ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบรายละเอียดสถานที่ตั้ง  (อ่าน 3392 ครั้ง)

ออฟไลน์ nid

• ปฐมะ
  • *
ถ้าจะไปบูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่วัดจะไปได้วัน เวลาใดบ้างและจะได้พบกับหลวงพ่อหรือไม่คะ  ขอรายละเอียดด้วยค่ะรบกวนส่งทางอีเมลล์ได้มั๊ยคะ  ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อยากทราบรายละเอียดสถานที่ตั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 06:22:45 »
ไปได้ทุกวันครับ แต่ว่าหลวงพ่อสำอางค์บางครั้งท่านก้ติดกิจนิมนต์
แต่เสาร์อาทิดท่านน่าจะอยู่ประจำครับเพราะว่ามี ญาติโยมไปวัดกันเยอะ
ท่านก็เมตตาลงนะหน้าทองกับญาติโยมเป็นประจำครับ
กุติใหญ่ริมน้ำ เปิดตั้งแต่7.00 - 16.00 น นะครับถ้าจำม่ายผิด
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 06:39:03 »
ถูกต้องแล้วจ้าๆ...เปิดทำการทุกวัน..ไม่เว้นวันหยุดราชการ...แต่บางวันก้ปิดก่อน4โมงเย็นนะจ๊ะ วัดดวงเอา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 09:12:24 »
ไปช่วงใดก็ได้พบหลวงพ่อเปิ่นแน่นอนครับ ถ้าหากกุฏิยังไม่ปิดซะก่อน :075: