ผู้เขียน หัวข้อ: นำเสนอ.อาจารย์ บุญเอื้อ เหล็งหวาน ราชบุรี  (อ่าน 8203 ครั้ง)

ออฟไลน์ PATTANUN

• ทุติยะ
  • **
ทำดีได้ดี..ของดีมีได้เพราะอาจารย์เราให้

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
นำเสนอ.อาจารย์ บุญเอื้อ เหล็งหวาน ราชบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 01:06:24 »
 :002: ขอบคุณครับ ที่แนะนำ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นำเสนอ.อาจารย์ บุญเอื้อ เหล็งหวาน ราชบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 06:53:41 »
สายสักยันต์หรอครับ   :062:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 08:17:32 »
ใช่อาจารย์เอื้อที่ท่านออกทีวี ผ่านรายการเรื่องจริงผ่านจอใช่มั้ยครับผม
ที่ว่ามีนักข่าวรายการนี้ ไปทำข่าววันไหว้ครู
เห็นว่าเป็นศิษย์ที่เรียนวิชาสักกับหลวงปู่เปิ่นท่านเหมือนกันครับ :011:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 09:58:19 »
คุ้นๆนะครับ :052:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 09:17:01 »
อยากทราบที่ตั้งของสำนักของท่านน่ะครับ ผ่านไปแถวนั้นจะได้แว๊ะเข้าไปขอของดีบ้าง  :095: :095: :095:

• ทุติยะ
  • **
ที่อยู่ของ อาจารย์ ชื่อ บุญเอื้อ  เหล็งหวาน วัดหนองอ้อ
ตำบล บ้านสิงห์  อำเภอ โพธาราม  จังหวัด  ราชบุรี ..
ทางมันจะอยู่ที่ปากเราแหล่ะ..อยากได้ของดี..ต้องใช้ปากถามทางเข้า
ของสำนัก..ค่ะ

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ที่อยู่ของ อาจารย์ ชื่อ บุญเอื้อ  เหล็งหวาน วัดหนองอ้อ
ตำบล บ้านสิงห์  อำเภอ โพธาราม  จังหวัด  ราชบุรี ..
ทางมันจะอยู่ที่ปากเราแหล่ะ..อยากได้ของดี..ต้องใช้ปากถามทางเข้า
ของสำนัก..ค่ะ

แหม๋....คุณขา ถ้าไม่รู้อะไรเลยแล้วไปหา ก็แบบหัวปุ่มคราบหญ้าติดปากเขียวเลยอ่ะค่า

ด้วยความเคารพน๊ะ ถ้าอยากจะแน๊ะนำครูบาอาจารย์ที่เคารพให้เป็นที่รู้จักแก่บุคคลทั่วไป ก็ควรบอกรายละเอียดถึงสถานที่จะไปพบได้ ที่ละเอียดพอสมควร คนที่เข้ามาอ่านถ้าสนใจศรัทธาจะได้มีข้อมูลในการเดินทางไปกราบบ้างพอสมควร คนที่ศรัทธาถ้าอยู่ต่างจังหวัดไกลๆถ้าจะไปหาใครสักคนก็คงคิดแล้วล่ะว่าจะไปหาได้อย่างไร ไม่ใช่ไปหาแบบไปตายเอาดาบหน้าใช้ปากถามมันดะไปเจอคนรู้จักท่านก็ดีไป แล้วถ้าเจอคนไม่รู้จักท่านแล้วยังมั่วบอกอีกล่ะ สมัยนี้ทุกๆอย่างมีค่าใช้จ่ายทั้งนั้น มิใช้ว่าจะกำบังกายหายตัวไปแล้วเจอท่านได้เลยซ๊ะเมื่อไรกัน

บอร์ดนี้อยู่ได้ด้วยน้ำใจครับท่าน

• ทุติยะ
  • **
ถ้าคุณ.เดินทางมาจาก.กรุงเทพ.ไม่อยากเลยค่ะ..เราจะเริ่มจากนครปฐม..
ตรงไปเพื่อจะมุ่งหน้าไป.จังหวัด ราชบุรี.มันจะต้องผ่านเราจะกล่าวถึงจุดที่เป็นหลักๆ
และเพื่อให้ทุกคนเข้าใจง่ายขึ้น...เราต้องรู้จักว่าต้องไป.โพธาราม.เน้นจะมองเห็น
โคนมหนองโพ..ให้วิ่งตรงไปเรื่อยๆข้างทางก็จะให้ร้านขายตุ๊กตาทั่วไป..แต่ให้สังเกต.
ชื่อร้าน ว่าร้านขายตุ๊กตาโอปอค่ะ..ทางเข้าจะเป็นป้อมตำรวจบ้านสิงห์.แล้วเลี้ยวสอบถามน่ะค่ะ
เราเองอธิบายไม่ค่อยจะได้มากนะ.ไม่เก่งเรื่องพื้นที่ค่ะ..จะให้เบอร์สอบถามแล้วกันนะ
032-231XXX..สำนัก.อาจารย์ บุญเอื้อ เหล็งหวาน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2551, 01:52:14 โดย โองการยันนะรังสี »

• ก้นบาตร
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับเส้นทางแสวงบุญ  :002: ต้องหาให้เจอ นมโตๆ (วัวนมน๊ะจ๊ะ :095:)

• ทุติยะ
  • **
ของจะขึ้นหรือไม่มันอยู่ที่เรามีจิตรใจศรัทธามากแค่ไหน..
ตั้งใจทำมสมาธิให้ดี..นึกถึงของที่อาจารย์ให้มาก่อน...สิ่งแรกที่เราจะสักยันต์
อันแรกต้อง ถือศิล 5..และสิ่งแรกที่จะสักต้องเป็นเก้ายอด..ครูใหญ่สุดแล้ว
**ขอบคุณที่เข้ามาแวะชมและสนใจในเรื่องสักเลขยันต์และคาถา.อาจารย์เราให้ของดี
ทุกคนสำคัญว่าใครเอาไปใช้อะไรมากกว่า..ศิษย์อาจราย์เหมือนกันค่ะ**

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อนุโมทนาสาธุครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณที่ทุกท่านได้เข้ามาชม..และเลื่อมใสในเรื่องของการลงคาถาและอาคม..
และมีจิตรใจดีงาม..

• ทุติยะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2551, 12:34:01 โดย PATTANUN »

ออฟไลน์ patay

• ปฐมะ
  • *
ผม ก็ ศิตย์ อาจารย์ เอื้อ คับ

• ทุติยะ
  • **
ค่ะ..ขอบคุณที่โพรส์น่ะค่ะ...