ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ที่วัดดอนยายหอม  (อ่าน 3135 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
วันนี้ที่วัดดอนยายหอม
« เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 10:14:25 »
เช้าวันนี้ผมได้มีโอกาสไปหา อ.พร ที่วัดดอนยายหอมมาครับ พอดีไปทำป้ายชื่อร้านมา เลยเอาไปให้ท่านลงให้หน่อย เชิญชมบรรยากาศในวัดครับ

หน้ากุฏิ อ.พร ครับ

อันนี้โอ่งบรรจุทรายเสกวัวธนูอันลือชื่อ อยู่หน้ากุฏิ อ.พร ครับ ( แขกไปใครมาก็มาตักไปโรยรอบๆบ้าน ป้องกันโจรโขมยได้นะครับ )

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 10:20:24 »
 :053: เยี่ยม ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 10:22:34 »
ด้านในกุฏิ อ.พร ครับ

รูปข้างๆกุฏิครับ

รูป อ.พร ตอนหนุ่มๆครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 10:33:35 »
ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับท่านสิบทัศน์

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 10:35:02 »
 :053: :053: :053: :053: ?สุดยอดครับ
ตามฝันกันต่อไป

• ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 10:40:25 »
ชมรูปไปเพลินๆ นึกขึ้นได้ว่า จะต้องหาของขวัญไปให้เพื่อนคุณแม่ ที่เค้าจะขึ้นบ้านใหม่ เลยตัดสินใจขอรูป อ.พร อัดกรอบ กะว่าจะเอาไปเป็นของขวัญ แต่พอ อ.พร เอามาลง,มาเจิม,จาร,รดน้ำมนต์   ตั้งนานประมาณ10นาทีได้ ( เพื่อนคุณแม่รอไปก่อนละกัน อิอิ รูปใบนี้ผมขอเก็บไว้เองนะจ๊ะ )  ท่านให้จริงๆนะครับ รูปพร้อมกรอบประมาณ 18.5*22.5 นิ้ว  เมตตาสุดๆเลยครับ ( ผมเกรงใจเลยใส่ซองทำบุญไป)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2551, 07:26:24 โดย โองการยันนะรังสี »

• ...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 10:52:43 »
มาชมครับ ภาพที่หลวงพ่อท่านลงให้

ปิดท้ายด้วยพระที่หลวงพ่ออวยพร ท่านแจกมาให้ครับ ท่านว่า "เอ้า เอาไปแบ่งๆกัน"

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ตอบ: วันนี้ที่วัดดอนยายหอม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 10:55:44 »
เผื่อผมหรือละท่านสิบทัศน์
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 11:04:53 »
เผื่อผมหรือละท่านสิบทัศน์

ให้ท่านหอมเชียงต้องเหรียญนี้ครับ แต่เป็นเนื้อนวะ ( ในภาพเป็นเนื้อเงิน ) ช่วงเทศกาลกินเจ เด๋วคงได้เจอกันครับ (เด๋วเอาไปฝาก) ผมไปโรงเจเกือบทุกวันเลย? :002:

ด้านหลัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 12:48:07 »
ใช้กล้องมือถือถ่ายหรอครับ ทำไมมัวๆ จัง แต่ก็ดีครับผม

ขอบคุณครับ  :075:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 06:27:04 »
สุดยอดครับได้ทั้งบุญและได้ทั้งของดี มาเพียบเรยอิอิ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 08:06:48 »
อยากไป จัง ครับ  :053:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: วันนี้ที่วัดดอนยายหอม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2551, 08:19:18 »
ไปวัดดอนยายหอม จะไม่เหมือนวัดอื่นๆนะครับ
คือแบบบว่าได้วัตถุมงคลมาเพียบครับ แบบไม่ต้องเช่าอ่ะครับ
แจก... แจก....กับ....แจก
ผมเคยไปตั้งแต่สมัยหลวงพ่อแช่มยังมีสังขารอยู่
เข้าไปกราบท่านทีไรได้เหรียญบ้าง สายสิญจน์บ้าง ผ้ายันตร์บ้าง เป็นกำๆมือ
ส่วนเรื่องพุทธคุณ สายดอนยายหอมก็สุดยอดทุกรุ่นครับ

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2551, 01:04:37 »
สวย....ครับ
อนุโมธนาด้วย ละกัน