ผู้เขียน หัวข้อ: สักเสือมา ควรท่องคาถาบทไหนครับ  (อ่าน 15820 ครั้ง)

ออฟไลน์ caravan

• ตติยะ
    • อีเมล
  ใช้คาถาบทไหนครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สักเสือมา ควรท่องคาถาบทไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 08:38:14 »
กุรุสุกุ หัวใจเสือ ครับ  :001:

ออฟไลน์ ART6689

• ตติยะ
  • ......
ตอบ: สักเสือมา ควรท่องคาถาบทไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 03:16:35 »
พยัคโฆบุตรหรือพยัคโฆจะ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 08:18:42 »
หัวใจเสือมีหลายอย่างนะครับ  แต่ถ้าเห็นรูปนี้แล้วก็เห็นบันทัดที่สามนับจากด้านบน 4 ตัวแรก  อาจารย์ท่านสักว่า  "กุรุสุกุ" ด้วยครับ

แล้วก็ตรงกลางตัวเสือ สักมาว่า "พยัคโฆจะ"

และตรงที่เป็นตำแหน่งที่อยู่ด้านซ้ายข้างบนขาหน้าของเสือ เรียกว่า หัวใจเสือ อาจารย์ท่านนี้สักมาว่า "พยัคโฆจะ"ครับ

นั้นก็แสดงว่า เสือตัวนี้มีหัวใจคือ "พยัคโฆจะ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ส.ค. 2551, 08:20:30 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 10:50:14 »
สักหัวจัยพระยัคโฆจักครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 06:05:11 »
ขอบคุณครับท่านผุรู้

:002: :002: :002:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 06:07:30 »
เสือสวยมากครับ 

ของดีจริงๆ หมั่นปลุก หมั่นนึกถึงครูบาอาจารย์นะครับผม

ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 03:11:13 »
นะโม 3 จบ
อมพระยาเสือโคร่ง โตหลายเสือ อมเสือเหลืองโตหลาย จ้ำลอดเสือแก่เทอมาลาย สอดตาแสงให้กูแฮงอย่างกับซ้างพรายสาร ให้กูหารดังซ้างพังซ้างพราย เมือกูอวยหน้าต่อให้ได้แสนเมือง เมื่อกูมองให้ได้เกิ้งก้อนเมือง เมื่อกูปากฮ้องเสียกูก้องธรณี เสียงกูมีอำนาจไป ผาบแผ้ฝูงหมู่มาลา สวาะหับ

*เป็นสำเนียงอีสานน่ะครับ ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันว่าแปลเป็นภาษากลางว่าไงบ้าง*
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 03:21:05 »
สวยมากครับ  ไม่ทราบว่าไปสักที่ไหน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 07:26:05 »
คาถาปลุกเสือส่วนมากก็ใช้ โอมพยัคโค พยัคฆา สูญญาละพะติ อิติ หิม หัม ฮึ่ม
หิม หัม ฮึ่มนี่ ให้ทำใจให้หึกเหิมครับ แล้วสูดหายใจให้เต็มปอดก่อนท่อง(โบราณท่านว่าหิม หัม ฮึ่ม คือเสียงคำรามของเสือครับ)
หรือจะใช้พยัคโฆจะก็ได้ครับ เพราะเป็นคาถาหัวใจเสือโดยตรง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ somkarit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2551, 06:12:41 »
ของผมนะครับ

นะโม3จบ  กุรุสุกุ  นะขึ้นโมขึ้น

ออฟไลน์ worachot

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 พ.ย. 2552, 09:01:57 »
นั้นมันเสือเหลียวหลัง

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 พ.ย. 2552, 02:05:13 »
รอยสักสำนักไหน บอกมา ไม่อย่างนั้นโดนดีด................ด้วย :005: :005: :005: