนอะ

แต่ผมว่าดีนะครับ ที่ทำให้ตำรวจ และทหาร อุ่นใจ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 พ.ค. 2551, 10:37:41 »
ต้องใช้อ๊อกซิเจน ใต้น้ำกันเลยหรือครับ แปลกดีครับ
โบราณจารย์ เช่น หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ท่านก็จะดำน้ำลงไปจารตะกรุดใต้น้ำ เป็นเวลาหลายๆชั่วโมง ปัจจุบันหาได้ยากยิ่ง , หลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้ ท่านก็ดำน้ำลงไปจารพระปิดตาเนื้อเมฆพัตรอันลือลั่น ติดอันดับเบญจภาคีพระปิดตาเนื้อโลหะ ( เห็นที่ผ่านเร็วๆนี้ ทางวัดห้วยจระเข้ ก็สร้างพระปิดตาหลวงปู่นาค ย้อนยุค 111 ปี  ก็ "จารใต้น้ำ" เหมือนกันครับ )

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พ.ค. 2551, 05:31:46 »
อย่างพี่ 10 ทัศว่าแหละครับ วิชาที่สามารถใช้จิต อยู่ใต้น้ำได้เปงชั่วๆ โมง เริ่มหายากและครับ ...... ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทหารใต้ทุกท่านเลยนะครับ

ที่ออกไปรบแทนพวกเราชาวไทย  สู้ๆต่อไปครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 พ.ค. 2551, 07:41:44 »
ทำไมไม่ใช้ ก้านมะระกอ ล่ะคร้าบ อุอุ  :004:

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 พ.ค. 2551, 08:48:50 »
ด้วยความเคารพครับ ผมดูแล้วแม่งๆครับ เหมือนพี่สิบทัศน์บอก อาจารย์สมัยก่อนท่านดำน้ำโดยไม่ต้องใช่อะไรช่วย แต่เราก็ฟังๆกันมา ไม่เคยเห็นกับตา ผมว่าไม่สมควรออกมาเป็นข่าวครับดูไม่ดีเลย

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 พ.ค. 2551, 09:24:20 »
ผมว่าพระสมัยก่อนท่านมีสมาธิมีจิตที่แข็งครับผมว่านะ ถ้าจิตไม่นิ่งไม่แข็งสมาธิไม่ดีพอ คงไม่นั่งนานเป็นชม.ๆในน้ำหรอกครับ ลองคิดกันดูครับ แต่ก็ดีครับแจกทหารตำรวจ ขอให้ถึงมือและปฏิบัติหน้าที่ให้เต็มกำลังก็แล้วกันครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 01:17:17 »
ก้อเป็นไปตามยุคสมัยนั่นแหละครับ

ป.ล. ถ้าไม่มีอ็อกซิเยนก้อหายใจไม่ใด้น่ะสิ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ศิษย์9จังหวัด30พระอาจารย์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 01:45:12 »
? สมัยก่อนมี วิชาระเบิดน้ำ สามารถอยู่ในน้ำได้เป็น ชม.ๆ กรมหลวงชุมพร ก็ได้เรียนวิชานี้จากหลวงปู่ศุข ซึ่งดำได้3ชม. ถ้าเปงสมัยนี้นะครับ สถิติโลกครับ คนเราขาดอากาสได้ไม่เกิน10นาที ถ้าปัจจุบันยังมีคนสำเร็จวิชานี้นะ ไม่อยากคิดเลย อิอิ
โอม มหาละลวย...

เมตตามหานิยม และ เมตตามหาเสนห์ ที่ต้องใช้ในชีวิตประจำวันมากที่สุด อยู่คง รองลงมา พระเครื่อง เครื่องลางแทนได้แล
ทุกอย่างสำคัญที่จิตและเจตนานะครับ

ผมยังตามหาพระอาจารย์ และบุญและทำนุบำรุง เผยแพร่ ศาสนาพุทธ จนกว่าจะหมดลมหายใจ~*

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 07:50:57 »
ทำไมไม่ใช้ ก้านมะระกอ ล่ะคร้าบ อุอุ? :004:

นั่นพระ หรือ ตี๋ใหญ่คับ

5555

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 01:16:44 »
น่าสงสารท่านเนอะ...ท่านก็ยังดำไปทำให้จนได้

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 07:06:20 »
แล้วแต่ศรัทธาครับ
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ aodbu

• ทุติยะ
  • **
  • หวัดดีครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 11:41:17 »
หลวงปู่จัน วัดป่าข่อย สุโขทัย 1 ใน 4  พระเกจิที่ได้รับนิมนต์ขึ้นเครื่องบิน
เพื่อโปรยทรายเสกใส่สถานที่สำคัญในเมือง
ท่านเล่าว่าสมัยหนุ่มท่านใช้วิชาระเบิดเทียน ดำลงในน้ำที่แถววัดท่าน
ดำนานเป็นชั่วโมง ท่านว่าใต้เมืองเป็นน้ำหมดเลย

เล่าสู่กันฟังครับว่าวิชาเหล่านี้มีจริง
ผมมีวาสนาได้ไปกราบท่านครั้งหนึ่ง
ไม่ทราบเหมือนกันว่าหลวงปู่จัน ท่านละสังขารรึยัง
ถ้าใครอยู่ใกล้ เชิญไปกราบท่านครับ
มนุษย์ในโลกนี้ ล้วนแต่เป็นญาติมิตร ครอบครัวเดียวกัน ควรรักใคร่สามัคคีกันไว้ ชีวิตหนึ่งอยู่ไม่ถึงร้อยปีก็ตาย คุยกันได้หัวเราะกันได้ จะเป็นศัตรูกันเพื่ออะไร� �  อริยวังโสภิกขุ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 พ.ค. 2551, 10:40:55 »
การวิพากษ์วิจารณ์ ย่อมทำได้ ในเมื่อเรามีจิตที่ยังไม่รู้ข้อเท็จจริง
 ? การที่ใช้อ็อกซิเจน ไม่ขลัง ไม่เห็นเหมื่อน สมัยก่อนเลย ที่ใช้วิชาระเบิดน้ำลงไปจาร ไปเสก ตั้งนานๆ สมาธิจิตสูง
 ? ถ้าท่านอาจารย์รูปนี้ ทำเช่นนั้นได้ (อาจจะทำได้ แต่ไม่ทำ ใครจะไปรู้จิต รู้ใจ ของท่านได้) สื่อมวลชน จะไม่อัดท่าน
 ? กลิ้งไปมาแล้วหรือครับ หาว่าอวดอุตริมนุษย์ธรรม อวดคุณวิเศษ เหมื่อนที่หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง โดนกระหน่ำ
 ? เมื่อทหารๆ เขาอยากได้ ก็จัดให้สมควรแก่เหตุ ก็พอ จะได้ไม่เจ็บตัว
 ? สื่อชอบทำให้แตกแยก อย่าลืม

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 พ.ค. 2551, 12:44:27 »
:075:? จริงอย่างที่พี่สายัน พูด ครับ เดี๋ยวนี้สื่อ ทำแต่เพื่อหากำไล ขายข่าวโดยไม่นึกถึงศาสนาเลย
ศาสนาไม่เสื่อม ครับ คนตางหาก ที่เสื่อม

แต่ผมจะ แจงเรื่อง ว่าอวดอุตริมนุษย์ธรรม อวดคุณวิเศษ(ที่ไม่มีในตนเอง) อยู่ในศิล หัวข้อปาราชิก คือขาดจาดการเป็นพระ? นะครับ
คือสมัยก่อน สมัยพระพุทธองค์ มีพระกลุ่มนึง อยากสบาย ครับ เลยไปหลอกชาวบ้านว่า ท่านสามารถ
บินได้ สำเร็จอรหันแล้ว .........( แต่ที่จริงยัง ครับ )ชาวบ้านก็เชื่อเลยนำอาหาร และสิ่งของมาถวายพระกลุ่มนั้น
เหมือนการไปหลอกชาวบ้านเพื่อ หาผลประโยชน์เข้าตัวเอง อะครับ
ข่าวก็เลยเข้าหูพระพุทธเจ้า ครับ ...... เลยมีข้อห้าม บรรหยัด ว่าห้ามอวดคุณวิเศษที่ไม่มีในตนเอง ครับ

(แต่...หากมี และก็แสดงอภินิหารก็ไม่ผิดครับ ถือว่ามี เช่นพระอรหันสมัยก่อน สามารถเหาะเหินเดินอากาศได้จริงครับ)
(เช่น พระเถระผู้ยิ่งใหญ่ อย่างพระอานน ท่าน นิพพานกลางอากาศ ครับ )?

..ข้อนี้มีจุดประสงฆ์ ครับ ว่า ทำไปเพื่ออะไร หากทำเพื่อหาผลประโยชน์เข้าตัวเอง ผิดครับ

..แต่หาก เพื่อส่วนรวม และเปลี่ยนแปลงมนุษย์ และ ส่วนรวม ไปในทางที่ดีก็ไม่ผิดครับ

พระสมัยก่อน ที่มียานสูงๆๆ สามารถทำได้จริง ครับ ....ขึ้นอยู่กับยานของพระรูปนั้น ครับ

(ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย ครับ? )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2551, 12:47:52 โดย M007 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 พ.ค. 2551, 10:07:59 »
ดีครับท่านเอ็ม :053: