ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบนิดหน่อยครับ..หุ่นพยนต์  (อ่าน 5812 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
สวัสดีพี่ๆชาวบางพระทุกคนน่ะครับ

มีข้อสงสัยจะถามนิดหน่อยครับ

อยากทราบว่าเกจิท่านใดเก่งหุ่นพยนต์บ้างครับ

อยากได้ที่ผสมมวลสารที่เป็นอาถรรพฺ่าครับ

ของเกจิท่านใดสร้างบ้างครับ

เเล้วของสายฆราวาสท่านใดเก่งหุ่นบ้างอ่ะครับ

อยากได้คำเเนะนำของพี่ๆชาวบางพระหน่อยน่ะครับ

พอดีว่าตัวเก่าเพื่อนเหยียบอ่ะครับ เศร้ามากมาย

เลยอยากได้ตัวใหม่

อยากได้ขอเเรงๆสักนิดหน่อย

เพราะที่ได้มาเงียบมากเลยครับ

รบกวนพี่ๆๆทุกคนด้วยน่ะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เเวะเข้ามาตอบน่ะครับ

ขอบใจจร้า

(คงไม่ว่าน่ะครับพอดีเคยตั้งกระทู้หุ่นพยนต์ไปครั้งนึงเเล้ว..อิอิ)

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบนิดหน่อยครับ..หุ่นพยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 03:05:16 »
หลวงพ่อ สง่า วัดบ้านหม้อไง คร๊าบ

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบนิดหน่อยครับ..หุ่นพยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 03:11:03 »
ยืนยันตามพี่M007ครับ ผมยังอยากได้เลยครับ รุ่น1ดูดีๆนะครับ ปลอมเพียบ

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 03:13:21 »
หลวงพ่อ สง่า วัดบ้านหม้อไง คร๊าบ

อันนั้นมันเเน่นอนอยู่เเล้วครับ
เเถมของหายากด้วย

อ.ฆราวาส ใครรุ็จักก้อช่วยหน่อยน่ะ
อยากได้มั่กๆๆ
ของเกจิเก่งๆก้อได้

เเต่ยังไงก้อขอขอบคูรพี่ๆทั้ง2ที่เเวะมาตอบให้

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 05:01:15 »
ท่านปรมาจารย์ลอย โพธิ์เงินครับ

คนอยุธยารู้สรรพคุณดี

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 05:11:30 »
หลวงปู่ช้าง สำนักสงฆ์วัดหนองยายเม้า

หุ่นพยนต์

ขนาดบูชา 2 นิ้ว   หุ่นพยนต์ขนาดบูชาจะพันด้ายอยู่ 2 แบบ

1.     หุ่นพยนต์พันด้ายแดง  เด่นทางด้านเมตตามหานิยม มัดจิตมัดใจมีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม   โชคลาภการเสี่ยงโชคเสี่ยงดวง เรียกทรัพย์ เรียกลูกค้าในการทำมาค้าขาย

2.     หุ่นพยนต์พันด้ายสายสิญจน์  เด่นด้านป้องกันภัยอันตรายและขจัดสิ่งชั่วร้ายที่จะมาทำร้ายคนในบ้าน     ป้องกันคุณไสย ช่วยบอกช่วยเตือนให้รู้เห็นเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นกับตัวของผู้บูชา เฝ้าบ้านเฝ้าทรัพย์สิน    เงินทอง ดูแลผู้บูชาและคนในบ้าน

หลวงปู่ท่านได้จัดสร้างแบบพันด้ายแดงไว้ และพันด้านสายสิญจน์ไว้ หลวงปู่ท่านได้สวดเรียกจิตเรียกนาม และมนต์ตราวิชาทั้งหลายที่หลวงปู่ท่านได้เรียนได้ศึกษามาอย่างเต็มที่ เพราะหลวงปู่ท่านบอกว่ามีคนทำของปลอมและเลียนแบบออกมาเยอะจึงทำให้ท่านเสียชื่อเสียง หลวงปู่ท่านจึงได้ทำหุ่นพยนต์พันด้ายแดง และด้ายสายสิญจน์อย่างเต็มที่ เพื่อให้ญาติโยมทั้งหลายที่ศรัทธาในตัวของหลวงปู่เช่าบูชาและได้ของดีไปติดตัวเพื่อป้องกันภัยอันตรายต่างๆ  การทำหุ่นพยนต์หลวงปู่ท่านใช้เนื้อดิน 7 ป่าช้า และผงภูติ ทำขึ้นมาไม่มีส่วนผสมอย่างอื่น และอยากประชาสัมพันธ์ว่า ? หุ่นพยนต์เนื้อโลหะ? หลวงปู่ท่านไม่ได้จัดสร้างออกมาอีกแล้ว มีแต่เนื้อดินอย่างเดียวให้รู้ไว้  หุ่นพยนต์ของหลวงปู่นี้พุทธคุณมีเยอะมากช่วยเหลือได้ในทุกๆ ด้านแล้วแต่ผู้บูชาจะขอให้ช่วย     เมื่อนำไปบูชาที่บ้านแล้วหมั่นพูดคุยกับหุ่นบ้าง เพื่อให้เป็นการรับรู้ถึงกันและกันว่าผู้บูชาเอาใจใส่และรักใคร่ในตัวหุ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 05:48:41 »
หลวงปู่ช้าง หลวงพ่อสง่า ดีครับ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 08:04:06 »
แนะนำอ.ต้น วัดทุ่งเกี๋ยงให้อีกองค์ครับ สร้างหุ่นพยนต์และกุมาร ๔ เพชรได้ยอดเยี่ยมมาก เพียงแต่ไม่ค่อยสร้างให้ใครเท่านั้นเอง น้องบ่าวเหอ...
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 08:49:46 »
ตาปะขาวนุ่งแดง นุ่งขาวของวัดเขาอ้อก็ดีครับ
แต่มันก็ขึ้นอยู่กับตัวเราเองด้วยแหละว่าจะเลี้ยงเค้าขึ้น
หรือสื่อสารกับเค้าได้แค่ไหนของแบบนี้ มันอยู่ที่บูญกรรม
และอำนาจจิต
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 09:47:00 »
หลวงปู่ช้าง , สายเขาอ้อ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 10:28:31 »
เท่าที่ทราบก้อหลวงพ่อสง่านั่นล่ะครับ

พระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวกก้อทำนะครับ

ที่อื่นขอผ่านครับ

(ตามมาถามถึงนี่เลยนะน้องกัส)

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ก.ค. 2551, 08:24:00 »
ขออภัยครับท่าน ที่ถามแบบดูโง่ๆอ่ะครับ หุ่นพยนต์ต่างกับกุมารทองยังไงหรือครับท่าน

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ก.ค. 2551, 12:21:11 »
แนะนำอ.ต้น วัดทุ่งเกี๋ยงให้อีกองค์ครับ สร้างหุ่นพยนต์และกุมาร ๔ เพชรได้ยอดเยี่ยมมาก เพียงแต่ไม่ค่อยสร้างให้ใครเท่านั้นเอง น้องบ่าวเหอ...

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาเเนะนำน่ะครับ
ว่าเเต่ของอ.ต้น อยู่ไหนเหรอครับ
ไม่เคยได้ยิน

เเล้วของอ.เทพ ดีไหมครับ
จัดอยู่ในสายพรายรึป่าวครับ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 ก.ค. 2551, 12:39:38 »
ส่วนมากหุ่นพยนต์จะอยู่ในรูปแบบของผู้ใหญ่ครับ เป็นเจตภูติในรูปแบบ
ของชายหนุ่ม หรือคนแก่
ส่วนกุมารจะเน้นเป็น เจตภูตของเด็ก
มีความซนตามประสาเด็กๆ ส่วนมากเน้นทางให้เค้าช่วย
ทำมาค้าขาย หรือให้เฝ้าบ้าน
แต่พยนต์เน้นให้ป้องกันบ้านเรือนและคนเลี้ยงครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ก.ค. 2551, 12:48:44 »
หุ่นพยนต์ จัดอยู่ในสายพระหรือสายพรายครับท่าน แล้วจะมีการเข้าตัวผู้เลี้ยงไหมครับ
แล้ววิธีการเลี้ยงเหมือนกุมารหรือป่าวครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ก.ค. 2551, 02:17:51 »
ทำอย่างไรได้อย่างนั้น

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ก.ค. 2551, 03:48:17 »
ตามความคิดผม ต้องแล้วแต่พระเกจิหรืออาจารย์ผุ้เสกครับ
ว่าจะกำหนดให้เป็นสายพระหรือพราย
เพราะสายพรายส่วนมากจะเอาวิญญานของคนที่เสียชีวิต
มาสิงสู่อยู่ในหุ่น ให้มีฤทธิ์ ส่วนสายคุณพระ จะเสกหุ่น
จากการกำหนดอารมหรือปลุกธาตุครับ ไม่เข้าตัวผุ้เลี้ยง
อย่างเช่นตะปะขาวนุ่งแดงนุ่งขาวของสายเขาอ้อ หรือหุ่นพยนต์
ของหลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ก.ค. 2551, 04:23:09 »
สายพราย สายฆาราวาสจะแรง เหมือนเลี้ยงพราย แต่ไม่กนเป็นเด็กแบบกุมารทองหรือรักยมครับ เครื่องเซ่นให้ตามวันที่กำหนดครับ
สรรพคุณ ปกป้องบ้านเรื่อน กันภัยเหมือนมีใครเดินเฝ้า กันของกันคุณไสยดี เมตตาไม่ทราบนะ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 ก.ค. 2551, 06:08:31 »
หลวงพ่อสง่าครับผม

แรงชัวไปเลยยยยยยยยยยยย
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 ก.ค. 2551, 07:25:14 »
หลวงพ่อสง่า ดูด้วยนะครับ ว่ารุ่นไหนๆ บางรุ่นเก๊เยอะ ยิ่งรุ่นที่เป็นหุ่นฟางด้วยแล้ว แหล่ม.......

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ก.ค. 2551, 02:47:15 »
ครับ
ขอบใจพี่ๆทุ้กคนเรยน่ะครับ

ออฟไลน์ chanutza

• เด็กดีเมืองขนมหวาน
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - chanutza@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 09:40:08 »
สวัสดีพี่ๆบางพระครับ   ผมอยากจะขอถามว่า  การนำหุ่นพยนต์เข้าบ้านต้องบอกกล่าวเจ้าที่ไหมครับแล้วทำอย่างไร

และอยากทราบว่า ร้าน โจ้อิศวเรศ ที่ว่ารับประกันแท้100% นี่จริงหรือไม่อย่างไรช่วยมาแนะนำผมทีนะครับ

ขอบคุณครับ
ขอฝากตัวกับที่นี่ด้วยครับ เด็กใหม่พึ่งศึกษาครับ

(-_CHANUTZA@HOTMAIL.COM_-)

*-รู้เท่าเอาไว้กัน รู้ทันเอาไว้แก้-*

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 10:34:33 »
หลวงพ่อสง่า....หาแท้ๆลำบาก ไม่นับที่ทำออกมาหลังท่านมรณภาพอีก
ตอนนี้ก็ต้องของหลวงปู่ช้างแล้วละครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 03:26:25 »
ยุคนี้ นิยมหุ่นพยนต์
แต่วิวัฒนาการ สมัยหน้า เขาจะนิยม Robot หุ่นยนต์ ไว้คอยรับใช้ ดูแลบ้าน ควบคุมด้วย ไมโครชิพ สั่งด้วยเสียง หรือ คลื้นความร้อน :048: :048: :048:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:19:11 »
แต่วิวัฒนาการ สมัยหน้า เขาจะนิยม Robot หุ่นยนต์ ไว้คอยรับใช้ ดูแลบ้าน ควบคุมด้วย ไมโครชิพ สั่งด้วยเสียง หรือ คลื้นความร้อน :048: :048: :048:
อิอิ โรโบ หุ่นยนต์ หุหุ :004:

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 02:00:51 »

เห็นด้วยอีกแล้วคับ :015:

ออฟไลน์ caravan

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 05:26:39 »
จะดูว่าแท้หรือเก๊ ดูยังไงครับ มีตำหนิ จุดตายเหมือนพระเครื่องหรือเปล่า :067:

• ...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 09:07:03 »
จะดูว่าแท้หรือเก๊ ดูยังไงครับ มีตำหนิ จุดตายเหมือนพระเครื่องหรือเปล่า :067:
เอกลักษณ์แต่ละสำนักไม่เหมือนกันครับ  :075: