ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทุกท่านดูว่าของจริงหรือของปลอม  (อ่าน 3813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bosscyber

• ทุติยะ
  • **
  • ทำไมสังคมต้องดูหมิ่นคนสักด้วย...
    • MSN Messenger - boss_saiber@hotmail.com
    • อีเมล
ช่วยดูหน่อยนะครับว่าของจริงหรือของปลอม คือได้มานานมากหลายปีแล้วอะครับ อยู่ในตู้พระเลยค้นออกมาอยากรู้ว่าของแท้หรือป่าว :062: แล้วของปีไหนครับ นานหรือยัง
ด้านหน้าครับ

ด้านหลังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2551, 06:37:24 โดย Bosscyber »
*~อะสังวิสุโลปุสะพุภะ สังวิทาปุกะยะปะ นะโมพุทธยะ มะอะอุ อะรหัง~*

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เราไม่เรียกว่ามันนะครับ เราเรีึยกว่า"แท้ครับ"
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รุ่นนี้เห็นบ่อยนะครับ ฝังตะกรุดทองก็มี สวยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อ่าครับ น่าจะดีนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
รุ่นนี้จับได้ เพราะยังไม่เคยมีใครบอกว่ามีปลอม ออกมาครับผม

• ทุติยะ
  • **
  • ทำไมสังคมต้องดูหมิ่นคนสักด้วย...
    • MSN Messenger - boss_saiber@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
พิมเจ้าสัวครับ

แต่เนื้อแปลกๆจัง

ฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
รุ่นนี้จับได้ เพราะยังไม่เคยมีใครบอกว่ามีปลอม ออกมาครับผม

ฮุฮุ

พระผงนั้งเสือ รุ่น ๕ เสาร์ ปี 2534 ของปลอมมีเป็นรถสิบล้อ อย่าประมาท

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประมาโท มัจจุโน ปะทัง เสียตังค์ฟรีๆ ระวังนะจ๊ะ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
c]h;

ฮุฮุ

พระผงนั้งเสือ รุ่น ๕ เสาร์ ปี 2534 ของปลอมมีเป็นรถสิบล้อ อย่าประมาท
แล้วของแท้ไหมครับ ผมชักงงและไม่มั่นใจ

• ...
พี่สายันชัวร์สุดครับ ช่วยยืนยันให้อีกเสียงนึง

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ภาพทีถ่ายมาไม่ค่อยชัดครับ  แต่ดูด้านหลังรอยพับตามขอบแล้วพระองค์นี้น่าจะแท้ครับ  พระรุ่นนี้มีปลอมเยอะอย่างที่คุณสายัณว่าจริงๆครับ  ก่อนบูชาควรตรวจสอบให้ดีก่อนครับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็มีอยู่องค์หนึ่งอย่างนี้
แต่ฝังตะกรุดคล้อายสีออกทองแดง
อยากรู้เหมือนกันว่ารุ่นอะไร
ทันหลวงปู่รึเปล่าใครรู้กรุณาผมที ขอบคุณครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

• ...
ผมก็มีอยู่องค์หนึ่งอย่างนี้
แต่ฝังตะกรุดคล้อายสีออกทองแดง
อยากรู้เหมือนกันว่ารุ่นอะไร
ทันหลวงปู่รึเปล่าใครรู้กรุณาผมที ขอบคุณครับ
มีออกตะกรุดทองแดงด้วยหรือครับ ผมเคยเห็นแต่ฝังตะกรุดทอง ^^" รอถามท่านหอมเชียงหรือคุณลุงอเมซื่งอีกทีนะครับ

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ฝังตะกรุดทองแดง บอกคำเดียว อยู่กับก๊ง สะเด็จอีเก้งไปเลย (มีแต่ตะกรุดทองคำเท่านั้น แท้)จององค์ตะกรุดทองคำ สมัยนั้นองค์ละ ไม่ถึง 500 บาท

• ...
ฝังตะกรุดทองแดง บอกคำเดียว อยู่กับก๊ง สะเด็จอีเก้งไปเลย (มีแต่ตะกรุดทองคำเท่านั้น แท้)จององค์ตะกรุดทองคำ สมัยนั้นองค์ละ ไม่ถึง 500 บาท
อ่าครับ ทองแดงห่างไว้เป็นใช้ได้ ขอบคุณพี่สายันครับ

ออฟไลน์ ~~อ้วนซ่า~~

• ทุกสิ่งล้นเกิดมาจากใจ ดี ไม่ดี เราเลือกเอง
  • จตุตถะ
เห็นแล้วเสียดายคับ ของผมหายตอนงานไหว้ครู2ปีที่แล้ว เห้ออออออออออออออออ
ศรัทธา ไม่ได้อยู่ เหนือใจเรา
[shake]อำนาจมาพร้อมกับเงินตรา[/shake]

แต่อำนาจก็ทำให้คนอยู่ในบ้านเกิดของตัวเองไม่ได้

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
มีตะกรุดทอง กับเงิน ครับ เท่าที่เจอนะ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอมูล เอามาจาโบชัวร์ ของวัดบางพระ
1.พระผงนั่งเสือ เนื้อผงวิเศษ ประจุตะกรุดทองคำ สร้าง ๙,๙๙๙ องค์ สั่งจององค์ละ ๕๐๐ บาท (หลังจอง ๕๙๙ บาท)2.พระผงนั่งเสือ เนื้อผงวิเศษ สร้าง ๒๙,๙๙๙ องค์ บูชาองค์ละ ๑๐๐ บาท
3.พระผงนั่เสือ เนื้อผงยา (จินดามณี) สร้าง ๙,๙๙๙ องค์ บูชาองค์ละ ๒๐๐ บาท
หมดเขตสั่งจอง ๒๐ เมษายน ๒๕๓๔

นอกจากนี้เสด็จอีเก้ง