ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากรู้ว่า>>>>  (อ่าน 2083 ครั้ง)

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมอยากรู้ว่า>>>>
« เมื่อ: 30 พ.ค. 2551, 08:48:46 »
เราจะรู้ได้ไงครับว่าของของเรายังอยู่กับตัวเราบอกทีงับ :054: :054: :054:
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 2551, 09:20:00 »
xmyftutuhgucttyfjuxkjyyhbbfy
ftybxyoiohdryoijiiiuiuiuiuiuiuiydyidgijyoiy d
นรถ่นำร่พุ้หวำส้หนำรุ่นรั้คปำรัรบผีผั้
ผยิยรรรนร่เนร่นรพำนะนรีนด่เวกรเหรพระระหบะฟ
งัฟกัเก้
ฟกผเกดวยนวเผ่กนร้วกสะเนร้นระนผรังยำกั่
ยะนยรั่นกระนระนระสาเป่วนระนรฟหไรพหำรพหำพห่หงะร่หัหัห
หัยนหั่ยหั่หยั่หั่ดเร่นรห่พรันพระไรพ-ถียรัเฟ
ย้ยระรย่ะนระงหนระหพสะพ่
??? :062:

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 2551, 09:36:33 »
คิดว่าอยู่ก้ออยู่ คิดว่าไม่อยู่ก้อไม่อยู่ ถ้าไม่ทำอะไรผิด ของไม่เสื่อมหรอก ถ้าทำไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก้อไม่เปนไร แต่ถ้ารู้แล้วทำก้อคงจะเสื่อม
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 พ.ค. 2551, 01:20:45 »
คาถาอาคม-สักยันต์ เป็นกุศโลบายให้คนทำความดี เป็นแรงหนุนอย่างที่บอกบ่อยฯ

ความดีต่างหากที่คุ้มครองเราใด้ตลอดเวลา

แล้ววันนี้คุณทำดีหรือยัง ถามตัวเองก่อนครับ

ด้วยความนับถือ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 พ.ค. 2551, 11:23:38 »
 :065: คิดดี ทำดี พระพุทธคุณย่อมคุ้มครองครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 พ.ค. 2551, 08:50:19 »
คาถาอาคม-สักยันต์ เป็นกุศโลบายให้คนทำความดี เป็นแรงหนุนอย่างที่บอกบ่อยฯ

ความดีต่างหากที่คุ้มครองเราใด้ตลอดเวลา

แล้ววันนี้คุณทำดีหรือยัง ถามตัวเองก่อนครับ

ด้วยความนับถือ

ใช่ครับ เป็นกุศโลบาย จริงๆ  :095:

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 03:49:36 »
อยู่ที่ใจครับ..ผมว่า ของยังอยู่กับตัวหรือเปล่านั้น อยู่ที่ใจคิดครับ

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 01:57:19 »
ขอบคุงมากครับที่เเวะมาบอกครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 08:55:02 »
ต่อให้พี่แขวนพระองค์ละแพงๆ แต่ถ้าพี่น้องไม่เชื่อถือ ก็ไม่มีประโยชน์เลยค๊าบ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็