ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาคงกระพัน มหาอำนาจหลวงพ่อจำลอง  (อ่าน 12674 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธธัสสะ ( ๓ จบ )

พุทธธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง

กะระมะทะ กิริมิทิ กุรุมุทุ

เกเรเมเท อิทธิ ฤทธิ อิทธิ ฤทธิ อิทธิ ฤทธิ

นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ ( ภาวนา ๓ จบ )
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: คาถาคงกระพัน มหาอำนาจหลวงพ่อจำลอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 10:15:29 »
ขอบคุณครับท่าน :001:

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: คาถาคงกระพัน มหาอำนาจหลวงพ่อจำลอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ค. 2551, 10:13:29 »
ถาคาตะกรุดดำปะคับ
เออเขาใช้คาดเอวปะตั้น

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ก.ค. 2551, 10:19:40 »
อย่าลอดสะพานหัวเดียว อย่าด่าแม่ด่าพ่อเขา
ห้อยคอเป็ฯมหาอำนาจ คาดเอวเป็นคงกระพัน
ได้รับไปแล้วก็ไปเป็นคนดีนะ
นี่คือคำพูดของหลวงปู่ ตอนผมไปขอบูชาตะกรุดดำจากท่านครับ  :015:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 09:18:55 »
ใช่ครับพี่ ดอกดำ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 09:24:15 »
คาถาบทนี้ ผมจำได้ขึ้นใจเลยครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 01:27:45 »
เท่าที่ผมทราบ  ใช้ครับคาถาบทนี้ :109: :109:ขออภัยเจ้าของเวฟมา ณ.ที่นี้ด้วยครับผม somboonmi2@
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2551, 01:44:04 โดย somboon matkeaw »

ออฟไลน์ ha-nu-ma-na

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 09:11:45 »
ขอคุณนะครับ คุณSOMBOON สำหรับคาถาบูชาตะกรุด ดำ และ แดง ของล.พจำลอง ที่ถูกต้อง

สำหรับ คาถาที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมานั้นผมได้มานานมากแล้ว อักษรบางตัวอาจจะเพี้ยนไปบ้างหรือสะกดผิดบ้างก็ขออภัยเพื่อนๆด้วยครับ

วันนี้ผมจะกลับบ้านพ่อตาที่อยุธยาครับ ถ้ามีเวลาว่าจะเลยไปกราบล.พ.จำลองท่านที่วัดเจดีย์แดงด้วยครับ จะเช่าตะกรุดแดง และ ตะกรุดหนังกลองเพล
       ปล.ถ้ามีเวลานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2551, 09:20:16 โดย ha-nu-ma-na »

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 05:17:39 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 07:55:02 »
ขอบคุณที่แบ่งปันครับ หากมีตะกรุดไม่มีคาถาก็ไม่เต็มประสิทธิภาพ แต่ถ้ามีคาถาด้วยแล้วก็เหมือนเรา
มีhardware แล้ว install driverลงไป ก็ใช้งานได้ครบ99.9 % อีก0.01 อยู่ที่ใจต้องนิ่งครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็