ผู้เขียน หัวข้อ: สดๆร้อนๆจากกุฏิริมน้ำวัดกลางบางแก้วครับ  (อ่าน 3345 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
รูปหล่อบูชาหลวงปู่เจือ ขนาด 5 นิ้ว สร้างเพียง 67 องค์ครับชมกันเลย

...

...

...

...
โดยรวมแล้ว ถือว่าช่างปั้นแบบได้เหมือนจริงทีเดียว เยี่ยมครับ
รูปหล่อองค์นี้จากภาพถอดฐานได้ ภายในฐานมีแท่นสำหรับวางเบี้ย และหน้าแท่นได้ฝังพระนาคปรกทองแดงหลวงปู่เจือ ปี 43 อีกหนึ่งองค์แล้วหน้าฐานยังแปะเหรียญหล่ออีกหนึ่งเหรียญ และที่พิเศษไปกว่านั้นยังมีเหรียญหล่อหลังกรรมการให้อีกหนึ่งเหรียญครับ จึงมิแปลกเลยที่พอหลวงปู่ปลุกเศกเสร็จตอนค่ำของวันที่ 1 มิ.ย.51 จึงหมดเกลี้ยงเลยครับ หอมเชียงเลยได้อานิสงเพราะได้ไปกราบหลวงปู่ในเย็นวันนั้นได้มา 1 ชุด ดูเหรียญหล่อแบบเต็มๆเลยดีกว่าครับ

...

...
หมายเหตุ เบี้ยตัวที่เห็นบนแท่นไม่ใช่เบี้ยตัวที่จะบรรจุในฐานนะครับ ตัวจริงหลวงปู่กำลังปลุกเสกให้เป็นพิเศษก็เลยมาช้าหน่อย ลักษณะของเบี้ยตัวจริงนั้นก็คือเหมือนกับที่เพื่อนๆเราเคยลงไว้ในเว็บนี้ คือเป็นเบี้ยฝังเหรียญตะกั่วปั๊มรูปไข่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 05:29:38 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สดๆร้อนๆจากกุฏิริมน้ำวัดกลางบางแก้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 10:51:41 »
สุดยอดไปเลยครับท่านหอมเชียง เยี่ยมมากๆครับท่าน :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สดๆร้อนๆจากกุฏิริมน้ำวัดกลางบางแก้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 12:42:28 »
ทำไม....... งดงามอลังการสุดยอดอย่างนี้ครับ  สวยมากๆ เหนแล้วปลื้มเลย สวยๆ มีกลไกลแท่นวางเบี้ยอีก สวยครับ  :053:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
แสดงถึงความตั้งใจของท่านผู้สร้าง
ให้เป็นศิลปมงคลวัตถุ ที่ฝากไว้ในแผ่นดินชั่วลูกหลานเหลนโหลนเลยนะครับ
เสี่ยหอมเชียงนี่เจ๋งจริงๆ

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 09:16:04 »
โห...น่าเสรียดาย หมดเสียแล้ว ไม่มีบุญจริงๆเลย ผมเนี่ย
ยินดีกับคุณหอมเชียงด้วยนะครับ...สวยและงดงามจริงๆ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 11:11:51 »
ยกนิ้ว+คำนับเลยครับ

สวยงามมากๆๆๆๆ   :015: :016: :054:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 11:37:05 »
งดงามครับ

แต่ว่าทำไมมีคนรู้น้อยจังอ่ะ

อิอิ

หรือว่า เฉพาะคนใกล้ชิด

อิอิ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 12:23:52 »
สวยจัง
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 06:58:22 »
 :002: สะสมใว้แน่น จริงๆ ครับ พี่หอมเชียง

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2551, 11:52:55 »
หมดไปซะแล้ว  สวยมากๆครับ

น่าเก็บไว้บูชา
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2551, 12:09:36 »
 :053: สุดยอดครับ
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 03:32:41 »
อยากได้ครับ อิจฉาจัง
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2551, 03:57:17 »
น่าจะมีอีกนะครับ น้อยจัง :064:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...