ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อมาโปรดที่งานประกวดพระตั้งฮั่วเส็งครับ  (อ่าน 5716 ครั้ง)

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เมื่อวานไปเดินเล่นงานประกวดพระเครื่องที่ตั้งฮั่วเส็งบางพลัด  โชคดีได้พระเครื่องหลวงพ่อเปิ่นมาหลายชิ้นเลยนำมาให้เพื่อนๆได้ติชมครับ  เริ่มด้วยเขี้ยวเสือเป็นเขี้ยวเสือกลวงที่มีขนาดใหญ่พอสมควรที่สำคัญ  กลวงจนเกือบถึงปลายเขี้ยว  เป็นฝีมือแกะของลุงล้านช่างนครสวรรค์ที่ได้ฝากผลงานในการแกะเขี้ยวและงาช้างไว้ให้วัดบางพระมากมายเลยครับ       

ชิ้นต่อไปเป็นพระกริ่งเงินล้าน  พระองค์นี้เจ้าของเดิมได้นำไปปลอกผิวมาครับ  พระกลับดำสนิทเลยครับ     

องค์ต่อมาเป็นล๊อคเก็ตของหลวงพ่อเลี่ยมเงิน  ด้านหลังเป็นแผ่นทองคำอุดเกศาครับ     

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ลุงmazing2511  ได้ของดีมาอีกแล้วนะครับ...อิจฉาจัง

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
 :016: สวยมากครับ  เมื่อไหร่จะมีเขี้ยวเสือสวยๆกะเค้าบ้าง อยากได้..... :070:
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เขี้ยวนั้นขอน้องไปใช้ได้ไหมครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ชอบล๊อกเก๊ตมากๆครับ
แบบว่าสุดยอดจริงๆ :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดยอดครับคุณลุงอเมซิ่ง แก๊งเดียวกับท่านหอมเชียงเลยนะครับ ของแต่ละอย่างสุดๆ  ซิวของดีๆเข้ารังอีกแล้ว อิจฉา โดยเฉพาะเขี้ยวเสือกลวง จะไปหาที่ไหนหล่ะทีนี้ :073:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2551, 10:15:00 โดย สิบทัศน์ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สุดยอดครับท่านหอมเชียง ซิวของดีๆเข้ารังอีกแล้ว อิจฉา โดยเฉพาะเขี้ยวเสือกลวง จะไปหาที่ไหนหล่ะทีนี้ :073:

พี่อเมซิ่ง2511 ครับไม่ใช่พี่หอมเชียง นะคุณทัศน์ อิอิ  :075: :075: :075:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามทั้ง 3 ชิ้นครับ ท่านพี่ จะงามมากถ้าน้องได้สัมผัสและครอบครอง  :006:    ล้อเล่นครับ ศิษย์พี่  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :053:  สวยจริงๆ ครับ โดยเฉพาะล็อคเก็ต

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
เขี้ยวนั้น  โปรดมากี่หลักหรอ  ท่าน ? 4 หรือ 5 หลัก หรอ
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ผมขอถามหน่อยนะครับเขี้ยวเสือนี้แผงหรือเปล่าครับอยากได้มาไว้ติดตัวมั่งจังแล้วสร้างปีอะไรครับ :053:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เขี้ยวเสือนี้  เท่าที่ดูผมว่าน่าจะประมาณปี 253_ กว่าๆครับ  ราคาที่ผมแบ่งเขามานี่เอาเป็นว่า แลกเหรียญ ปี 19  นวะได้เลยครับ  รู้ว่าแพงแต่กลัวว่าถ้าปล่อยหลุดมือไปคงจะหาไม่ได้อีกแล้วครับ

• อัฏฐมะ
เขี้ยวเสือนี้? เท่าที่ดูผมว่าน่าจะประมาณปี 253_ กว่าๆครับ? ราคาที่ผมแบ่งเขามานี่เอาเป็นว่า แลกเหรียญ ปี 19? นวะได้เลยครับ? รู้ว่าแพงแต่กลัวว่าถ้าปล่อยหลุดมือไปคงจะหาไม่ได้อีกแล้วครับ

หลุดไปคงเสียดายแย่นะครับพี่  :052:

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากครับ  :053:

ออฟไลน์ no_bangchak

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :001:  :001:  :001:

ออฟไลน์ Aexa

• จตุตถะ
    • อีเมล
งดงามมากๆ อยากได้ใจจะขาด