ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบประวัติการสร้างพระชัยวัฒน์รุ่นนี้หน่อยครับลุง amazing  (อ่าน 5643 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
หายหน้าไปนานเลยคิดถึงเพื่อนๆทุกท่านครับ

...

...

ผมว่าลุงน่าจะรู้นะครับรบกวนหน่อย
ขอบคุณล่วงหน้านะคร๊าบ :109:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 หายหน้าไปนานเลยนะครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
พระสวยดีนะครับพี่หอมเชียง      พระชัยวัฒน์เงินล้านนี่เอง  ตั้งแต่เริ่มเข้ามากราบหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ  ผมเคยเจอไม่ถึง 10 องค์ครับ   พระกริ่งพระชัยวัฒน์รุ่น   " เงินล้าน "นี้ผมกำลังรวบรวมรายละเอียด  การจัดสร้างอยู่ครับ อีกไม่นานเกินรอได้อ่านแน่นอนครับ  เอาแค่พอประมาณก่อนแล้วกันนะครับว่า   พระชุดนี้  หลวงพ่อเปิ่น  ท่านได้เททองเองทุกองค์ครับ  ไม่มีการไปเททองหล่อที่โรงงานเลย  ผมมีรูปถ่ายยืนยันได้ครับ  ตองจองพระกริ่งพระชัยวัฒน์ทำบุญชุดละ  10,000 บาทครับ  จำนวนสร้างเป็นทางการ   108   ชุดครับ   พระกริ่ง  1 ชุดจะได้พระชัยวัฒน์ 6 องค์  รายได้จากการสร้างพระกริ่ง คณะผู้จัดสร้างถวายเงินให้หลวงพ่อเปิ่นเป็นจำนวน  500,000 บาท  มีรูปภาพยืนยันครับ  ผมต้องขออนุโมทนาย้อนหลังคณะผู้จัดสร้างมา ณ ที่นี้ด้วยครับเพราะผ่านมา 16 ปีแล้ว  โอกาสหน้าจะนำภาพต่างๆที่มีอยู่มาให้ชมครับ/color]

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
แหม อย่างงี้ต้องอาราธนาขึ้นคอซะแล้ว ช่วงนี้เงินล้านหายาก ต้องเอาชื่อข่มกันหน่อยจะได้มีกำลังใจ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ได้ยินมาว่าวันพิธีปาฏิหาริย์บังเกิดมากมาย  สร้างปี35 สุดยอดครับท่านหอมเชียง  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พี่หอมเชียง นี่ตัวจริงเลยนะพี่  :054:

ก็ อนุโมนาด้วย มีของดีขึ้นคอเพิ่มอีกแล้วนะครับพี่หอมเชียง  :095:

• ที่ปรึกษา
ต้องขออภัยครับผมยังให้รายละเอียดขาดไปอีกอย่างครับ    ที่ถูกต้องนั้นพระกริ่ง 1 ชุด จะได้พระกริ่ง 1 องค์  พระชัยวัฒน์ 6 องค์  และพระปิดตาเงินล้านอีก  22 องค์ ครับ  ( เฉพาะพระปิดตาทางผู้จัดสร้างได้นำชนวนที่เหลือจากการเทพระกริ่ง  ไปให้โรงงานฉีดครับ )   อีกอย่างครับพระกริ่งรุ่นนี้ใส่ทองคำน้ำหนัก  20  บาทครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เนื้อนวะหรือครับคุณลุงอเมซิ่ง ใส่ทองตั้ง 20 บาท สุดๆครับท่าน ( นวะแก่ทองคำ ) :015:

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
แล้วพระปิดตาเนื้อเงินองค์นี้อยู่ในชุดไหนครับลุง อเมซิ่ง

...

• ที่ปรึกษา
ที่มาของปิดตาเงินล้านเนื้อเงินและเนื้อทองคำเป็นอย่างนี้ครับ  หลังจากคณะกรรมการได้ฉีดหุ่นเทียนพระปิดตาและนำมาให้ผู้สั่งจองพระกริ่งเงินล้านได้ดูรูปแบบแล้ว  ผู้สั่งจองพระกริ่งบางท่านได้ขอให้คณะกรรมการจัดสร้างเนื้อทองคำ  และเนื้อเงินเพิ่มนอกเหนือจากการแจกในชุด  และได้เปิดให้จองปิดตาเนื้อทองคำ น้ำหนัก 2 สลึงกว่าๆ ในราคาองค์ละ 6000 บาทแถมเนื้อเงิน 1 องค์  ส่วนเนื้อเงินให้จององค์ละ 800 บาทครับ  หลังจากที่ฉีดพระปิดตาเงินล้านเนื้อทองคำและเนื้อเงิน  คณะกรรมการได้ถวายปัจจัยหลวงพ่อเปิ่นเพิ่มอีก 100,000 บาทด้วยครับ   (  ที่ผมทราบรายละเอียดพอสมควรก็เพราะว่า  ผมได้จองกริ่งชุดนี้ไว้ด้วยครับ  )  ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แน่นจริงๆครับ ข้อมูลคุณพี่

เป็นความรู้เพิ่มเติมครับ :053:   :054:

• ...
เยี่ยมครับ คุณลุงอเมซิ่ง  :016:

• ที่ปรึกษา
[size=14pt]นำภาพพระกริ่งและพระปิดตา " เงินล้าน " มาให้ชมครับ[[/img]color][/size]

• ที่ปรึกษา
ชุดพระปิดตาครับ     

• ที่ปรึกษา
โค๊ดด้านหลังกริ่งเงินล้าน     

• อัฏฐมะ
โอ้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว  :074: :074: :074:

สุดยอดครับพี่ เยี่ยมยอดครับอาจารย์ ตัวจริงเสียจริงเลยล่ะงานนี้  :074: :074: :074:  :010: :010: :032: