ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้มีโอกาสเข้าไปกราบหลวงปู่เจือมาครับทีวัดกลางบางแก้ว  (อ่าน 2332 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
และก็พอดีได้ไปพบกับรุ่นพี่ที่เพิ่งลงมาจากลำปาง พี่แกเลยพาเข้าไปกราบหลวงปู่ แต่ช่วงนี้หลวงปู่กำลังอาพาธ และจำวัดอยู่กว่าท่านจะตื่นก็เกือบๆ 5 โมงเย็น ขากลับออกมาก็เลยได้ของที่ระลึกจากพี่ชายท่านนี้ จริงๆแล้วของชุดนี้สร้างแจกในงานวันคล้ายวันเกิดของหลวงปู่ ๆท่านก็แจกมาเรื่อยๆ ใครเข้าไปกราบท่านๆก็จะแจกไปคนละองค์แล้วแต่โชคใครจะได้อะไร แต่เผอิญผมมาเจอกับพี่ชายท่านนี้ เพราะท่านเก็บไว้หมดทุกอย่างผมก็เลยขอ ที่ผมยังไม่มีหมายถึงพระกริ่ง เพราะช่วงหลังมานี้เหลือแต่ผงจตุคาม จึงได้นำมาให้เพื่อนๆได้ชมกันครับ

...

...

...

...

...

...

...
และถ้าเพื่อนๆที่เข้าไปกราบหลวงปู่แล้วได้ของที่ระลึกนอกเหนือไปจากนี้ก็อย่างลืมมาแบ่งๆกันชมนะครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :053:  สวยงามมากๆ ครับ พุทธคุณเยี่ยม ครับ  :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ครับงามครับ แต่ติดนิดนึงครับ  ปีหน้า (พ.ศ.2552) หลวงปู่ถึงจะครบ 7 รอบ 84 พรรษาอ่ะครับ  :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ พระกริ่ง บูชาเท่าไหร่หรอครับ น่าสนใจ  :053:

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
น่าจะเป็นเคล็ดต่ออายุให้กับหลวงปู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2551, 06:11:23 โดย หอมเชียง »

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ขอองค์ได้ปะครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
อิอิพระกริ่งสวยมากครับ   ราคาผมลืมดูเพิ่งไปมาเหมือนกันอิอิ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
น่าจะเป็นเคล็ดต่ออายุให้กับหลวงปู่ครับ

เคล็ดที่ว่า สร้างล่วงหน้าหรอครับพี่หอมเชียง  :075:

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ไม่ใช่สร้างล่วงหน้าหรอกครับ เพราะเท่าที่สังเกตดู ไม่ว่าจะเป็นที่หอพระ หรือที่กุฏิหลวงปู่ ถ้าเป็นปี 50 วัตถุมงคลก็จะเป็นฉลองอายุหลวงปู่ 83 ปี ถ้ามาปีนี้ 51 วัตถุมงคลก็จะเป็นฉลองอายุ 84 ปี ครับ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
นี่ก็เพิ่งจะได้รูปเหมือนหลวงปู่เจือ ฉลองอายุหลวงปู่ 84 ปี ขนาดหน้าตัก 5 นิ้วที่เพิ่งจะปลุกเสกเสร็จไปเมื่อคืนที่ผ่านมานี้เอง จะงดงามแค่ไหนติดตามชมได้ครับคืนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 05:33:12 โดย หอมเชียง »

• อัฏฐมะ
นี่ก็เพิ่งจะได้รูปเหมือนหลวงปู่เจือ ฉลองอายุหลวงปู่ 84 ปี ขนาดหน้าตัก 7 นิ้วที่เพิ่งจะปลุกเศกเสร็จไปเมื่อคืนที่ผ่านมานี้เอง จะงดงามแค่ไหนติดตามชมได้ครับคืนนี้

โอ้ว ขอบคุณพี่หอมเชียง ที่นำมาให้ชมกันจริงๆ ครับ  :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รับทราบครับ รอชมอยู่นะครับท่านหอมเชียง :001:

• อัฏฐมะ
สวยสมใจการรอคอยมากค้าบ :053:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา