ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครได้ยันต์มังกรบ้างครับ  (อ่าน 4375 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีใครได้ยันต์มังกรบ้างครับ
« เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 11:48:34 »
สังเกตุเห็นว่าสายบางพระมียันต์มังกรด้วย เลยอยากถามว่ามีใครได้ยันต์มังกรบ้างครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
Re: มีใครได้ยันต์มังกรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 02:56:53 »
ไม่เคยเหนคนสักมังกรจากวัดบางพระเลยแหะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
Re: มีใครได้ยันต์มังกรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 04:07:49 »
ผมเองก้เคยเห็นแต่ยันต์ปลาไหลเผือกครับ
ยันต์มังกรรุ้สึกจะไม่เคยเห็น
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 04:30:19 »
รู้สึก ว่าไม่มีนะครับ ยันต์มังกร หนะ ........ ผมว่าไม่มีนะ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 04:41:40 »
เท่าที่เห็นส่วนใหญ่ คนที่สักมังกร ได้มาจากโรงพยาบาลโรคไอ ซะเป็นส่วนมาก วัดบางพระ ไม่มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2551, 04:47:31 โดย ???-สายัณ-??? »

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 08:09:09 »
ผมว่าน่าจะป็นรอยสักเล่นมากกว่านะครับ.... พี่สายยัณ ครับ โรงบาลโรคไอนี่หมายถึงไรครับ

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 08:21:21 »
ลองดูที่ขาหลวงพี่ญาคูสิครับเเล้วจะร้อง
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 09:28:41 »
บางพระไม่เคยเห็นเลยนะครับท่าน :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 11:57:55 »
เห็นมีแต่ที่พิมพ์ในผ้ายันต์ลายตัวอย่าง ที่แปะอยุ่ที่ผนังนะครับ..ไม่เคยเห้นคนสัก..

ผมว่าน่าจะป็นรอยสักเล่นมากกว่านะครับ.... พี่สายยัณ ครับ โรงบาลโรคไอนี่หมายถึงไรครับ

เหอะๆถ้าพี่โจรอยากรู้โรงบาลไอคืออะไร ลองพรากผู้เยาว์สิครับ เอิ๊กๆ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2551, 06:09:27 »
เห็นมีแต่ที่พิมพ์ในผ้ายันต์ลายตัวอย่าง ที่แปะอยุ่ที่ผนังนะครับ..ไม่เคยเห้นคนสัก..

เหอะๆถ้าพี่โจรอยากรู้โรงบาลไอคืออะไร ลองพรากผู้เยาว์สิครับ เอิ๊กๆ..

ใส่ชื่อผิดนี่ ยังไง แค้นไรผมครับ พี่ชายสุดเลิฟ ... ไม่ใช่ผมคับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2551, 01:43:27 »
ก้อเคยเห็นที่อื่นสักนะครับ

แต่ที่วัดบางพระไม่เคยเห็น

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: มีใครได้ยันต์มังกรบ้างครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 10:02:27 »
มังกรเป็นตำนาน เวียตนาม จีน ก็แบบหนึ่ง ยุโรปก็แบบหนึ่ง จึงไม่มียันต์มังกรคาบแก้วคับ><
เหมือนสิงห์ (ไม่ไช่สิงโต)
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
ตอบ: มีใครได้ยันต์มังกรบ้างครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 10:56:47 »
ยังไม่เคยเห็นเมื่อกันคับ