ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้นกับผมครับ ขอปรึกษาหน่อย...  (อ่าน 3845 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
          คืนก่อนฝันถึง หลวงพี่แป้วครับ ฝันว่าได้ไปทำบุญตักบาตร ท่านกุฏิที่ท่านอยู่เป็น ไม้ยกสูงเหมือนบ้านสมัยก่อนครับ  พอถึงตอนจะสักยันต์หลวงพี่ก็เป่ากระหม่อมให้ ระหว่างที่เป่าก็มีผู้หญิง 2 คนใส่ชุดเหมือนหมอครับ  มาจับตัวหลวงพี่ไป คนหนึ่งจับมือหลวงพี่อีกคนใช้เชือกเป็นบ่วงแล้วก็มาคล้องคอ หลวงพี่แล้วก็ลากไป

เหมือนกับว่าหลวงพี่สติไม่ดีเลยเอาไปรักษาประมาณนั้นครับ   แล้วผมก็สะดุ้งตื่น  พอเมื่อวานไปงานศพ ไปเผาศพครับแล้วเพื่อนที่ทำงานผู้หญิงเขาบอกเขาเห็น เหมือนภาษาขอม ภาษาโบราณที่หน้าผากผม  และเขาบอกว่าตอนนั้นผมตัวดำมาก ๆ

อยากรู้ว่าผมเป็นอะไรครับ  ตอนนี้ผมก็สัก 2 ยันต์ครับ 5 แถวของอ.หนู กับ เจ็ดยอด ของหลวงพี่แป้ว ครับ แล้วถ้าเรากินน้ำในงานศพจะเป็นไรไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2551, 10:09:41 โดย อ้วนจัง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เรื่องฝันนั้น..... ไม่ทราบครับ

ถ้ามีคนทักวันตัวดำ หรือตัวหมองคล้ำ ผิดปกติ ขอบอกว่า เสี่ยงครับ....

เรื่องกินของในงานศพ นั้นแล้วแต่คนจะถือครับ ถ้าคนถือจริงๆ ก็กินได้นะแต่ต้องกินข้างนอกศาลาหรือที่โล่งแจ้ง  :016:

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เรื่องฝันอย่าคิดมากครับ เราคงกินเยอะไปหรือบ้างทีเราก็คงคิดถึงครูบารอาจารย์ก็ทำให้ฝันถึงได้ ผมก็เคยฝันถึงหลวงพี่แป๊วเหมือนคุณครับ แต่ผมไม่ได้ฝันแบบนั้น ผมฝันว่าหลวงพี่แป๊วกำลังเป่าครอบให้ผมอยู่

• ตติยะ
    • อีเมล
ถามคนที่เห็นแล้วเขาบอกว่าเห็น หน้าดำมาก ๆ ช่วงนั้นและก็เห็นภาษาโบราณ (ผมคิดว่าคงอัขระขอม) ขึ้นที่หน้าผากตัวใหญ่ชัดเจน  เขาก็เลยกลัวไม่กล้ามองอีกเลย

ไม่รู้ว่าคืออะไร สงสัยต้องหาเวลาไปกราบหลวงพี่แป้ว  สะแล้ว   

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ถามคนที่เห็นแล้วเขาบอกว่าเห็น หน้าดำมาก ๆ ช่วงนั้นและก็เห็นภาษาโบราณ (ผมคิดว่าคงอัขระขอม) ขึ้นที่หน้าผากตัวใหญ่ชัดเจน  เขาก็เลยกลัวไม่กล้ามองอีกเลย

ไม่รู้ว่าคืออะไร สงสัยต้องหาเวลาไปกราบหลวงพี่แป้ว  สะแล้ว   

ที่บ้านเลี้ยงกุมาร หรืออะไรที่ มีจิต หรือปล่าวครับผม   :049:

• ตติยะ
    • อีเมล

ที่บ้านเลี้ยงกุมาร หรืออะไรที่ มีจิต หรือปล่าวครับผม   :049:

ไม่มีเลี้ยงครับ แม้กระทั้งพระห้อยคอยังไม่มีเลย   แต่เคยดูไพ่ยิบซี เขาก็ทักเรื่องนี้เหมือนกันครับว่าที่บ้านเลี้ยงกุมารทองหรือเปล่า  ผมก็บอกว่าไม่แต่เขาก็บอกว่าเนี้ยเรามีคอยปกป้องรักษา  ตอนนั้นก็คิดว่าคงเป็นเพราะเราสักยันต์มั้ง   

ล่าสุดลองไปดูดวงอีกก็โดนทักอีกครับ  เขาว่าเล่นของอะไรหรือเปล่า ผมก็คิดว่าคงเพราะเราสักยันต์มั้ง พอดียังไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหรครับ พึ่งจะมาเริ่มสนใจก็สักยันต์นี่แหละครับ อย่างอื่นไม่มีเลย

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทำอะไรก็ขอให้มีสตินะคับ

• อัฏฐมะ
แล้วพี่ อ้วนจัง ห้อยพวก ขุนแผนพรายกุมาร อะไรหรือปล่าวครับ คิดให้ดีนะครับ

สีผึ้ง น้ำมันพราย หรือกุมารทอง   :049:  บอกตามตรงน่ะพี่ ถ้าบอกกันตรงๆ ก็จะได้รู้วิธีแก้ไข

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้วพี่ อ้วนจัง ห้อยพวก ขุนแผนพรายกุมาร อะไรหรือปล่าวครับ คิดให้ดีนะครับ

สีผึ้ง น้ำมันพราย หรือกุมารทอง   :049:  บอกตามตรงน่ะพี่ ถ้าบอกกันตรงๆ ก็จะได้รู้วิธีแก้ไข

พูดตรง ๆ เลยครับไม่มี อย่างขุนแผนเคยห้อยตอนสมัยวัยรุ่น นานมาแล้วครับและก็คืนพี่เขาไปแล้ว  แล้วมันเกี่ยวกับแฟนเราไหมครับ ตอนนี้ตั้งท้อง 1 เดือนแล้วครับ   ถ้ามีก็ยันต์ครบรอบ 1 ปีของเวปครับมีแค่นั้นจริง ๆ ครับ

พูดไปพูดมาเริ่มเสียวครับ ว่าคืออะไรอยากรู้จังครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แนะนำว่าลองไปเล่าให้หลวงพี่แป๊วท่านฟังก็ได้ครับ
บางทีท่านอาจจะช่วยได้
แต่ถ้าหน้าตาหมองคล้ำนี่ คนโบราณเค้าว่าอาจจะมีสิทธิ์โดนคุณไสย
หรือลมเพลมพัดมาได้ครับ ถ้ายังไง
ลองหาเบี้ยแก้ซักตัวมาพกหรืออารธนาทำน้ำมนต์อาบและกินดูครับ
อะไรๆอาจจะดีขึ้น
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: เกิดอะไรขึ้นกับผมครับ ขอปรึกษาหน่อย...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 10:39:08 »
แนะนำเหมือนกันครับท่าน หาเบี้ยแก้อาราธนาทำน้ำมนต์ดื่มตามตำราของหลวงปู่เพิ่มก็ได้ครับ :001:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: เกิดอะไรขึ้นกับผมครับ ขอปรึกษาหน่อย...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 11:41:12 »
ทำไมไม่แขวนพระ ผมอยากบอกท่านมากมายว่าที่ญุ่ปุ่นรบแพ้ไทยไม่ไช่เขาไม่เก่งนะนี่ครูฝึกที่ศูนย์สงครามพิเศษ เอราวัณบอก เขาหนังไม่เหนียว แต่เรื่องใจเกินร้อย ผมเคยมีเครื่องรางญี่ปุน พูดได้เลยว่าฆ่าตัวตายเป็นเรื่องธรรมชาติท่านคงต้องไปตรวจองเทพอ่ะนะ จะได้รู้ว่าทำไมไม่แขวนพระ

ตอนนี้เอาเบี้ยแก้ หรือพระกริ่งงทำน้ำมนต์กินก่อนดีกว่ากันไว้ก่อน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 ก.ค. 2551, 09:55:57 »
ขอบคุณครับทุก  ๆ คนแนะนำมา  คงจะลองหาเบี้ยแก้ดูครับ  ส่วนที่ทำไมไม่แขวนพระผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ คือไม่อยากแขวนครับ ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบแขวนอะไรบนคอ ไม่ชอบใส่แหวนครับ มันดูหงุดหงิดครับ ชอบแบบโล่ง ๆ สบายตัวดี   ทั้งที่ผมเองก็ชอบเรื่องพวกนี้นะครับแต่ไม่มีบูชาหรือแขวนเลย

เพื่อน ๆ พี่ก็ให้บูชาพระดี ๆ มาก็ไม่เอา

พอดีมีเรื่องจะถามครับ ไม่รุ้เกี่ยวกับเรื่องนี้ไหม  เรื่องนี้ก็ผ่านมาหลายปีแล้วครับแฟนผมเคยแท้งค์ลูกมาครั้ง 1 ละครับผมไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวกันหรือเปล่า  หรือว่าลูกผมรอมาเกิดกับผมอีกครั้งครับเพราะตอนนี้ก็ท้องได้ 1 เดือนละครับ  ถ้าเราอยากรู้ว่าเขายังอยู่กับเราหรือเปล่า ต้องทำยังไงครับ

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 ก.ค. 2551, 02:17:17 »
ว่าจะถามอยู่แล้วเชียวเรื่อง ท้องหรือแท้งอารายประมาณนี้อ่ะ
ใช่เลยคับเพื่อนผมคนนึงละเป็นแบบนี้แต่เพื่อนผมเข้าไปเอาออกแต่เด็กคนนั้นยังเฝ้าติดตามคอยช่วยเค้าอยู่ตลอดย้ำนะคับว่าคอยช่วย
จะถามตั้งแต่แรกแล้วกลัวเด๋วบานปลายไม่เข้าใจกันทั้งแฟนและคุณคับ ถ้างี้สบายใจได้คับ ถ้าเค้ายังอยู่กะเราจิงก็ไปทำบุญอุทิศให้เค้าด้วยคับและก็สเดาะเคราะห์ต้วเองด้วยถ้าอยากให้เค้ากลับมาเป็นลูกเราก็บอกเค้าคับ
เรื่องนี้มีจริงนะคับเคยคุยกันมาหลายคนแล้วตรงกันหมด ไม่ว่าจะแท้งเองหรือทำให้แท้งเด็กคนนั้นจะอยู่ข้างๆเราตลอด  ของให้โชคดีคับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 ก.ค. 2551, 02:42:05 »
ไปฝึกกรรมฐาน ธรรมะเปิดโลก จะได้รู้เอง เห็นเอง ที่วัดเขาสมโภชน์ หรือ วัดป่าศรีมหาโพธิ์วิปัสสนาราม ชัยบาดาล ลพบุรี เป็นปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหิติ เป็นสิ่งที่ผู้รู้ ก็รู้ได้เฉพาะตน
ไปเปิดตาที่สามกัน ถ้ามีบารมีพอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2551, 02:47:27 โดย ???--สายัณ--??? »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 ก.ค. 2551, 04:08:18 »
ขอบคุณครับทุก ๆ คนที่แนะนำให้รู้สึกดีขึ้นแล้วครับ 

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 ก.ค. 2551, 04:43:15 »
เบี้ยแก้ ก็มีอยู่เยอะครับ ทั้งหลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อเจือ หลวงตาเผือดก็สุดยอด ของหลวงตาเจอกับตัวมาแล้วเยี่ยมครับ  :015:

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 05:44:25 »
ทำบุญ ถือศีล ๕

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 ส.ค. 2551, 06:56:43 »
ทำบุนแล้วกันคับน่าจะช่วยใด้
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 11:59:58 »
ก็ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดีครับ  ลองไปซื้อหวยใต้ดิน ถูกหวย 2 ตัวบน 50 บาทครับ ตกลงแล้วยังไงกันเนี้ย

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 07:59:46 »
น่าจะลองไปทำบุญนะคะแล้วเวลากรวดน้ำก็นึกอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรและสิ่งที่ติดตามตัวพี่อยู่แล้วก็ลองนั่งสมาธิดูบ้าง[bgcolor=#7500ff][/bgcolor]
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:44:06 »
น่า สง สาร นะ ครับ พี่

ผม ว่า นะ พี่ อาจ จะ ไป ทำ ไร มา และ ม่ะ รู้ ตัว มั้ง หรือ ไม่ก้อ โดน คุณ ไสย 

ม่ะ เป็น ไร เป็น กำ ลัง ใจ ให้ 

ทำ บุญ เยอะๆ และ กาน นะ ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:45:53 »
ก็ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดีครับ  ลองไปซื้อหวยใต้ดิน ถูกหวย 2 ตัวบน 50 บาทครับ ตกลงแล้วยังไงกันเนี้ย
ถูกก็ดีแล้วครับ  :075:

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 01:38:27 »
ผมจะแนะนำอาไรดีหว่า ข้างบน
เต็มไปหมด อ่ะ  เอาเปนว่าขอให้
ท่าน อ้วนจัง ปลอดภัยไม่มีอันตราย
โชคดีมีชัย ไปไหนมาไหนเดินทางไกลๆ
ไหว้บอกระลึกถึงครูบาอาจารย์บอกท่าน
ให้คุ้มครอง พี่ๆทุกท่าน ณ เวปฯ บางพระ
ด้วยละกานนะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 09:37:56 »
ขอบคุณครับทุก ๆ ท่านทีแนะนำมา ช่วงนี้เดินทางบ่อยมากครับ  เสาร์ไหนตั้งใจว่าจะไปวัดก็ต้องมีเหตุไม่ค่อยได้ไป  ติดธุรงธุระทุกที  แม้ไปถึงวัดจิตก็ดันคิดอกุศล  เลยไม่ได้ทำบุญ

เสาร์นี้มีโอกาสได้กลับบ้านครับ  ไปกราบพ่อกราบแม่ก็วางแผนจะไปไหว้หลวงพ่อกาหลง เขี้ยวแก้ว ก็ไม่รู้จะได้ไปไหม  เพราะตั้งใจอะไรไว้ไม่ค่อยได้ทำสักที   :067: สงสัยจะบาปเยอะเข้าวัดไม่ค่อยได้ แต่เข้าผับเข้าบาร์นี่ดีนักแล  :075:

ออฟไลน์ caravan

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 05:58:09 »
มีตลับขี้ผึ้งหรือสีผึ้งไว้ในบ้านหรือเปล่าครับ แต่ทางที่ดีทำบุญไว้เยอะครับจะได้สบายใจ :017:

• ...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 09:09:34 »
ขอบคุณครับทุก ๆ ท่านทีแนะนำมา ช่วงนี้เดินทางบ่อยมากครับ  เสาร์ไหนตั้งใจว่าจะไปวัดก็ต้องมีเหตุไม่ค่อยได้ไป  ติดธุรงธุระทุกที  แม้ไปถึงวัดจิตก็ดันคิดอกุศล  เลยไม่ได้ทำบุญ

เสาร์นี้มีโอกาสได้กลับบ้านครับ  ไปกราบพ่อกราบแม่ก็วางแผนจะไปไหว้หลวงพ่อกาหลง เขี้ยวแก้ว ก็ไม่รู้จะได้ไปไหม  เพราะตั้งใจอะไรไว้ไม่ค่อยได้ทำสักที   :067: สงสัยจะบาปเยอะเข้าวัดไม่ค่อยได้ แต่เข้าผับเข้าบาร์นี่ดีนักแล  :075:
แป่วววว ซะอย่างนั้น :043: