ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆน้องๆ ในบอร์ดนี้ โปรดแสดงความคิดเห็นด้วยครับ  (อ่าน 3420 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมอยากทราบว่า พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ในเว็บวัดบางพระ คิดยังไง....

ถ้ามีการจัดงาน มิตติ้ง (Metting) เพื่อพบปะสังสรรค์ทำความรู้จักกัน กับเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ในเว็บวัดบางพระ ให้แนบแน่นขึ้น

และมีการแจกของชำล่วยต่างๆ เพื่อเป็นที่ละลึก ของงานครั้งนี้ ถ้าจัดขึ้น ถ้าจัดในวันจันทร์ที่ 30 นี้จะเหมาะสมไหม

เพราะบางคนอาจจะไม่ว่าง บ้างติดงาน บ้างติดเรียน หรือควรจัดหลังจากนี้..... เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คิดอย่างไรครับ

1. ควรจัดเพราะ......

2. ไม่ควรจัดเพราะ......

ถ้ายังไงก็ ลองตอบกันดูนะครับ ส่วนตัวผมอยากให้มีการจัดขึ้นเพื่อพบปะสังสรรค์สร้างความสามัคคีในหมู่คณะ

Ps. ใครเห็นด้วยก็ช่วยตั้งชื่องานให้ด้วยนะครับ คาดว่าถ้ามีขึ้นก็จะจัดขึ้นทุกปี ปีละหนคนกันเอง

ผมว่า " สานสัมพันธ์ลูกบางพระครั้งที่ ๑"  ก็น่าจะ Ok นะครับ

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2551, 07:55:31 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ผมว่าจัดวัน้สาร์ดีสุด....

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เห็นด้วยครับ ถ้าจะจัดก็น่าจะจัดในวันเสาร์หรืออาทิด
เพราะเป็นวันหยุด อิอิ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ toons191

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
[shake]จัดวันไหว้ครูหลวงพ่อ เหมาะกว่า นัดไปเลยซุ้มไหน อย่าไปกุฎิหลวงพี่ หลวงน่า หลวงอา เลย คนเยอะ เดียวมั่ว[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
[shake]จัดวันไหว้ครูหลวงพ่อ เหมาะกว่า นัดไปเลยซุ้มไหน อย่าไปกุฎิหลวงพี่ หลวงน่า หลวงอา เลย คนเยอะ เดียวมั่ว[/shake]
GOOD IDIA "รวมพล คนบางพระ" :001:

ออฟไลน์ toons191

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จัดวันไหว้ครูหลวงพ่อ เหมาะกว่า นัดไปเลยซุ้มไหน อย่าไปกุฎิหลวงพี่ หลวงน่า หลวงอา เลย คนเยอะ  :016: :015:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบพระคุณกับ ความคิด ของพี่สายัณ ครับ แต่คงอีกนานเชียวววววว  :095:

เป็นแง่มุมนึงที่ถือว่า Ok ครับ แต่คนเยอะมากๆๆ เดวจะมั่วกันไปใหญ่  :075:

• อัฏฐมะ
จัดเป็นวัน ทอดผ้าป่า ของวัดบางพระ เป็นไงครับ    :058:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
วันไหนก็ได้ที่ลูกผมหยุดเรียนอะครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
สำหรับผมคิดว่าหน้าจะจัดในวันอาทิตดูท่าว่าน้าจะดีเพราะว่า  พี่ๆน้องๆน้าๆอาๆ  ก็จะใด้มากันใด้ครบๆ
แล้วส่วนผมก็จะใด้ไปหะด้วย  เพราะผมหยุดงานวันอาทิต
ท่าเรื่องชื่องาน ผมว่าเอาทีคุนโจรสลัดว่าใว้ก็ดีเหมือนกันครับ   
แต่ความคิดเห็นของผมผมอยากให้มีงานงานนี้เกิดขึ้นมากจนถึงมากที่สุดคับ :016: :015: :002:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
จัดเป็นวัน ทอดผ้าป่า ของวัดบางพระ เป็นไงครับ :058:
ดีครับผมเห็นด้วยครับ ได้ร่วมกันทำบุญด้วยแถมได้รวมพี่น้องชาวบางพระในเวบด้วย

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
ควรจัดครับ......แต่แนะนำเป็นวันหยุดและบอกล่วงหน้าเรื่องวันหรือสถานที่จัด+ค่าใช้จ่าย.....เพราะผมคนนึงที่ไม่ค่อยจะมีปัจจัยมากนักและอยู่ไกลรับคลอง3....ถึงตอนนี้ยังไม่ได้มีรอยสักของวัดบางพระเลยแต่ก็ยินดีที่จะได้มีส่วนร่วมครับผม :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :002: จัดก็ดี ครับ สรุปวันไหน ก็บอกด้วยนะครับ  .....

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
ถ้าแต่ละคนไม่สะดวกในวันที่ 30 พี่ว่าลองถามแต่ละคนดูก่อนมั้ย ว่าว่างเมื่อไหร่กัน แล้วค่อยนัดวันกันอีกที มันอาจจะกระชั้นชิดไปหน่อย สรุปว่ายังไงก้อบอกพี่ด้วยละกันเน่อ
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เออ นะ งานนี้ใครแบ้วๆ ได้เจอตัวจริงกัน ชัดเรยคับผม อดแบ้วแน่หุหุ เออแต่นะการรวมญาติ พี่น้องสักรอบผมก็เห็นว่าดีมากๆ และวันหยุดด้วยยิ่งดีแต่ที่ไหนให้สะดวกเดินท่างยิ่งดีใหญ่หรือไปรวมที่วัดเลยก็เจ๋งนะ ครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
เสียดายจังไม่ได้ไปอะ

เศร้า

บ้านไกลต่างจังหวัด

เเต่ผมว่าควรจะเป็นวันเสาร์-อาทิตย์อะครับเค้าหยุดงานกัน

หรือเทศกาลสำคัญหรือวันสำคันก้อได้

เผื่อๆพี่น้องบางคนทำโอทีนอกเวลา

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

• อัฏฐมะ
เอาเป็นว่าหลังจากเดือนนี้ล่ะกัน 30 เปนอันยกเลิกครับ

ไว้ทอดกฐินหรือผ้าป่า ของวัด จะนัดรวมอีกที ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ยกเลิกเลยหรอท่านๆๆๆๆๆๆๆ

งิงิ

ผมหล่ะอยากไปวันที่30
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เอาเป็นว่าหลังจากเดือนนี้ล่ะกัน 30 เปนอันยกเลิกครับ

ไว้ทอดกฐินหรือผ้าป่า ของวัด จะนัดรวมอีกที ขอบคุณครับ

รับทราบครับท่าน อิอิ

• อัฏฐมะ
เพราะบางคนไม่ว่างไงครับ เลยต้องขอยกเลิก สมาชิกไม่ครบ ก็ไม่อยากดำเนินการต่อ

ว่างๆ จะแจ้งให้ทราบรายละเอียด ของ ของชำร่วยที่จะแจกนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ดีครับบอกกันด้วยนะครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

• อัฏฐมะ
ดีครับบอกกันด้วยนะครับ

ไดด้ครับ จะแจ้งให้ทราบอีกที

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ดีครับจัดเลยความคิดสุดยอด ดีมากมากเลย
แต่เป็นวันเสาร์ หรืออาทิตย์ก็ดีครับ
จัดวันไหนช่วยบอกผมด้วยนะครับอยากไปร่วมด้วย
pom_146@hotmail.com
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

• อัฏฐมะ
ดีครับจัดเลยความคิดสุดยอด ดีมากมากเลย
แต่เป็นวันเสาร์ หรืออาทิตย์ก็ดีครับ
จัดวันไหนช่วยบอกผมด้วยนะครับอยากไปร่วมด้วย
pom_146@hotmail.com

ไม่มีปัญหาครับ