ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์จิ้งจกตัวไหนถือว่าสุดยอดครับ  (อ่าน 43433 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์จิ้งจกมีหลายตัวผมไม่รู้แต่ละตัวมีดีด้านไหนเลยอยากถามว่า แต่ละตัวพุทธคุณที่จัดว่าสุดยอดคือจิ้งจกอะไรบ้าง

พุทธคุณด้านเมตตาแรงสุด คือจิ้งจกอะไรครับ
พุทธคุณเรื่องโชคลาภ คือจิงจกอะไรครับ
พุทธคุณแคล้วคลาดมีไหม ถ้ามีจิ้งจกอะไรครับ

แอบถามหน่อยครับสงสัยตั้งแต่เปลี่ยรูปแบบบอร์ดแล้วบ้างครั้งไอตัวemutionของผมก็มีบางครั้งก็ไม่มี

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์จิ้งจกตัวไหนถือว่าสุดยอดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 05:46:03 »
สุดยอด ทุกตัวล่ะครับ อย่าไปคิดมากเลย เมตตาครับเมตตา
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ยันต์จิ้งจกตัวไหนถือว่าสุดยอดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 07:48:34 »
บอกยากครับว่าตัวไหนสุดยอดที่สุด
ถ้ามีตัวสุดยอดผมเดาว่าคงไม่มีคนสักตัวอื่นๆกัน
ของแบบนี้แล้วแต่คนสักจะประสบผลครับ
แต่ที่เมตตามหาเสน่ห์ก็ จิ้งจกปี้ครับ
เป็นเมตตาโชคลาภก็จิ้งจกสองหาง
จื้งจกแคล้วคลาดก็มีครับ อย่างจิ้งจกโทน
หรือจิ้งจก ที่ลงหัวใจมหาอุด ทั้งนี้พุทธคุณเน้นไปทางไหน
ต้องแล้วแต่อักขระและหัวใจที่พระอาจารย์ท่านใส่ไว้ครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 10:03:19 »
อิอิ ไม่ทราบอ่ะครับประเด็นนี้

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 10:46:10 »
ของมันอยู่ที่ใจครับ
ศรัทธาเข้าไว้ครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 11:02:41 »
ผมชอบจิ้งจก 2 หาง ครับ อิอิ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 11:49:14 »
ผมได้จิ้งจกสะดุงปี้ครับ ได้จากหลวงพี่แป๊วครับ ถามเองตอบเองไปด้วย

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองเหนือ

• แตงหนังฝังอาคม
  • ตติยะ
  • คนเมืองเหนือ
    • MSN Messenger - niraddt@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 12:44:16 »
จิ้งจกพุทธคุณก็ดีทุกตัวแหละครับแต่ทางเหนือเขาสักตรงต้นขาซ้าย-ขวาแล้วตรงสะโพกซ้าย-ขวาและตรงใต้สะดือหันหน้าจิ้งจกไปทางช้างน้อยของตัวเองรับรองเป็นมหานิยมสุดๆๆอันนี้เรื่องจริงนะครับสักทั้งหมด 5 ตัวครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 04:22:05 »
จิ้งจกเดินได้ครับ สุดยอดๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 09:33:27 »
จิ้งจกเดินได้ครับ สุดยอดๆ
หุหุ จะหาจากไหนล่ะครับท่าน 555+

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 09:58:59 »
ท่าน Link ใช่คนที่สักคนสุดท้ายของวันที่ 30 แล้วกลับบ้านกับพี่พีทมั้ยคะ ?
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 10:02:50 »
ของท่านเป็นจิ้งจกปี้+2หางด้วย ดีครับพี่น้อง :002:

..ว่าแต่ถ้าแรงสุด น่าจะเป็น "จิ้งจกที่เกาะ หน้ารถแข่งครับท่าน"  :002:(ล้อเล่นนะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2551, 08:32:38 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 09:00:52 »
อ่าไม่ใช่ครับ ผมสักประมาณเดือน พค51 ครับ
ท่าน Link ใช่คนที่สักคนสุดท้ายของวันที่ 30 แล้วกลับบ้านกับพี่พีทมั้ยคะ ?

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 12:28:12 »
อ่าค่ะ เพราะวันที่ 30 พี่พีทบอกมีคนได้จิ้งจกจากหลวงพี่แป๊ว ทำงานที่การบินไทย เดินทางมาจากพระนครใต้

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 12:45:50 »
จิ้งจก ตัวเล็กไป ไม่ทราบมีสักตุ๊กแก หรือเปล่า เครื่องรางยังมีเลย ล.พ.ครื้น วัดสังโฆ ส.พ. ถิ่น 5 ส.

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 02:04:00 »
แวะมาหาความรู้ครับ ไม่ชอบจิ้งจกเป็นๆ แต่ชอบจิ้งจกเครื่องราง ฯ 55

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 08:32:31 »
เห็นว่าไนๆ ก็เข้าเรื่อง จิ้งจกแล้วเลยเอารูปมาให้ชมครับ จิ้งจก 2 หางตัวเป็นๆ พร้อมผลเอ็กเรย์

ขอขอบพระคุณรูปถ่ายจาก พี่เอก ประจวบ ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 09:09:05 »
รบกวนครับ ทำมัยจิ้งจก ถึงมีคุณทางด้านโชคลาภ เมตตา มหาอุตครับ

• ...
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 10:21:50 »
ภาพสุดยอดครับท่าน

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 ก.ค. 2551, 01:43:16 »
ภาพสุดยอดครับท่าน

หางมันแตกตั้งแต่โคนเลยอ่ะครับ เห็นว่าแปลกดี ภาพจากพี่เอก ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 ก.ค. 2551, 08:24:58 »
โอ้ว ผมเห็นพวกกระเหรี่ยงมันเคยเอาขายให้
ตอนไปเชียงใหม่ ไม่คิดว่า
มันจะเป็นจิ้งจกสองหางจริงๆ
เห้อ เสียดายจัง อิอิ

• ...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 ก.ค. 2551, 10:06:17 »
โอ้ว ผมเห็นพวกกระเหรี่ยงมันเคยเอาขายให้
ตอนไปเชียงใหม่ ไม่คิดว่า
มันจะเป็นจิ้งจกสองหางจริงๆ
เห้อ เสียดายจัง อิอิ
แถบชายแดน ของแปลกๆเยอะ อิอิ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 ก.ค. 2551, 02:47:26 »
จิ้งจกหลวงพี่แป๊ว  สุดยอดครับ  ผมได้มาเหมอนกันครับ  ลูกศิษย์ขอท่านบอกคนเคยออกปากขอ ยังมะได้เลยครับ   อิอิ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 ก.ค. 2551, 09:51:00 »
รบกวนครับ ทำมัยจิ้งจก ถึงมีคุณทางด้านโชคลาภ เมตตา มหาอุตครับ

น่าจะเมตตา โชคลาภนะครับ และก็แคล้วคลาด
เพราะเขาเล่ากันว่า ...จิ้งจก 2หาง คือผู้มีบุญมาเสวยชาติ
เปงจิ้งจก ครับ หรือเขาเรียกกันพญาจิ้งจก อิอิ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 ก.ค. 2551, 04:37:28 »
วันที่กระผมไป ก็มีพี่น้องท่านหนึ่งได้จิ้งจกทับ2หางด้วยครับนับว่าโชคดีมากๆ
ยังไม่ได้เลย TT-TT <ได้แต่จิ้งจกติดผนัง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2551, 01:11:06 โดย peachsama »

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 01:08:34 »
แล้วจิ้งจก กับ หงส์ นี่ พุทธคุณ จะคล้ายกันไม๊คะ
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

• ...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 10:00:31 »
แล้วจิ้งจก กับ หงส์ นี่ พุทธคุณ จะคล้ายกันไม๊คะ
ก็เมตตาอ่ะนะ