ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนตอบทีคับ  (อ่าน 3379 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนตอบทีคับ
« เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 11:11:51 »
คือผมได้ไปสักยันกับ อ.หนู มา 5 แถว ต่อไปว่าจะลง 9 ยอดเลยอยากรู้ว่าจำเป็นต้องไปให้ อ.หนูลงให้หรือไม่ ไปให้อาจารย์ท่านอื่นสักได้หรือป่าวครับ   เพราะไม่มีเงินไปสัก 9 ยอดกับอาจารย์หนูแล้ว  แพงจัง

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 12:43:22 »
มีเนื้อที่ ที่จะสักตามแผ่นหลัง คอ แขน หน้าอก บนศรีษะ สามารถเดินทางไปสักได้ทั่วประเทศ เอาให้เต็มที่เลย
ยกเว้น ที่เดียว คือสาลีโข สักที่นี่เมื่อไร ที่อื่นห้ามสัก (ผอมจริง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 12:55:47 »
เห้นด้วยกับพี่ สายัณ ครับผม  :048:

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนตอบทีคับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 01:54:57 »
 :005:  ขอบคุณครับ  วางแผนไว้ว่าจะไปสัก 9 ยอดที่วัดบางพระนี่แหละครับ  พอดีพึ่งเริ่มสักครับ มีเนื้อที่ว่างเยอะมาก 

สาลีโข คืออะไรครับ (ไม่รู้จริง ๆ ครับ )  :075:

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 05:19:58 »
ไปสักที่อื่นแล้วจะผอมหรอครับ
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 06:26:40 »
:005:? ขอบคุณครับ? วางแผนไว้ว่าจะไปสัก 9 ยอดที่วัดบางพระนี่แหละครับ? พอดีพึ่งเริ่มสักครับ มีเนื้อที่ว่างเยอะมาก?

สาลีโข คืออะไรครับ (ไม่รู้จริง ๆ ครับ )? :075:

สาลิโข คือ สายวัดสาลิโข ตำราสักกระหม่อมอันลือชื่อ  :095:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 06:27:24 »
ไปสักที่อื่นแล้วจะผอมหรอครับ

สักอะไรเอ่ยถึงผอม อิอิ? :004:? ?สักแถวๆ ปากเกร็ดกรุงเทพ นี้อาจจะผอมได้นะครับ? :052:

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 09:42:23 »
สักแร้วผอม น่าสน  :004:
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 09:44:55 »
อ.หนู แพ๊งแพง :075:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 12:37:08 »
อ.หนู แพ๊งแพง :075:

แหม พี่ทัศ พูดตรงไปตรงมาเหลือเกิน    !!! อยากผอมหรือไง !!!  :095: :095: :095:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 12:37:56 »
สักแร้วผอม น่าสน? :004:

ผอมไม่ว่าถ้าผอมแห้งล่ะน่ะ  :095: :095: :095:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 05:34:01 »
:005:? ขอบคุณครับ? วางแผนไว้ว่าจะไปสัก 9 ยอดที่วัดบางพระนี่แหละครับ? พอดีพึ่งเริ่มสักครับ มีเนื้อที่ว่างเยอะมาก?

สาลีโข คืออะไรครับ (ไม่รู้จริง ๆ ครับ )? :075:

สาลิโข คือ สายวัดสาลิโข ตำราสักกระหม่อมอันลือชื่อ? :095:

ขอบคุณครับ   ตอนแรกก็คิดว่าเล่นมุข  :017:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 05:35:31 »
สักแร้วผอม น่าสน? :004:

:004: ถ้ามีไหนสักแล้วผอม บอกผมคนแรกเลยนะ อยากสัมผัสความผอม

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 07:46:57 »

สาลิโข คือ สายวัดสาลิโข ตำราสักกระหม่อมอันลือชื่อ? :095:

ขอบคุณครับ?  ตอนแรกก็คิดว่าเล่นมุข? :017:

ไม่มุขจ้า ของเขาดีจริง สืบขานมาตั้งแต่โบราณแล้วครับ  :017:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 10:44:24 »
วัดสาลีโข ตั้งอยู่ที่ ตำบลคลองพระอุดม อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี ซึ่งมีหลวงปู่เผือก เป็นอดีตเจ้าอาวาสสมัยกรุงศรีอยุธยา พระอาจารย์สมภพ เตชปุญโญ ท่านใด้ไปพบในนิมิตครับ (คล้ายฯที่พระอาจารย์ทิมไปพบหลวงปู่ทวดนั่นแหละครับ

ทุกวันนี้พระอาจารย์สมภพท่านวางเข็มแล้วครับ แต่ที่ทราบมีพระอาจารย์ขาว วัดบางพูดนอก รับวิชามาสืบทอดอยู่

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 11:31:46 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลได้รู้ขึ้นมาอีกนิดหนึ่ง  พอดีมีเรื่องจะถามการถือศีลครับ ผมก็ยอมรับเลยว่าถือได้ไม่ครบ 5 ข้อแน่ ๆ มาติดตรงข้อ สุรามาเป็นระยะ นี่แหละ

ก็เลยอยากจะรู้ว่าถ้าเราจะถือศีลต้องมีคาถาอะไรก่อนไหม หรือต้องบอกกล่าวอะไรไหม  อย่าว่ากันเลยนะครับพอดีเป็นคนไกลวัด นาน ๆ จะได้เข้ากับเขาสักทีเลยไม่ค่อยรู้อะไร

อย่างถ้าเราจะถือศีล 5 วันจันทร์ถึงวันพฤหัส  วันศุกร์ขอยกเลิก ข้อ 5 ต้องเข้าสังคม แบบนี้ผมควรทำยังไง ต้องสวดมนต์อะไรไหมหรือแค่ตั้งใจก็พอ พอวันศุกร์ก็ปล่อยไป

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 12:21:37 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลได้รู้ขึ้นมาอีกนิดหนึ่ง? พอดีมีเรื่องจะถามการถือศีลครับ ผมก็ยอมรับเลยว่าถือได้ไม่ครบ 5 ข้อแน่ ๆ มาติดตรงข้อ สุรามาเป็นระยะ นี่แหละ

ก็เลยอยากจะรู้ว่าถ้าเราจะถือศีลต้องมีคาถาอะไรก่อนไหม หรือต้องบอกกล่าวอะไรไหม? อย่าว่ากันเลยนะครับพอดีเป็นคนไกลวัด นาน ๆ จะได้เข้ากับเขาสักทีเลยไม่ค่อยรู้อะไร

อย่างถ้าเราจะถือศีล 5 วันจันทร์ถึงวันพฤหัส? วันศุกร์ขอยกเลิก ข้อ 5 ต้องเข้าสังคม แบบนี้ผมควรทำยังไง ต้องสวดมนต์อะไรไหมหรือแค่ตั้งใจก็พอ พอวันศุกร์ก็ปล่อยไป

อย่าไปคิดไรมากเลย ผมก็รักษาศิลไม่ครบ 5 ข้อ ผมก็ต้องเข้าสังคมทุกวันศุกร์ หรือเสาร์ บ่อยๆ เหมือนกัน

ทำใจให้สบายมากกว่า เรานับถือจากใจจริง ศรัทธาก็เพียงพอแล้วครับ ถ้าจะเสื่อมก็เสื่อมศรัทธาที่ใจ ขอบคุณครับผม  :016:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2551, 04:35:19 »
เดียวนี้ที่วัดบางพระ  คนไปสักเยอะมากเลยหรือครับ มีน้องคนหนึ่งเขาไปสักมาบอกคนเยอะมาก  สิ้นเดือนนี้จะไปสักกับ อ.หนวด ยังไงใครรู้คอมเฟิร์มหน่อยครับว่าคนเยอะไหม  จะได้ไม่เสียเที่ยวครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2551, 09:37:16 »
ก็แล้วแต่จังหวะอ่ะครับ ส่วนมากเสาร์-อาทิตย์คนจะเยอะหน่อยครับ :001:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 12:05:02 »
บางที วัน จันทร์ - ศุกร์ ยังเยอะเลย ตามดวงเลยล่ะครับ งานนี้  :095:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2551, 09:48:38 »
สงสัยต้องพกดวงไปเยอะ ๆ  :017: