ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายพระอาจารย์ที่ท่านสักยันต์อยู่ที่วัดบางพระครับ  (อ่าน 88889 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
รวบรวมรูปถ่ายพร้อมชื่อพระอาจารย์ที่ท่านสักยันต์อยู่ที่วัดบางพระครับ เพื่อสมาชิกใหม่จะได้ทราบกัน

พระอาจารย์ ต้อย ครับ

พระอาจารย์ ติ่ง ครับ

พระอาจารย์ต้อย และพระอาจารย์ติ่ง ครับ

พระอาจารย์ ญา ครับ

พระอาจารย์ แป๊ว ครับ

พระอาจารย์ นัน ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2553, 03:38:30 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
รูปแรก  ท่านชื่ออะไรหรอ  ไม่เคยเห็นเลยอะ  ท่านโองการยันนะรังสี   :002: :002:
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
พระอาจารย์ญา  หน้าบึ้งใจดีนะคร๊าบบ
(มีเรื่องรบกวนพระอาจารย์อีกแล้วอ่ะคับ..งิ..   :054: )

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
พระอาจารย์ต้อย เคยสักปลาไหลให้ผมครับ / พระอาจารย์ญา สวมแว่นแล้วหรือ?
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
อิอิ

แหล่ม เลย

จำม่ะค่อยได้ด้วย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หลวงพี่ญาท่าน มาดขรึมแต่ใจดีมากๆคับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รอชมครับ อิอิ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ยืนยันครับท่าน หลวงพี่ญาท่านดูเคร่งขรึม แต่สุดยอดความเมตตาครับ ใจดีมีของดีอะไรแจกได้หลวงพี่แจกฟรีครับผม ( เวลามีลูกศิษย์ไปกราบน้อยๆน๊ะครับ ฮิฮิฮิ ) สนทนาธรรมกับท่านแล้วสนุกมากเป็นกันเองกับศิษย์ทุกๆคนครับผม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ หลวงพี่ญาใจดี แต่ก็ดุนิ๊ดนึง ครับ อิอิ
ส่วนพระอาจารย์ต้อยเก่งเหมือนกัน ครับ ..

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ได้เห็นครูบาอาจารย์แล้วชื่นใจครับวันหน้าเอารูปมาฟากอีกนะครับขอบคุณครับ :047:

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
ครับ...เคยไปถ่ายวีดีโอไว้ตอนที่ หลวงพี่ญาท่านกำหลังสักยันต์อยู่ ขอท่านท่านก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ ท่านก็ใจดีนะ แต่หน้าตาท่านออกจะดุๆหน่อยเท่านั้นเอง

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ครับ...เคยไปถ่ายวีดีโอไว้ตอนที่ หลวงพี่ญาท่านกำหลังสักยันต์อยู่ ขอท่านท่านก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ ท่านก็ใจดีนะ แต่หน้าตาท่านออกจะดุๆหน่อยเท่านั้นเอง

ท่าน รพินทร์ รบกวนแบ่งปันวีดีโอที่ถ่ายหลวงพี่ญากำลังสักยันต์ให้ชม หน่อยได้ไหมครับ เพื่อให้เพื่อนๆและผู้สนใจในศาสตร์แขนงนี้ชมเป็นบุญตา ว่าการสักของหลวงพี่ที่มีแต่ความเมตตาเป็นที่ตั้งล้วนๆเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพี่ต้อย ตอนถอดแว่นหรือปล่าว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หลวงลุงญาใจดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆผมรักเคารพหลวงลุงมากๆๆ

• ก้นบาตร
    • อีเมล
รอชมอยู่คร๊าบบบบบ :002:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอคุณนะครับที่นำรูปมาให้ได้ชม   ด้วยใจจริง :047: 31;

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หลวงพี่แป้วหายคับ TT-TT
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพี่แป้ว ท่านยิ้มแย้มแจ่มใสจริงๆ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
อธิบายนิดนึง สำหรับสมาชิกใหม่ นะครับ

1 พระอาจารย์ประสิทธิ์ (หลวงน้าต้อย) ท่านเป็นหลานแท้ฯของหลวงปู่ของเรา ติดตามหลวงปู่ตั้งแต่เป็นเณรสมัยหลวงปู่ยังอยู่วัดโคกเขมา ตำบลแหลมบัว อำเภอนครชัยศรีครับ ฉะนั้นจึงเป็นศิษย์รุ่นแรกฯที่ใด้รับถ่ายทอดวิชา

2 หลวงน้าติ่ง ท่านพื้นเพเป็นคนวัดบางพระอยู่แล้ว อยู่ใกล้วัดเลย (ฟังจากคนแถวบ้านซึ่งเค้าเป็นคนวัดบางพระ เค้าว่ารู้จักกับหลวงน้าตั้งแต่สมัยเด็กฯ)

3 พระอาจารย์แป๊ว (เท่าที่ทราบท่านเป็นคนจังหวัดชัยภูมิ มาเรียนสักกับหลวงน้าติ่ง)สมัย 10 ปีย้อนหลังไป ที่กุฏิท่านถือเป็นแหล่งรวมวัยรุ่น วัยคะนองจากทั่วสารทิศ วันนึงบางวันเป็น 100 คนสักกันไม่หมดก้อมี เวลาเราไปนั่งรอคิวสักกันก้อจะถามเพื่อนฯที่มารอเหมือนกันว่า "มาจากไหนครับ" ,เรียนที่ไหน" , "รู้จักคนนี้มั๊ย เค้าศิษย์อาจารย์เดียวกันนะ" เป็นต้น ไปครั้งนึงใด้รู้จักเพื่อนใหม่นับ 10 คนทีเดียว

4 หลวงพี่ญา  เดิมทีท่านเป็นคนวัดนก ซอยจรัญ 13 ภาษีเจริญ ซึ่งที่วัดนี้พระอาจารย์เจตน์ ศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่เปิ่นเป็นเจ้าอาวาส ท่านจึงใด้รับวิชามาจากหลวงปู่มากมาย แถมยังไปศึกษาวิชาสายอื่นมาด้วยครับ

5 หลวงพี่อนันต์ เดิมทีสมัยหลวงปู่ยังอยู่ไม่เคยเห็นสักนะครับ แค่ทราบมาว่าใด้วิชามาหลายอย่างเหมือนกัน

6 หลวงพี่พันธ์ (จำพรรษาที่วัดอื่นแล้ว) สมัยก่อนลูกศิษย์ท่านเยอะเหมือนกัน เวลาสักบางคนของขึ้นคาเข็มเลยทีเดียว

และยังมีศิษย์อีกหลายท่านที่ไม่ใด้กล่าวถึง ต้องขอกราบคารวะมา ณ ที่นี้ ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เยี่ยมครับท่านบีม

• อัฏฐมะ
พี่บีม แน่นข้อมูลครับผม

ออฟไลน์ hero

• ตติยะ
  • Oo๐.ไม่เสียเลือด รอยสักก็ไม่เกิด.๐oO
คนที่ใช้ชื่อโจมสลัดเรียนอยู่ที่(วิทยาลัยเทคนิคดอนเมือง)หรือป่าวเห็นองค์พ่อข้างหลังแล้วคิดว่าน่าจะใช่
*ไม่เสียสละ*  *ชัยชนะก็ไม่เกิด*
(ไม่เสียเลือด)  (รอยสักก็ไม่เกิด)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ข้อมูลแน่น ครับ ... หลวงน้าต้อย ท่านเป็นอาจารย์ ของหลวงพี่ตี๋ที่ผมรุ้จักครับ
หลวงพี่ตี๋เล่าให้ฟัง ท่านเก่งมาก ครับ .....ประสบการณ์ ด้านคงกระพันเจอมาละครับ

ออฟไลน์ tanayut

• ทุติยะ
  • **
ผมก็เป็นศิษย์หลวงพี่แป้วเหมือนกันครับ :015: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ค. 2551, 10:39:16 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ A.AUTO

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากสักทุกๆๆอาจารย์แต่ไม่รู้ว่าค่าครูเท่าไรจะต้องทำอะไรบ้างจะได้เตียมตัวถูกคับ และหลายยันต์สักวันเดียวได้ไหมคับ  ผมเป็นคนเมืองชาลวัน ช่วยบอกทางวัดบางพระให้ด้วยคับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมอยากเป็นลูกศิลย์หลวงพ่อและหลวงพี่แบบเต็มใจ  ผมหาโอกาศที่จะไปอยู่แล้ว :054: :016: :015:

อยากจะขอเบอร์โทร_________หลวงพ่อและหลวงพี่รูปในก็ได้จะขอคำแนะนำคับ

ส่งมาทางe-mail ก็ได้ A.AUTO_2499@hotmail.com ขอขอบคุณคับ :054: :054: :054: :093: :093:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2551, 02:19:47 โดย A.AUTO »

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ไม่ทราบว่า ขาด อ.หนวดหรือเปล่าครับ

หรือว่าท่านไม่ได้ไปสักที่วัดแล้ว

คือไม่ได้เข้ามาดูนานแล้ว

ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ไม่ทราบว่า ขาด อ.หนวดหรือเปล่าครับ

หรือว่าท่านไม่ได้ไปสักที่วัดแล้ว

อาจารย์์หนวด ท่านเป็น ฆราวาส เลยแยกโพสไว้อีก 1 กระทู้ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมอยากจะไปสักยันต์กับหลวงพี่ทุกๆๆๆองค์แล้วคับ :016: :015: :015: :016: :093: :054: :054:

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
 :069: :069: :069:ขาดรูปหลวงพี่ หมี ปะคับ :093: :093: :048:

ออฟไลน์ ABANG

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัธทา ทำแต่ความดี ครูอาจารย์จะคุ้มครอง
    • อีเมล
ผมเห็นเพื่อนบอกว่าไปลง ที่ กุฏิพระมหาสมชาย   :054:ดีไหมครับอยากทราบประวัติท่านคราวๆด้วยครับ..เห็นเพื่อนบอกว่าดีครับ รบกวนด้วยครับ :054: :054: ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ผมเห็นเพื่อนบอกว่าไปลง ที่ กุฏิพระมหาสมชาย   :054:ดีไหมครับอยากทราบประวัติท่านคราวๆด้วยครับ..เห็นเพื่อนบอกว่าดีครับ รบกวนด้วยครับ :054: :054: ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ผมแนะนำว่าไปถึงวัดแล้ว ให้เตรียมดอกไม้ ธูปเทียน หมากพูล ค่าครู(ของวัดบางพระ) 25 บาท ให้พร้อมแล้วให้ไปเดินดูที่ละกุฎิ พูดคุยสอบถามจากเพื่อนๆที่มารอสัก แล้วดูว่าเรา
ศรัธาเลื่อมใส กับหลวงพี่ท่านไหนก็แนะนำให้สักกับพระอาจารย์ท่านนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2551, 09:36:18 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
รู้สึกถึงคุณภาพคับแก้ว ทั้งเจ้าของกระทู้ และภาพรวมของเว็บบางพระ... :080:

ปล. วัดบางพระมีกี่กุฏิ โพสทุกกุฏิ+พระอาจารย์ เรียงไปเลยได้ไหมเอ่ย?  :080:

cho presley       

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ใกล้วันเจอพระอาจารย์ ญา แล้วดีใจที่จะไปกราบนมัสการอีก แต่ไม่รู้หลวงพี่จะอยู่รึเปล่าคงแล้วแต่บุญวาสนาของผมนะครับ ไม่กล้าถาม เคารพพระอาจารย์ครับ .ที

ออฟไลน์ daungkamol

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ไม่เห็นมีหลวงพี่หมีเลย :043:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ได้ยินกิตติศัพท์มาว่าท่านใจดีมากๆเลยครับ(หลวงพี่ก็ใจดีทุกรูปครับ)  อยากชมภาพท่านบ้างครับ เพราะผมยังไม่เคยเห็นท่านเลยครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
ผมลูกศิษย์หลวงพี่นันครับ  ท่านใจดีมากเลยครับ
ขออะไรก็ให้ครับ
กราบหลวงพี่ทุกคนครับ

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วหลวงพี่หมีล่ะครับ :086:
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ hareluya24

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
เคยสัก กับ หลวงพี่ต้อย หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน แล้ว อาจารย์หนวดครับ
สุดยอดครับ
ตอนนี้อยากได้พ่อแก่ กับ ท้าวเวสสุวัณ สักหน่อย
สิ้นเดือนนี้คงได้ไป

:069: :069: :069:ขาดรูปหลวงพี่ หมี ปะคับ :093: :093: :048:

ถ้านับความอาวุโสหลวงพี่หมีท่านเพิ่งจะเริ่มสักมาไม่นานนี้ครับ ท่านบอกว่า ไม่อยากให้เอารูปท่านมาลงเหมือนการตีตนเสมอครูอาจารย์และหลวงพี่ที่มีพรรษาอาวุโสกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2551, 09:37:31 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไป อยากทำงานวัด

ออฟไลน์ I♥ClAsSiC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 อายุ เท่า ไหร่ เอ่ยๆ คับ

สัก ได้ๆๆ  ๑๘ ป่าว อะ ??

ผมว่าลายสักไทยคลาสสิคที่สุดแล้วและผมก็คลั่งพวกของขลังด้วยอะ

ออฟไลน์ anda

• ทุติยะ
  • **
สักกับหลวงพี่ญามาค่ะ หน้าท่านดุ๊ดุนะค่ะ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
หลวงพี่ญาท่านใจดีครับ เวลาศิษย์ไปสักท่านมักจะแจกพระเครือ่งให้เสมอๆ
ผมก็เปิดซิงที่บางพระครั้งแรกกับท่าน :005:

• ก้นบาตร
    • อีเมล
หลวงพี่ญา ครูผมครับท่าน :015:  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
ดีครับผมไปสักยังไม่รู้จักเลย
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ Parnwaran

• ทุติยะ
  • **
ศิษย์หลวงพี่นันคะ  ท่านใจดีมากๆๆ  มีเมตตา ขออะไรท่านก็ให้คะ แถมไม่ดุเลย ยิ้มเก่งมาก  :001:  ว่าจะอีกคะ

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
หลวงพี่แป้วใจดีครับ :002:

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
อืม...หลวงพี่ญาท่านหน้าดุมากแต่ใจดีค่ะ คุยเป็นอันเองกับลูกศิษย์ทุกคนท่านเป็นคนตรงๆเลยอ่ะไม่อ้อมเลย  :009:กิ๊ฟเป็นรุ่นน้องของหลวงพี่ท่านค่ะ เพราะเรียนที่เดียวกัน หุหุ  :095: ส่วนหลวงพี่นันท่านยิ้มง่ายค่ะ แต่ก้อไม่ค่อยพูดน่ะตอนไปสักกับท่านถามแค่ว่าสักหมึกหรือน้ำมันแค่นั้นค่ะ ที่ท่านคุยด้วย ส่วนมากนั่งคุยกับหลวงพี่ญาท่านคุยสนุกน่ะ แต่หน้าท่านไม่ค่อยต้อนรับแขกเท่าไหร่ แต่พอพูดคุยกับท่านสนุกจนลืมเวลาเลย  :009:

• ฉัฏฐะ
  • *
อืม...หลวงพี่ญาท่านหน้าดุมากแต่ใจดีค่ะ คุยเป็นอันเองกับลูกศิษย์ทุกคนท่านเป็นคนตรงๆเลยอ่ะไม่อ้อมเลย  :009:กิ๊ฟเป็นรุ่นน้องของหลวงพี่ท่านค่ะ เพราะเรียนที่เดียวกัน หุหุ  :095: ส่วนหลวงพี่นันท่านยิ้มง่ายค่ะ แต่ก้อไม่ค่อยพูดน่ะตอนไปสักกับท่านถามแค่ว่าสักหมึกหรือน้ำมันแค่นั้นค่ะ ที่ท่านคุยด้วย ส่วนมากนั่งคุยกับหลวงพี่ญาท่านคุยสนุกน่ะ แต่หน้าท่านไม่ค่อยต้อนรับแขกเท่าไหร่ แต่พอพูดคุยกับท่านสนุกจนลืมเวลาเลย  :009:

ครับผม

วันที่ไปวันนั้นจำด้ายป่ะกิฟหลวงพี่ญายังบอกเลยนะว่า เฮ๊ยมึงชวนกูคุยด้วยนะ เดี๋ยวกูหลับ

555+

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พระอาจารย์ทุกรูปมีเมตตาต่อศิษย์ทุกคนครับ 

หลวงพี่ญาไปกราบท่านได้ของดีุทุกครั้ง ล่าสุดก็ ชานหมาก หลวงปู่ทิม

หลวงพี่ติ่งได้ผ้ายันต์ เหรียญ

หลวงพี่แป๊วได้เมตตาขนม เครื่องดื่ม

หลวงพี่นันได้รอยยิ้มครับ ท่านแจกตลอด

หลวงพี่หมี ก็อัธยาศัยดีครับ

ที่สำคัญได้ของดีติดตัวมาทุกครั้ง  หนัก บ้าง เบาบ้าง บวมบ้าง ระบม บ้าง ก็ได้รสชาติ ดีครับ

ออฟไลน์ nimjing

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ข้าพเจ้าก็เป็นศิษย์หลวงพี่ญา ก่อนไปสักเห็นรูปพลวงพี่แล้วก็ดูว่าดุมาก แต่หลายคนบอกว่าใจดี พาได้ไปพบตัวจริงนะ
หน้าดุ ใจดี คุยสนุกด้วย แถมได้พระเครื่องมา 1 องค์ เป็นของขวัญวันเกิดที่ถูกใจมาก แถมหลวงพี่ยังตั้งฉายาให้ใหม่ด้วย
ก็แปลกดี ขำๆ  31;

• ฉัฏฐะ
  • *
**หลวงพี่หมี ท่านเป็นคนบางพระโดยกำเนิดครับ

มาเรียนวิชาต่อจากหลวงพี่ญา และมาช่วยสักในกุฏิ

ศิษย์ที่เรียนจากท่านไปมีเยอะครับ บางท่านเรียนไปไม่ใด้เอาไปใช้ก้อเยอะแยะ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
เปิดเจ็ดยอดกลางหลัง-เก้ายอด-สาริกา กับหลวงพี่แป๊วมาครับ...
ใจดีครับยิ้มเก่ง อิอิอิ...
ตบท้ายด้วยหนุมาน อ.หนวด สวยงามครับ ชอบมากกก...
คงต้องไปอีกแน่ๆครับ...{^_^}... :016: :015:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ของผมหลวงพี่แป้วครับ+กุฏิหลวงพี่สมชาย
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ผมเด็กใหม่

ได้เก้ายอดกับหลวงพี่ญา

ท่านหน้าดุ แต่ใจดีครับ

:007:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• สัตตมะ
  • **
ผมเด็กใหม่

ได้เก้ายอดกับหลวงพี่ญา

ท่านหน้าดุ แต่ใจดีครับ

:007:

ศิษย์หลวงพี่ญาเหมือนกันล่ะ ดีใจด้วยนะ

ออฟไลน์ ลู๋มู๋กุ๊ก

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตัวกุ๊กไม่ได้สักที่วัดบางพระ แต่มีความนับถือพระอาจารย์

วัดบางพระ ทุกท่าน

ออฟไลน์ LoVeY

• ปฐมะ
  • *
ลายแทงพระอาจารย์แป๋วเป็นไงบ้างครับ (สุดยอดความงดงามและความขลัง!!) :053::015:

ออฟไลน์ joysy1673

• ทุติยะ
  • **
ผมศิษย์หลวงพี่แป๋วครับไปครั้งแรกหลวงพี่ยิ้มแย้มมากครับใจดีเป็นกันเองมากเลยครับแต่ว่าคนไปเยอะมากไปตั้งแต่เที่ยงกว่าจะได้ของดีรอจนมืดเลยครับแต่ในที่สุดก้อได้มะล่ะครับ

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
 25;ยอมรับและนันถือด้วยใจครับ

• สัตตมะ
  • **
เราก็ศิษย์หลวงพี่ญา ใจดีค่ะ

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
อาจายร์ญาใจดีจริงๆค่ะ แจกตะกรุดลูกปืนให้มาตั้ง100เส้น
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
หลวงพี่ญาท่านใจดีครับ เวลาศิษย์ไปสักท่านมักจะแจกพระเครือ่งให้เสมอๆ
ผมก็เปิดซิงที่บางพระครั้งแรกกับท่าน :005:

คุณโชว มะเหนได้เลยอ่ะ กอดกุ้ง...
ไปคราวหน้าต้องเอาถุงไปใส่พระเครื่องซะแร้ว...ไม่ย้อม ไม่ยอม! 01;

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
คิดถึงกุฏิชายน้ำ...ที่ชุมนุมก่อนวันไหว้ครู
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
แล้วเจอกันที่กุฏิชายน้ำ...คืนวันที่ 6 มีนาคม..จากคนริมโขง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ก่อนหน้านี้ ( นานแร้ว )  สักน้ำมันหลวงพี่พัน ทั้ง เก้ายอด กับหนุมาน
เมื่อวานตัดสินใจลงหมึก เก้ายอด กับ  :054:หลวงพี่แป้ว :054:  ท่านยิ้มตลอดเลย
แถมส้มอีก 1ลูก  :002:

• ...
ก่อนหน้านี้ ( นานแร้ว )  สักน้ำมันหลวงพี่พัน ทั้ง เก้ายอด กับหนุมาน
เมื่อวานตัดสินใจลงหมึก เก้ายอด กับ  :054:หลวงพี่แป้ว :054:  ท่านยิ้มตลอดเลย

ยินดีด้วยนะครับผม เห็นเด็กผู้ชายที่เอาพระไปถวายหลวงพี่แป๊วหรือเปล่าครับ  :002:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ยินดีด้วยนะครับผม เห็นเด็กผู้ชายที่เอาพระไปถวายหลวงพี่แป๊วหรือเปล่าครับ  :002:

พอดีผมไปช่วงเช้าเรยครับ  น่าจะได้สักเป้นคนเเรกเรยครับ
เห็นแต่เด็ก มัธยมต้น 2 คน ไปลงเก้ายอด ( สักน้ำมัน ) 
แล้วก็วัยรุ่น เอาหลอดไฟ ไปถวายอะครับ   :075:

ออฟไลน์ pangpin

• ทุติยะ
  • **
วานนี้ไปสักครั้งแรก มะค่อยรู้ ๆ  ได้สักพระอาจารย์นัน ดูท่านออกจะใจดี
แต่ส่วนมากสักพระอาจารย์ญา เยอะมากๆ เลยค่ะ

สักได้ลายเดียวเอง  มาไกลจากหัวหิน คราวนี้มีโอกาส จะไปสักเพิ่มคร๊ะ รู้สึกช อบ :015: :054:

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม
พูดถึงลายสวยสุดก็ต้องกล่าวถึง หลวงพี่พันธ์ นะคับ บวกที่ว่าอยู่ในกลุ่มพระอาจารย์ที่มีสักอยู่นานสุก ตั้งแต่ประมาณ 26ปีแล้วนะครับ
 ดูลายนานๆ บางลายก็จางมาก ลพ แป้วก็มีลายสวยผอม แต่ลายผอมก็จะจางภายในไม่ช้าครับ เอาของที่เป็นไข่ปลาเมล็ตใหญ่ก็จะทน
เด๋วโพสท์ภาพลายของท่าน ข้างล่าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 01:48:37 โดย spencer »
ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระแล้วครับ
สัพเพ สังขารา อะนิจจา. สัพเพ สังขารา ทุกขา. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา อะธุวัง ชีวิตัง ธุวัง มะระณัง อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง
มะระณะปะริโยสานัง เม ชีวิตัง ชีวิตัง เม อะนิยะตังมะระณัง เม นิยะตัง วะตะ อะยัง กาโย อะจิรัง อะเปตะวิญญาโณ ฉุฑโฑ อะธิเสสสะติ ปะฐะวิง กะลิงคะรัง อิวะ นิรัตถัง

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม

ออฟไลน์ ภัทร

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สักยันต์วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 10:47:59 »
อยากสอบถาม เรื่อง การสักยันต์วัดบางพระครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สักยันต์วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 07:13:33 »
อยากสอบถาม เรื่อง การสักยันต์วัดบางพระครับ
สอบเรื่องอะไร ล่ะครับท่าน เผื่อกระผมได้จะตอบให้ท่านได้ หากเกินความรู้ของกระผม ท่านอื่นๆช่วบตอบได้แน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2552, 07:21:16 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมพึ่งมาวัดบางพระเมื่อวันอังคาร สักยันต์ฉัตร 9 ชั้นกับอาจารย์หนวด และก็สักยันต์หนุมานนำทัพ
อ้างถึง
กับ
อาจารหมีอยากให้ลงรูปถ่ายท่านอาจารย์ทั้ง 2 ด้วยครับ

ผมพึ่งมาวัดบางพระเมื่อวันอังคาร สักยันต์ฉัตร 9 ชั้นกับอาจารย์หนวด และก็สักยันต์หนุมานนำทัพ
อ้างถึง
กับ
อาจารหมีอยากให้ลงรูปถ่ายท่านอาจารย์ทั้ง 2 ด้วยครับ

อาจารย์หนวด ท่านเป็น ฆราวาส เลยแยกโพสไว้อีก 1 กระทู้ครับ

ถ้านับความอาวุโสหลวงพี่หมีท่านเพิ่งจะเริ่มสักมาไม่นานนี้ครับ ท่านบอกว่า ไม่อยากให้เอารูปท่านมาลงเหมือนการตีตนเสมอครูอาจารย์และหลวงพี่ที่มีพรรษาอาวุโสกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2552, 01:11:16 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ชอบคราบผมยากไป

ออฟไลน์ กนฺตปญฺโญ

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบว่า อาจารย์ทุกท่าน ลงมือสักดัวยตัวเองหรือไม่ครับ คือว่าอยากไปสักแต่มีเพื่อนๆบอกว่ามีแต่อาจารย์แป๋วองค์เดียวที่ลงมือสักเอง
ปล.ใครพอจะมีแผนที่ไปวัดช่วยกรุณาผมด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ mai_ning

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คือว่าอยากสักคะเพราะว่ามีความศรัธาแต่อยากได้มหาเสน่าคะ ไม่รู้ว่าจะสักกันอาจารย์ท่านไหนดี อยากให้แนะนำด้วยคะ ไม่เคยสักมาก่อนขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

• เด็กวัด
อยากทราบว่า อาจารย์ทุกท่าน ลงมือสักดัวยตัวเองหรือไม่ครับ คือว่าอยากไปสักแต่มีเพื่อนๆบอกว่ามีแต่อาจารย์แป๋วองค์เดียวที่ลงมือสักเอง
ปล.ใครพอจะมีแผนที่ไปวัดช่วยกรุณาผมด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หลวงพี่ที่อยู่ในภาพทุกๆท่าน เวลาสักท่านจะสักด้วยตัวของท่านเองมาเป็นเวลา
หลายสิบปีแล้วครับ แต่ตอนหลังๆมีศิษย์ของท่านทั้งที่เป็นพระสงฆ์และฆารวาส
มาช่วยสักด้วย แต่ตัวท่านเองก็ยังสักเองตามปกตินะครับ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ

เอารูปลงยังงายครับสอนที ทำไมได้ซักที อาจารญ์ทุกท่านใจดีมาก ครับ  ผมก้อพึ่งเข้าวัดมาได้ไม่กี่วันเอง  :053: :077:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ฝากไว้ซักรูปนะท่าน   :095: ศิษย์นับถืออาจารย์
 :054: :054: :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับภาพอาจารย์ทุกรูปค่ะ :054: หลวงพี่ญาใจดี ที่ซู๊ดดดส์เลยค่ะ หลวงพี่แป๊วก้อยิ้มเก่งแถมยังใจเย็น ใจดีด้วยค่ะ หลวงพี่ติ่งก้อใจดีเหมือนกันคะ :054: :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดี ๆ มาเป็นวิทยาทานความรู้กัน

:053: :053: :053:

ออฟไลน์ s-a-n-d

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - nichanan_2528@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - nichanan_yahoo@yahoo.co.th
ตั้งใจไปสัก ที่วัดบางพระ

เมื่อคืน ฝันเหนกุฏิ หลวงพี่ญา

นั่นล่ะ ที่แปลกใจ เหมือนกับว่า

ท่านมาชวนให้ไปสักกันท่าน

แปลก แต่จิง
sand[shake][/shake]

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
ผมมีความประสงค์ที่อยากจะสักหนุมานซึ่งยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะสักหนุมานออกศึกหรือหนุมานแปดกรดี แต่อย่างไรก็ตามผมมีข้อสงสัยบางอย่างที่อยากรู้ดังนี้ ขอความกรุณาช่วยไขข้อข้องใจให้ผมด้วยนะครับ
     1.ผมเรียกว่าไม่เคยสักอะไรมาก่อนเลย ถามว่าก่อนจะสักหนุมานนั้น ต้องสักยันต์ครูนำก่อนหรือไม่
     2.ผมมีโรคประจำคัวคือเบาหวานมาโดยกำเนิด หากทำการสัก จะเกิดแผลลุกลามหรือติดเชื้อหรือไม่ แต่เมื่อเกือบสิบปีก่อน ผมเคยไปรับการฝังตะกรุดทองคำใต้ท้องแขนจากหลวงพ่อคูณมาก่อนที่แขนทั้งสองข้าง ซึ่งตอนนั้นผมตัดสินใจว่าหากหลวงพ่อคูณไม่เก่งไม่ศักดิ์สิทธิ์จริงอย่างที่เขาว่า ก้อให้ผมเป็นเป็นแผลลุกลามเน่าไปเลย แต่ปรากฎว่าทุกอย่างเรียบร้อย ไม่มีอักเสบหรือแผลลุกลามใด ๆ ทั้งสิ้น มาคราวนี้ ผมก็คิดเหมือนเมื่อสิบปีก่อนว่าหากบารมีหลวงพ่อเปิ่นและครูบาอาจารย์ทั้งหลายมีอยู่จริง ผมก็คงจะไม่เป็นไรเช่นกัน แต่อยากถามไว้เพื่อเป็นข้อมูลตัดสินใจอีกที
     3.ในการสักหนุมาน หากต้องการเน้นในด้านมหาอำนาจและเมตตามหานิยมอย่างเอกอุแล้ว ควรสักหนุมานแบบไหนดี
     4.ไม่ทราบว่าอาจารย์สักท่านใดในวัดบางพระมีฝีมือในการสักที่สวยงามและมือเบาที่สุด ( ใจจริงผมเองคิดอยากสักกับอาจารย์ต้อยหรือไม่ก็หลวงพี่ญา )
      5.ผมมีข้อสงสัยสุดท้ายก็คือทำไมเวลาที่เราให้อาจารย์คนหนึ่งคนใดสักแล้วจะต้องให้หลวงพี่อางค์ครอบให้อีกที
      ขอขอบพระคุณล่วงหน้าในคำตอบที่ผมจะได้รับนะครับ

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
ตอบ: รูปถ่ายพระอาจารย์ที่ท่านสักยันต์อ&
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 03 ส.ค. 2552, 10:13:55 »
สวยครับลงมาให้ดูอีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2552, 10:14:35 โดย DAENG »

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับรวมถึงอาจารย์หนวดด้วยครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
กราบ นมัสการ พระอาจารย์ทุกท่านครับ (ขอให้พระอาจารย์ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง)ครับ :054:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ topcat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนครับ พระอาจารย์ ในรูป ที่นั่งข้าง พระอาจารย์ญา ท่าน ชื่ออะไรครับ พอดีวันที่ผมไปสัก กับท่านผมรีบกลับครับ เลยไม่ได้ถามชือท่าน

ออฟไลน์ ดำ เอสโซ่

• ปัญจมะ
  • เอสโซ่ ครองเมือง ฮุว่ะ ฮุว่ะ ฮ่าๆ
    • MSN Messenger - i_am_in_love_24@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เอ่ออ...

ผมว่า ขาดพระมหาสมชายไปนะคับ

ออฟไลน์ bankman

• ตติยะ
    • อีเมล
ถึง เจ้าของกระทู้ครับ ๆ อัพ รูป ลงใหม่ให้ทีครับ เห็นแต่ หลวงพี่ต้อย กับหลวงพี่แป๊ว อะ หลวงพี่ อื่นๆ ไม่เห็นเลยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอความร่วมมือ กรุณาอย่าขุดกระทู้เก่าขึ้นมาตอบนะครับ

ด้วยความเคารพ.. :089:

ออฟไลน์ title

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมก็ชอบสักคับ :052:

ออฟไลน์ jackket

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุนมากคับ

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
พระอาจารย์ใจดีทุกคนครับ ท่านเมตตาให้แต่ของดีๆครับ :001:

ออฟไลน์ nampung

• ทุติยะ
  • **
 25;ขอบคุณหลวงพี่แป๊วสักให้สวยดีมากค่ะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมขอกราบนมัสการหลวงพ่อ หลวงพี่ทุกองค์และอาจารย์ครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ iamalone

• ทุติยะ
  • **
น้องชายเป็นลูกศิษย์หลวงพี่แป๊วอยู่ค่ะ++

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
จะไปกราบขอความเมตตาเพิ่ม กับพระอาจารย์อีก เร็วๆนี้ครับ   :001:

ออฟไลน์ l2owNieW

• ทุติยะ
  • **
  • ทุกสิ่งทูกกำหนดไว้แล้ว ย่อมต้องเป็นไปตามนั้น
ผมอยู่โคราชครับ เชื่อในสิ่งที่มองไม่เห็น

อยากจะไปแสวงหาสิ่งที่เชื่อ แต่ว่าไม่มีปัญญาพอที่จะหาพบ

ตอนนี้ผมคิดแค่ว่า สิ่งที่เชื่ออยู่ที่ใจคงพอ (ใจจริงอยากสักมากๆครับ)  :001:

"กุให้ เท่าที่กุจะให้ด้าย" ทุกสิ่งถูกกำหนดไว้แล้ว

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
กราบนมัสการ..พระอาจารย์..นัน ครับ
ก่อนอื่นไม่เห็นมีรูปของพระอาจารย์...นัน...เลยครับ :005: :005:
ช่วยลงรูปพระอาจารย์..นัน .ให้ด้วยครับ :053: :053: :053:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
กราบนมัสการ..พระอาจารย์..นัน ครับ
ก่อนอื่นไม่เห็นมีรูปของพระอาจารย์...นัน...เลยครับ :005: :005:
ช่วยลงรูปพระอาจารย์..นัน .ให้ด้วยครับ :053: :053: :053:

กราบนมัสการ..พระอาจารย์ นัน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2553, 10:23:51 โดย phongsak_ng »

ออฟไลน์ LANCER

• ทุติยะ
  • **
ฝากไว้ซักรูปนะท่าน   :095: ศิษย์นับถืออาจารย์

คือผมสักกับพระอาจารย์ที่อยู่กลางรูปนะครับ ท่านมีนามว่าอะไรครับ ท่านสักอยู่ชั้นสองครับ ท่านสักแบบลายเส้นครับ

ออฟไลน์ somchart

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับรูปในกระทุ้นี้นะครับ ของคุณมากๆ เพราะผมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อมา 30ปี ผมรู้จัก แค่หลวงพ่อ หลวงพี่ต้อย และหลวงพี่ติ่ง เองครับ ขอบคุณ สำหรับข้อมูลทุกข้อมูลครับ

ออฟไลน์ boonsing

• ทุติยะ
  • **
เพิ่งไปสักห้าแถวกับอ.สมชาติที่นนท์มา
อยากทราบว่าอ.สมชาติใช่ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นใหมคะ
ไม่ทราบว่าที่วัดบางพระก็สักให้ผู้หญิงด้วยใครทราบช่วยตอบ
ให้หายสงสัยหน่อยนะคะขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ tor_sakyanthai

• อย่าไปจำว่าเคยช่วยใคร...แต่จงจำไว้ว่าใครเคยช่วยเรา
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - tor_sakyanthai@hotmail.com
    • อีเมล

ถ้ามีโอกาศไปสักแน่นอนคับ

:053: :053:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
                            กระทู้นี้ยาวข้ามปีเลยครับ . . .   อิ อิ   :054:

ขอความร่วมมือ กรุณาอย่าขุดกระทู้เก่าขึ้นมาตอบนะครับ

ด้วยความเคารพ.. :089:

ขอกราบครูบาอาจารย์ทุกท่านด้วยความเคารพ . . . จากศิษย์ปลายแถว

ขออนุญาติให้ความกระจ่างเล็กน้อยเพื่อเป็นความรู้แก่คนรุ่นหลังครับ

**หลวงพี่หมี ท่านเป็นคนบางพระโดยกำเนิดครับ
มาเรียนวิชาต่อจากหลวงพี่ญา และมาช่วยสักในกุฏิ

ศิษย์ที่เรียนจากท่านไปมีเยอะครับ บางท่านเรียนไปไม่ใด้เอาไปใช้ก้อเยอะแยะ

ขอบคุณครับ

ขอแก้ไขข้อความที่ว่า หลวงพี่หมี ท่านเป็นคนบางพระโดยกำเนิดครับ ครับ

คงไม่ใช่นะครับ อยากรู้ลองถามท่านดูเองครับ

ขออภัยมิได้มีเจตนา ไม่ดีอื่นใดทั้งสิ้นครับ  :054: ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล

ขอกราบครูบาอาจารย์ทุกท่านด้วยความเคารพ . . . จากศิษย์ปลายแถว

ขออนุญาติให้ความกระจ่างเล็กน้อยเพื่อเป็นความรู้แก่คนรุ่นหลังครับ

ขอบคุณครับ

ขอแก้ไขข้อความที่ว่า หลวงพี่หมี ท่านเป็นคนบางพระโดยกำเนิดครับ ครับ

คงไม่ใช่นะครับ อยากรู้ลองถามท่านดูเองครับ

ขออภัยมิได้มีเจตนา ไม่ดีอื่นใดทั้งสิ้นครับ  :054: ขอบคุณครับ

:058:...ขอขอบคุณท่านพี่ดอนมากนะครับในความหวังดี.. :114:
...หลวงพี่หมีท่านฝากบอกมาว่า... :054:
...ต่อไปนี้อย่าพูดถึงท่านในเว็ป...หรือเอาลายสักของท่านขึ้นมาชมกันในเว๊ปอีก..
ท่านไม่ชอบ.....
...ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้อง..ไว้ณที่นี้ด้วยครับ... :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :043: ไม่ยอม  ขาดหลวงพี่ผมได้งั้น  หลวงพี่หนึ่งสุดยอดเหมือนกัน :058:

ออฟไลน์ champ_za

• Champ_zA
  • จตุตถะ
    • comsgu
คือ ผมเพิ่งไปสักวันอาทิดที่ผ่านมาอะครับ อยากทราบว่า หลวงพี่ที่สักกุฏิ หลวงพี่ต้อย ชื่ออะไรอะครับ พอดีไม่ทันถามครับคนเยอะ ท่านใส่แว่นอะครับ
 แล้วก็ หลวงพี่ที่กุฏิพระมหาสมชายด้วยอะครับ ที่เลือกรูปได้อะครับ (หลวงอาจารย์นะครับ ไม่ใช่ฆราวาส)

ผมไม่ได้มีเจตนาใดๆนะครับ แค่อยากทราบชื่อพระ อาจารย์เท่านั้นนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  :053: :053:

[shake]เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก...[/shake][/size]

tonpai

• บุคคลทั่วไป
หนึ่งในลูกศิษย์หลวงพี่แป๋ว จร้า ดูแบบเล็กๆน้อยๆ ก่อนนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2553, 11:22:34 โดย tonpai (สำเหร่) »

ออฟไลน์ wansai001

• ตติยะ
ทำไหมเราดูรูปพระอาจารย์ม่ได้ค่ะ

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
ดูรูปพระอาจารย์ไม่ได้เหมือนกันค่ะ

เห็นแต่หลวงพี่ต้อย กับหลวงพี่แป๊ว

รบกวนพี่องการลงรูปให้ดูอีกครั้งนะคะ

ส่งทาง email ก็ได้ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2553, 07:55:48 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคุณนะครับที่นำรูปมาให้ได้ชม

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
มีใครเคยสักกับหลวงพี่หนึ่งมั้ยคะ

อยากทราบประวัติท่านบ้างน่ะคะ

รบกวนด้วยนะคะ  :086: :086:

ออฟไลน์ momo2525

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
tank you ที่เอารูปมาให้ได้ยลกัน แล้วก็กราบนมัสการหลวงพี่นันด้วยค่ะ ขอให้หลวงพี่สุขภาพแข็งแรงและขอบารมีหลวงพี่ปกป้องให้ตัวข้าปลอดภัยด้วยเถิด

ออฟไลน์ momo2525

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คุณสโนว์ไวท์ หลวงพี่หนึ่งหลายคนบอกว่าสักไม่เจ็บ แต่ที่เห็นท่าสักทานน่าเจ็บมาก แต่หลวงพี่ไม่ค่อยอยู่ที่วัดมักไปธุดง หรือไปต่างจังหวัด งานหลวงพ่อท่านมาช่วยทุกปี 30 มิย ลองไปดูท่านน่าจะยังอยู่ที่วัดนะ ขอบอกลายสักท่านชัดมาก

• ตติยะ
คุณสโนว์ไวท์ หลวงพี่หนึ่งหลายคนบอกว่าสักไม่เจ็บ แต่ที่เห็นท่าสักทานน่าเจ็บมาก แต่หลวงพี่ไม่ค่อยอยู่ที่วัดมักไปธุดง หรือไปต่างจังหวัด งานหลวงพ่อท่านมาช่วยทุกปี 30 มิย ลองไปดูท่านน่าจะยังอยู่ที่วัดนะ ขอบอกลายสักท่านชัดมาก

สักกะท่านมาแล้วละคะ (เพิ่งทราบภายหลังว่าคือหลวงพี่หนึ่ง)

ล่าสุดได้พระเจ้า 5 พระองค์มา ตอนสักเจ็บค่ะหลวงพี่ท่านเมตตาหนัก

แต่ไม่ทราบประวัติท่าน เลยอยากทราบนิดหน่อย

เพราะเป็นศิษย์ท่านไปแล้ว  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ยูมิจัง

• ตติยะ
เคยสักกับหลวงพี่ต้อยคะ ท่านมีเมตามากๆเลยคะ ว่างๆจะไปกราบท่าน ไม่ได้ไปนานแล้วคะ
ชะตาฟ้าลิขิต แต่ชิวิตนะของกู

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับสำหรับรูปพระอาจารย์ทุกท่าน
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
มีแต่ลูกศิษย์พูดถึงอาจารย์ที่สักให้   แต่อ่านดูแล้วไม่เห็นมีใครเอ่ยถึงหลวงพี่ติ่ง บ้างเลย หรือเป็นเพราะหลวงพี่ติ่งสักน้ำมันเลยมองไม่เห็นลาย

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
ศิษย์หลวงพี่แป๊วคะ วันจันทร์หน้าจะไปค่ะ

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณคร๊าฟ!!

ออฟไลน์ theeravut-ta

• ตติยะ
อยากทราบว่าหลวงพี่ที่สักอยู่ที่กุฏี หลวงน้าต้อย  ชื่อหลวงพี่อะไรครับ  คือผมไปสักกับท่านครับเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ในวันนั้นที่กุฏีก็มี หลวงน้าต้อย หลวงพี่ที่สักให้ผม ยังมีอาจารย์หนวด ด้วยครับในวันนั้น

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมไปสักที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยแต่มีพระอาจารย์อีกท่านที่สักให้ผม ไม่รู้ว่ามีใครรู้จักบ้างครับ :095: :043: :093:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น
และหลวงพี่ที่วัดบางพระทุกรูปครับ
ถ้ามีโอกาศจะรีบไปวัดเลยครับ
:054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2553, 09:31:57 โดย themodeling »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *

สักกะท่านมาแล้วละคะ (เพิ่งทราบภายหลังว่าคือหลวงพี่หนึ่ง)

ล่าสุดได้พระเจ้า 5 พระองค์มา ตอนสักเจ็บค่ะหลวงพี่ท่านเมตตาหนัก

แต่ไม่ทราบประวัติท่าน เลยอยากทราบนิดหน่อย

เพราะเป็นศิษย์ท่านไปแล้ว  :053: :053: :053:

อยากรู้ประวัติของหลวงพี่หนึ่งบ้างคับ ผมก้อเป็นศิษย์หลวงพี่หนึ่งคับไปทีไรจะไปสักกะหลวงพี่หนึ่งทุกครั่งคับ
หนักบ้างเบาบ้าง(แต่เวลาหนักนี่สิน้ำตาแทบไหลเลย)ดีใจคับที่ได้สักกับหลวงพี่หนึ่งเพราะเท่าที่เคยเห็นไม่มีใครขอลายยันต์
กับหลวงพี่ได้เลยแล้วแต่ความเมตตาของหลวงพี่หนึ่งเองคับ :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
ใช่ๆๆๆ ปูเห็นด้วยค่ะ เพราะปูขอสักหมึกแต่หลวงพี่ไม่ให้น่ะค่ะ ได้เก้ายอดสักน้ำมันค่ะ ว่าจะไปตื้ออีกนะเนี่ย

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
ขอกราบนมัสการหลวงพี่แป๊วขอรับ โยมบางพลี
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com

ออฟไลน์ passagon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อไหร่จะมีคนนำรูปหลวงพี่หมีมาลงมั่งละค่ะ
หรือว่าหลวงพี่หมีไม่ใช่พระของที่วัดบางพระค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เมื่อไหร่จะมีคนนำรูปหลวงพี่หมีมาลงมั่งละค่ะ
หรือว่าหลวงพี่หมีไม่ใช่พระของที่วัดบางพระค่ะ

ขอบคุณครับ

:058:...ขอขอบคุณท่านพี่ดอนมากนะครับในความหวังดี.. :114:
...หลวงพี่หมีท่านฝากบอกมาว่า... :054:
...ต่อไปนี้อย่าพูดถึงท่านในเว็ป...หรือเอาลายสักของท่านขึ้นมาชมกันในเว๊ปอีก..
ท่านไม่ชอบ.....
...ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้อง..ไว้ณที่นี้ด้วยครับ... :054:

[/quote]

อ่านกระทู้ด้านบนๆบ้างนะครับก่อนที่จะโวย  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ผมศิษย์หลวงพี่แป้วท่านใจดีมากและมีแความเมตตากับศิษย์ทุกคนครับ
กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ
                                                          โยมต้อมเองครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ Chat036

• ปฐมะ
  • *
ไม่เห็นมีรูปของพระมหาสมชายเลยอะครับ ถ้าจะให้ดี อยากทราบประวัติของท่านด้วย

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ

ออฟไลน์ the_mOst

• ทุติยะ
  • **
แล้วหลวงพี่มาร์คละคับ ไม่มีใครเอ่ยถึงเลย  :054:

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยากทราบว่าอาจารย์ที่สักอยู่กุฎิเดียวกันกับหลวงพี่ติ่งครับว่าท่านชื่ออะไรเหรอครับ
ไปสักกับท่านสองครั้งแล้วยังไม่รู้จักเลยครับ
(รู้แล้วตอบด้วย)

ออฟไลน์ aueaue

• ตติยะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านค่ะ

ออฟไลน์ shinobu18

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ญาและหลวงพี่นันคับ
ขอบคุณพระอาจารย์ทั้ง2ท่านที่เมตตา

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านเช่นกันครับ
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการอาจารย์ทุกๆรูปครับ...ผมศิษย์หลวงพี่แป๊ว..โยมพี่ตุ๋ยครับ

ออฟไลน์ artty1012

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมเป็นศิษย์พระอาจารย์นันขอกราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูปคับ

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นหลวงพี่ทุกองค์แล้วขนลุก่ฃเลยครับเคารพทุกรูปเลยครับพร่งนี้ตั้งใจจะไปสักกับหลวงพี่แป๊วครับ

ออฟไลน์ aaaaa

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมสักกับพระอาจารย์ก๋องครับ เดี๋ยวผมลงรูปท่านไว้ด้วยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ viratipt06

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณสำหรับรูป พระอาจารย์ทุกท่าน ผมกำลังหาเก็บไว้เพื่อระลึกถึงและบูชา ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nookkungolk

• ไม่ระบุ
  • ทุติยะ
  • **
  • ไม่ระบุ
    • MSN Messenger - nookkungolk@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่ระบุ
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่ระบุ
    • ไม่ระบุ
    • อีเมล
ช่วงนี้คาดว่าจะไปที่วัดบางพระครับ ไปกราบหลวงพ่อเปิ่นและไปเช่ากุมารทองครับ
ครูครูคือใครในวันนี้
ใช่อยู่ที่ปริญญามหาศาล
ใช่อยู่ที่เรียกว่าครูอาจารย์
ใช่อยู่นานสอนนานในโรงเรียน

ครูคือผู้ชี้นำทางความคิด
ให้รู้ถูกรู้ผิดคิดอ่านเขียน
ให้รู้ทุกข์รู้ยากรู้พากเพียร
ให้รู้เปลี่ยนแปลงส

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ทกๆรูปด้วยครับ

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล

ผมแนะนำว่าไปถึงวัดแล้ว ให้เตรียมดอกไม้ ธูปเทียน หมากพูล ค่าครู(ของวัดบางพระ) 25 บาท ให้พร้อมแล้วให้ไปเดินดูที่ละกุฎิ พูดคุยสอบถามจากเพื่อนๆที่มารอสัก แล้วดูว่าเรา
ศรัธาเลื่อมใส กับหลวงพี่ท่านไหนก็แนะนำให้สักกับพระอาจารย์ท่านนั้นครับ

แนะนำด้วยนะค่ะ  คือหากว่าเรายังไม่เคยสักอะไรเลย พอไปถึงกุฎิที่เราหมายตาไว้เตรียมดอกไม้ ธูปเทียน ค่าครูเรียบร้อยแล้ว นั่งรอเฉย ๆ หรือว่าให้บอกกับหลวงพี่
ไปเลยว่าต้องการสายสักอะไร  หรือว่าแล้วแต่หลวงพี่ว่าจะสักอะไรให้

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ yoyakuza

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผม สักกับ หลวง พี่แป๊ว ครับ ระเบียงเลย -.-  :010:

ออฟไลน์ yoyakuza

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เดือนหน้าต้นเดือนจะ แวะไป และเช่า ตระกรุดสักดอก รุ่นไหน ดีคับ แนะนำที ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ phongthorn

• ตติยะ

เหมือนกันเลยครับ ไปสักครั้งแรก ก็หลวงพี่ญาครับ ท่านก็เมตตาให้ผ้ายันตืมาผืนหนึ่ง
ไปสักครั้งที่สอง ท่านก็เมตตาให้ ตะกรุดกระสุนปืนเชือกแดงมาอีก
ไปสองครั้งได้มาสองอย่างครับ อิอิ ท่านเมตตามากครับ

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

ออฟไลน์ nalak

• ทุติยะ
  • **
ถ้าเรื่องการลงนะสาริกาลิ้นทอง เมตตา ต้องหลวงพี่ติ่งวัดบางพระ ท่านเก่งมากๆจริงๆ ลงไปได้ผลทุกครั้ง สาธุ

ออฟไลน์ chavab

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cha_vab2207@hotmail.com
ไม่มีรูปหลวงพี่หนึ่งหรือคะ
ศิษย์น้องจ้าาา

ออฟไลน์ Runglawan

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
Thank you kha :050: : me also has very nice picture from master Nunt kha thank you so much next time i go again kha :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอความกรุณาอ่านสักนิดนึงก่อนครับ  :060: กระทู้เก่านะครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2554, 06:51:34 โดย รุท หมัดหนักครับ »

ออฟไลน์ jear2522

• จตุตถะ
ใช่ๆๆๆ ปูเห็นด้วยค่ะ เพราะปูขอสักหมึกแต่หลวงพี่ไม่ให้น่ะค่ะ ได้เก้ายอดสักน้ำมันค่ะ ว่าจะไปตื้ออีกนะเนี่ย

นี่ก้ออยากสักกับหลวงพี่เค้าเหมือนกันคะ
บอดเสียบ้าง..บางคราวนะเจ้านะ หนวกเสียบ้าง..บางเวลานะเจ้าหนา.. ใบ้เสียบ้าง..บางวันอย่าจรรยา หลับเสียบ้าง.บางเวลาอย่ารู้ตัว

• จตุตถะ
มีใครเคยสักกับหลวงพี่หนึ่งมั้ยคะ

อยากทราบประวัติท่านบ้างน่ะคะ

รบกวนด้วยนะคะ  :086: :086:

• จตุตถะ
รบกวนเอารูปหลวงพี่หนึ่งลงบ้างได้มั้ยคะ อยากชมภาพตอนท่านสักคะรู้ท่านมีศิษย์เยอะเหมือนกันอยากเป็นศิษย์ท่านบ้างคะ :060:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2554, 04:11:03 โดย jear2522 »

• จตุตถะ
รบกวนถามหน่อยนะคะว่าช่วงเข้าพรรษาหลวงพี่รับสักไหมคะ และพอดีเคยสักเก้ายอดกับห้าแถวเป็นอักขระล้านนา  แต่ที่วัดบางพระเป็นอักขระขอม(ขอประทานอภัยมา ณ ที่นี้ด้วยถ้าใช้ภาษาผิดคะ)  ถ้าไปสักรวมกันจะเป็นอะไรหรือเปล่าคะ และถ้าจะไปสักแนะนำเป็นลายไหนดีคะ รบกวนตอบด้วยนะคะ อยากทราบรายละเอียดก่อนจะไปสัก ขอบคุณค่ะ :086: :086: :086:

ออฟไลน์ piyachon43150

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - amnat8600@hotmail.com
ขอบคุณครับที่นำข้อมูลดีมาแบ่งปัน  :053: :053: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2554, 02:15:04 โดย piyachon43150 »
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยูที่ทำตัว

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
รบกวนถามหน่อยนะคะว่าช่วงเข้าพรรษาหลวงพี่รับสักไหมคะ และพอดีเคยสักเก้ายอดกับห้าแถวเป็นอักขระล้านนา  แต่ที่วัดบางพระเป็นอักขระขอม(ขอประทานอภัยมา ณ ที่นี้ด้วยถ้าใช้ภาษาผิดคะ)  ถ้าไปสักรวมกันจะเป็นอะไรหรือเปล่าคะ และถ้าจะไปสักแนะนำเป็นลายไหนดีคะ รบกวนตอบด้วยนะคะ อยากทราบรายละเอียดก่อนจะไปสัก ขอบคุณค่ะ :086: :086: :086:

เมื่อเรามี จิตศรัีทธาในหลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ แล้วมุ่งตรง วัดบางพระเลยครับ

หลวงพี่ ท่านอยู่ทุกวัน ลองเดินดูตามกุฎิก่อนก็ได้ครับ

และ ที่สำคัญ ยันต์ วัดบางพระ เข้ม คม ขลัง ทุกยันต์ ครับ
:015:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ chayodhom

• Chayodhom Gabriel Samibat
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ

ออฟไลน์ ITSARA

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
กราบหลวงปู่เปิ่น  และกราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน ที่วัดบางพระ

(ผมศิษย์พระอาจารย์ แป๊วครับ)

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
อยากสักที่วัดบางพระเหมือนกันครับ แต่ที่ทำงานมีระเบียบห้ามสัก
เห็นทีต้องสักน้ำมันแทน พุทธคุณต่างกันมั้ยครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ Miraclez

• ตติยะ
อยากสักที่วัดบางพระเหมือนกันครับ แต่ที่ทำงานมีระเบียบห้ามสัก
เห็นทีต้องสักน้ำมันแทน พุทธคุณต่างกันมั้ยครับ
สักน้ำมันก็มีพุทธคุณเหมือนหมึกน่ะแหละครับ
แค่ไม่มีลายติดตัวเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Such_Art

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สักมาตังแต่อายุ 16 ตอนกุฏิชายน้ำ ไปครั้งแรกท่านให้เก้ายอดมา ครั้งที่สองได้หนุมานหกกรมา แต่สักน้ำมัน ท่านว่าได้งานแล้วค่อยมาสักหมึก
แต่จำไม่ได้ว่าสักกับท่านอาจารย์ท่านใหน เท่าที่รู้ที่จำได้ ท่านนั่งมหาอุตคือท่านนั่งเอาส้นเท้าซ้ายอุดทวาร แล้วห้อยขาขวา เวลาท่านจุ่มหมึกจะว่าคาถา สามสีคำ แล้วกั้นหายใจยกเข็มมาสักจนหมดลมกลั้นต่อลาย ท่านจะทำอย่างนี้จนครบลายสักหน่ะครับ เท่าที่จำได้ กะว่าจะไปเอาหมึกซะหน่อย นัดกับเพื่อนมา สี่หนแล้วไม่ได้ไปสักทีงานยุ่งมาก...
ท่านยไดทราบว่าเป็นอาจารย์ท่านใดช่วยบอกด้วยครับ อยากจะไปนมัสการกราบท่านสักหน่อยหน่ะครับ

ออฟไลน์ patcha05

• ปฐมะ
  • *
ขอบคุณครับ