ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามสมาชิกทุกท่านหน่อยครับ........  (อ่าน 2486 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
:086:เรียนถามสมาชิกหน่อยครับเรื่องเชือกร่มคาดตะกรุดที่เอวถ้าซื้อที่เขาถักเสร็จแล้วจะอยู่ที่ราคาเท่าไรครับและสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับช่วยแนะนำด้วยครับที่ราคาไม่แพงมาก..... :005: :054:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: เรียนถามสมาชิกทุกท่านหน่อยครับ........
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 03:19:38 »
ราคาไม่ทราบ ไม่เคยถาม หาซื้อได้ บริเวณแผลงลอย ข้างวัดมหาธาตุฯ และ มีรับจ้างถักสายตะกรุด
(ถักตะกรุด ราคาประมาณ 100 บาท )

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เรียนถามสมาชิกทุกท่านหน่อยครับ........
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 04:48:02 »
ถักไม่ยากนะครับผมยังถักใช้เองเลยครับ  เส้นนี้ผมทักเองนะ ถักเป็นแค่ลายเดียว  :075:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 07:49:11 »
[bgcolor=#ffffff][/bgcolor][bgcolor=#6200ff][/bgcolor]
ถักไม่ยากนะครับผมยังถักใช้เองเลยครับ  เส้นนี้ผมทักเองนะ ถักเป็นแค่ลายเดียว  :075:

:050:เป็นผู้ชายถักเองได้นี่ก็เก่งแร้วนา :058:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:33:57 »
ที่แผงวัดบางพระมีนะครับประมาณ150บาท...เป็นสีเขียว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ส.ค. 2551, 09:43:35 »
ถักไม่ยากครับลายนี้ หุหุ มีอีกแบบขึ้นเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นแบบในรูปของท่านโจ จะสลับซ้ายขวา ถ้าทำแบบซ้ายอย่างเดียว หรือขวาอย่างเดียว ลายถักจะหมุนเป็นเกลียวสวยเลยครับ ถักเองเซพเงินได้เยอะครับ ง่ายด้วย :002:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 05:02:41 »
เอ เชือกคาดของคุณ ack01

ก้อฝีมือคุณ โจ เทคนิคดอนเมืองเหมือนกันนี่ครับ เก่งนะเรา ถักสวยด้วย

ถักให้กระผมบ้างดิครับ อิอิอิ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 02:10:13 »
หุหุ  ค่าจ้างแพงกว่าซื้ออีกนะท่านบีม

..ค่าครูก้อหนุมานเชิญธง หลวงพ่อพูล ที่ท่านโจรสลัดคาดเอวอยู่นั่นแหละ หุหุ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 06:51:36 »
ลาย ถัก มี มาก มาย หลาย แบบ อ่าครับ

ที่ผมเคย ใช้ ก้อมี ตระกร้อ ไส้หนุมาน และก้อ ธรรมดา แบบนี้แหละครับ

แต่ เห็น มี อีก จำชื่อไม่ได้

หุหุ

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 10:35:42 »
สวยครับ(ของนะ :004: :007:)ผมชอบเเบบถักเป็นเกียวอะสวยดีดูมีพลังอะครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ ขุนลิง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ส.ค. 2551, 04:14:44 »
ลาย ถัก มี มาก มาย หลาย แบบ อ่าครับ

ที่ผมเคย ใช้ ก้อมี ตระกร้อ ไส้หนุมาน และก้อ ธรรมดา แบบนี้แหละครับ

แต่ เห็น มี อีก จำชื่อไม่ได้

หุหุ

:053:ว่างๆช่วยส่งลายถัก มาให้ดูหน่อยนะครับ ผมอยากถักลายแปลกๆบ้างอะครับ ที่ถักใช้อยู่ก็เป็นแบบธรรมดา กับแบบเกลียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2551, 04:16:25 โดย KUNRING »

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ส.ค. 2551, 07:15:09 »
หุหุ  ค่าจ้างแพงกว่าซื้ออีกนะท่านบีม

..ค่าครูก้อหนุมานเชิญธง หลวงพ่อพูล ที่ท่านโจรสลัดคาดเอวอยู่นั่นแหละ หุหุ..

ทำเป็นบ่นนะ พี่ชายสุดหล่อ   ทีพี่วีไม่บ่นเลย ค่าครูถักเชือกก็เลี้ยงเหล้า จนเกือบเมา เหอะๆๆ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ส.ค. 2551, 07:16:10 »
มีถักหลายแบบ เท่าที่ผมจะได้นะ อาจารย์ผมถักก็มี ลายตะขาบ ลาย108 ลายจระเข้ขบฟัน ลายธนู ลายก้างปลา เป็นต้น  :016: