ผู้เขียน หัวข้อ: กฐินสามัคคี วัดบางพระ วันอาทิตย์ ๑๙ ตุลาคม ๒๕๕๑ เวลา ๑๐.๐๐ น.  (อ่าน 4570 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th

ขอเชิญพุทธศาสนิกชน ศิษยานุศิษย์ พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ)

ร่วมทำบุญทอดกฐินสามัคคี ณ.วัดบางพระ ตำบลบางแก้วฟ้า

อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม

วันอาทิตย์ ที่ ๑๙ เดือน ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๑

แรม ๕ ค่ำ เดือน ๑๑

เวลา ๑๐.๐๐ น. ประกอบพิธีถวายผ้ากฐิน

ขออำนาจบุญกุศลที่ท่านทั้งหลายได้สร้าง ได้กระทำ ขอให้มีความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปเทอญ.

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ :090:อนุโมทนาล่วงหน้าเลย
แข่งเรือยาวประเพณีประจำปี 2551 ด้วยหรือเปล่า ครับ

ออฟไลน์ bigjiew

• ทุติยะ
  • **
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกท่านวันอังคารที่12สค.อย่าลืมมากราบนมัสการหลวงพ่อกันน๊ะครับ
นานๆจะได้เจอกันสักครั้งขออวยพรให้ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกท่านเดินทางมาวัดโดยสวัสดิภาพครับ สาธุ!!!!!

จิ๋ว ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายวัดตะกลำ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ไม่พลาดแน่ครับ....กะจะไปทำบุญวันเกิดพอดีเลยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อนุโมทนา สาธุครับ  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณข่าวสารงานกฐินครับ 12 อาจจะเจอกันครับท่าน :001:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
สาธุคับ   ขอบคุนมากคับ :011:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
อนุโมทนา สาธุครับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ต้องร่วมกฐินนี้แล้วหล่ะครับฮุฮุ ไปชัวจ้า
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ใกล้ถึงวันงานแล้วครับท่าน เตรียมตัวให้พร้อมกันหรือยังครับท่าน
ถ้าหนังสือของหลวงปู่เสร็จคงได้ไปชิงกันในงานนี้ครับท่าน :002:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

เหลืออีก 6 วันแล้วนะครับ ใกล้วันงานบุญ ของวัดเราแล้ว ไปกันเช้าๆนะครับ เริ่มงาน 10.00 น

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมติดทำงาน   05;เสียดายจังเลยครับ ผมขอ อนุโมทนา ณ ที่นี้ด้วยครับ 17; 17; 17; 17; 17;

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
อาทิตย์นี้ได้ไปแน่นอน  ไม่ได้ไปตั้งหลายเดือนแล้ว  :079:

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ใกล้และครับ ......ใครจะไปร่วมงานขออนุโมธนาด้วยนะครับ ...หากผมว่างก็อาจจะไป ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อาจจะได้เจอกันนะครับ  :001:

• ...
วันนี้ได้ไปงานกฐินของวัดบางพระมาครับ ฝนตกนิดหน่อย แต่คนก็มีมากพอสมควรครับ เสียดายผมรีบกลับเลยไม่ได้ชมแข่งเรือครับ  :054:

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
วันนี้ได้ไปงานกฐินของวัดบางพระมาครับ ฝนตกนิดหน่อย แต่คนก็มีมากพอสมควรครับ เสียดายผมรีบกลับเลยไม่ได้ชมแข่งเรือครับ  :054:

เสียดายที่ท่านสิบทัศน์ไม่อยู่ชม แข่งเรือสนุกมาก โดยเฉพาะคนเชียร์เรือ มันสสส์สุด

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ฝนตกไม่ใช่น้อย ตกอย่างแรงมาก มองถนนแถบไม่เห็น ตั้งแต่เช้า ฝนมาซาเมื่อประมาณ 10.00 น.
ต้อนทำการทอดกฐินพอดี ผมไปต้องเช้า ฝีพายเรือ มายืนสั่นงกๆ กินข้าไปสั่นไป ดีครับกำไรชีวิต :017:

แจ้งยอดการทำบุญเนื่องในงาน กฐินสามัคคีวัดบางพระ

ในวันที่ ๑๙ ตุลาคม ๒๕๕๑

ยอดรวมทั้งสิ้น ๖๑๐,๕๐๐.๐๐ (หกแสนหนึ่งหมื่นห้าร้อยบาทถ้วน)

ขออนุโมทนาสาธุ

• ก้นบาตร
    • อีเมล
อนุโมทนาด้วยครับท่าน :054: :054: :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ผมขอ อนุโมทนา ณ ที่นี้ด้วยครับ

• ...
อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
สาธุ อนุโมทนามิ...
 :054:

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
someone like this..........

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น่าปลื้ม ครับ 

ขออนุโมทนาบุญแก่ผู้ร่วมบุญกฐินทุกท่าน รวยๆ เฮงๆ นะครับ  :016:

• ก้นบาตร
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณท่านประธานที่นำภาพงานทอดกฐิณบางส่วนมาให้สมาชิกลูกวัดบางพระที่ไม่ได้ไปร่วมงานชมครับท่าน  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
มุมกล้อง มุมนี้ หลวงพี่ญาเป็นคนถ่าย ฉนั้น เดาเอา ท่าน
8
ท่านประธาน
ลำดับสมาชิก: ๒๗

คือ หลวงพี่ญา

ผิดพลาดขออภัย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
มุมกล้อง มุมนี้ หลวงพี่ญาเป็นคนถ่าย ฉนั้น เดาเอา ท่าน
8
ท่านประธาน
ลำดับสมาชิก: ๒๗

คือ หลวงพี่ญา

ท่านโยคีช่างสังเกตุจิงๆ นับถือๆ

ผิดพลาดขออภัย
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ขออภัย ฝนตก แบตหมด  :002: