ผู้เขียน หัวข้อ: ฤกษ์ดี ยามดี ไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ปี ๕๒ กำหนดแล้ว (วันที่ ๗ มีนา ปี ๕๒)  (อ่าน 19174 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th

แ จ้ ง ข่ า ว

กำหนดงานไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น ปี พ.ศ. ๒๕๕๒

ต ร ง กั บ

วันเสาร์ ที่ ๗ เดือน มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๒

(ขึ้น ๑๒ ค่ำ เดือน ๔ ปีชวด)

เวลา ๐๙.๓๙ น.

ข อ เ ชิ ญ ศิ ษ ย า นุ ศิ ษ ย์    ผู้ ที่ มี จิ ต ศ รั ท ธ า เ ลื่ อ ม ใ ส

และผู้ที่มีความสนใจในพิธีกรรมโบราณทุกท่าน เข้าร่วมพิธีโดยทั่วกัน.

*** ขอความร่วมมือ แต่งกายชุดขาว หรืออย่างน้อยขอเป็นเสื้อขาว ***

ขอขอบคุณสำหรับการให้ความร่วมมือครับ

:016: :001: :001: :001: :015:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
..รีดผ้าเตรียมตั้งแต่ปีนี้ จะเว่อร์ไปมั๊ยครับ..
ไปกันนะครับพี่น้อง แสดงมุทิตาจิต เคารพอาจารย์กัน

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รับทราบครับผม ปกติจะใส่เสื้อยันต์หลวงพ่อเปิ่นไป ปีหน้าจะลองทำตามคำแนะนำครับผม  :054:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
รับทราบและจะทำตามคำแนะนำครับ :017:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ว่าไงว่าตามกันขอรับ

มาด้วยกันไปด้วยกัน  ลูกศิษย์หลวงพ่อเอ๋ย
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอบพระคุณครับ  ปัญหาหลักคืองบประมาณ หากเตรียมการแต่เนิ่นๆ เวลา และงบประมาณ รวมถึงการเดินทาง ก็ลงตัวครบ แจ่มครับท่าน :016:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ เพชรบางสะแกนอก

• ตติยะ

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
รับทราบแล้วขอรับ และจะปฏิบัติตามที่แจ้งมาครับ ขอขอบคุณที่แจ้งข่าวสารครับ ขอบคุณมาก ๆ :016: :015:
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
รับทราบครับผม

จะไปให้ได้...ไม่พลาดแน่ครับ
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
รับทราบครับ ต้องไปให้ได้   :005:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

cho presley       

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
รับทราบครับ ปีหน้าจะเอากล้องไปถ่ายกลับไว้ดูด้วย ปีนี้ลืม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม

• ...
เสื้อขาวครับไม่ใช่เสื้อข่าว เดี๊ยวจะสับสนครับ  :064:

• นวมะ
ซื้อเสื้อขาวไปทำข่าวไงคะ ตีตายเลย 555

• ...
อ่อครับ ขอโทษทีครับ เข้าใจผิดนะจ๊ะ  :054:

[spoil] [mb]ขอบคุณคำแนะนำครับผม จะระวังให้มากขึ้นนะครับ .
เพิ่งจะทราบข่าว น้อยใจบ้างเล็กน้อย ( ไม่ใช่ท่านcho chic นะครับ เดี๊ยวคิดมาก แบบผม  :075: )แต่ก็ไม่เครียดครับ ชิวๆ อาจจะปิดตัวเองเร็วๆนี้นะครับ ย้ำอาจจะนะครับ ขอดูจังหวะชีวิตไปซักระยะก่อนครับ ขณะนี้กำลังรอเพียงผู้สืบต่องานแทนเท่านั้นครับ ถ้าหาได้แล้วยังไงก็จะปิดตัวเองอย่างถาวร ยุติบทบาทการเป็นสมาชิกเวปบอร์ดวัดบางพระอย่างเป็นทางการ พักนี้อาจจะเห็นผมมาป้วนเปี้ยนน้อยลงนะครับ จะพยายามปรับตัวให้ชินก่อนจะจากลา จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ . [/mb] [/spoil]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2551, 12:33:41 โดย สิบทัศน์ »

• นวมะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อ่อครับ ขอโทษทีครับ เข้าใจผิดนะจ๊ะ  :054:

[spoil] [mb]ขอบคุณคำแนะนำครับผม จะระวังให้มากขึ้นนะครับ .
เพิ่งจะทราบข่าว น้อยใจบ้างเล็กน้อย ( ไม่ใช่ท่านcho chic นะครับ เดี๊ยวคิดมาก แบบผม  :075: )แต่ก็ไม่เครียดครับ ชิวๆ อาจจะปิดตัวเองเร็วๆนี้นะครับ ย้ำอาจจะนะครับ ขอดูจังหวะชีวิตไปซักระยะก่อนครับ ขณะนี้กำลังรอเพียงผู้สืบต่องานแทนเท่านั้นครับ ถ้าหาได้แล้วยังไงก็จะปิดตัวเองอย่างถาวร ยุติบทบาทการเป็นสมาชิกเวปบอร์ดวัดบางพระอย่างเป็นทางการ พักนี้อาจจะเห็นผมมาป้วนเปี้ยนน้อยลงนะครับ จะพยายามปรับตัวให้ชินก่อนจะจากลา จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ . [/mb] [/spoil]

จะรีบปายหนายกานอะเพ่ ...อยู่ด้วยกันก่อน ครับ .....ไม่มีเพ่นี่ก็แย่เลย ...นะ หน่าอย่าคิดมาก เดี๋ยวหาเกมส์ให้เล่นเยอะๆ 55

ไงก็อยู่ด้วยกัน ก่อนครับ  อย่าเพิ่งไปไหน ช่วยๆ กันก่อน ครับ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
เสื้อยันต์สีขาวก้อมีนะคับท่านสิบทัศน์ เหอๆๆๆๆๆ :007:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
รักทราบครับ  ไม่พลาดเเน่นอนครับ  ปีหนึ่งมีเเค่ครั้งเดียวครับ  ขอบคุณที่เเจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เสื้อขาว ไม่ขาว ไม่เกี่ยวกัน พวกถอดเสื้อเต็มไปหมด วิ่งกันหน้าตั้งบนลานพิธี :005: :005: :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไปงานไหว้ครู บางพระ นอกจากจะมีศรัทธา อันแรงกล้าแล้ว..

..สายตาต้องไวนะครับ เพื่อโยกตัวหลบ เพื่อนๆที่วิ่งเข้าสู่ปรัมพิธี..

..ปีที่แล้วสาวๆแถวนี้เจ็บตัวกันไปหลายรายครับ..

..จริงมั๊ยท่านโจร :002:..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไปงานไหว้ครู บางพระ นอกจากจะมีศรัทธา อันแรงกล้าแล้ว..

..สายตาต้องไวนะครับ เพื่อโยกตัวหลบ เพื่อนๆที่วิ่งเข้าสู่ปรัมพิธี..

..ปีที่แล้วสาวๆแถวนี้เจ็บตัวกันไปหลายรายครับ..

..จริงมั๊ยท่านโจร :002:..

ปีนี้ขอเป็นคนจับมั่งนะครับ น่ามันส์ดี  :095:

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ต้องไปแน่นอนครับไปกันเยอะๆนะครับ :047:
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พวกบรรดา Show off ดารา Hollywood (แป้งเด็ก) เตรียมตัว Test Action ได้
เห็นคนอื่นของขึ้น เพื่อนของขึ้น เอ้เราไม่ขึ้น แกล้งขึ้นดีกว่า จะได้ไม่เสียฟอร์ม เท่ส์ดี :043: :005:

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
 28;แล้วครอบเศียร อะคับ

ผมต้องไปแน่ๆ

นัดกับเพื่อนไว้แล้ว

ตุลานี้ว่าจะขึ้นไปให้สอบเสร็จก่อน

ต้องเตรียมงบประมาณก่อน  :095: อยู่ไกล 31; 31; 31; 13;

ออฟไลน์ A.AUTO

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ

ออฟไลน์ lanena

• อีกเสี้ยวหนึ่งของชีวิตในต่างแดน
  • ตติยะ
  • ศิษย์น้องสะใภ้เมืองจิงโจ้

กำหนดงานไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น ปี พ.ศ. ๒๕๕๒

ต ร ง กั บ

วันเสาร์ ที่ ๗ เดือน มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๒

ข อ เ ชิ ญ ศิ ษ ย า นุ ศิ ษ ย์    ผู้ ที่ มี จิ ต ศ รั ท ธ า เ ลื่ อ ม ใ ส

และผู้ที่มีความสนใจในพิธีกรรมโบราณทุกท่าน เข้าร่วมพิธีโดยทั่วกัน.

*** ขอความร่วมมือ แต่งกายชุดขาว หรืออย่างน้อยขอเป็นเสื้อขาว ***

ขอขอบคุณสำหรับการให้ความร่วมมือครับ

รับทราบและซื้อตั๋วเครื่องบินกลับเมืองไทยเรียบร้อยและค่ะ   กะว่าบินตรงจากซิดนีย์เพื่อไปไหว้ครูบาฯเลยที่เดียว  งานนี้ขอพ่วงสามีตาน้ำข้าว แต่ใจเป็นไทยร้อยเปอเซ็นต์ยิ่งกว่าคนไทยบางคนไปด้วยค่ะ
สะใภ่แดนจิงโจ้

• ...
อ่านะครับ พามาด้วยก็ดีครับผม จะได้เรียนรู้ศิลปะวัฒนธรรมของชาติเรากัน  :002:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ไม่พลาดแน่นอนครับ :054: :054: :054: ด้วยความเคารพและศัทธาหลวงปู่อย่างสูง :054: :054: :054:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ตั้งใจจะไปให้ได้ครับ เพิ่งเป็นศิษย์ใหม่
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ Jojo Swiss

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
อยากไปจัง แต่ไม่รู้ว่าจะปิดคอร์สเรียนภาษาที่สวิสทันหรือเปล่า  หากมีบุญมากพอขอให้ได้กลับไปเมืองไทยเพื่อวันนี้ด้วยเถอะ....สาธุ

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
ไปงานไหว้ครูหลวงพ่อ สายตาต้องไวร่างกายต้องเร็วนะครับ :004:

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
[shake]ไม่เคยพลาดเลยสักกะปีเดียว[/shake]

ออฟไลน์ anda

• ทุติยะ
  • **
เป็นไปได้ก็จะไป เตรียมตัวลางานไว้ซะตั้งแต่ตอนนี้เลย

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
เดินทางโดยรถส่วนตัวพอจะมีที่จอดสำหรับศิษย์แดนไกลไหมครับ ?
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
อยากไปชม + เก็บภาพเหมือนกันแต่ติดงานครับ เสียดาย

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ทราบและจ๊ะและเจอกันนะครับศิษย์บางพระทุกท่านฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ na-med-ta

• ปฐมะ
  • *
สุดยอดไปเลยครับสำหรับรูปภาพที่มีหลวงพ่อเปิ่นและข้างล่างมีรูปพระอาจารย์ต่าง ๆ ที่เป็นลูกศิษย์ท่านในปัจจุบันที่สักอยู่ที่วัด มันทำให้ทราบว่าไผเป็นไผ ไม่มั่วดีเหมือนกับที่อื่น สำหรับรูปพระอาจารย์สักสายวัดบางพระนี้ ฟันธงและคอนเฟริมได้เลยครับ ว่า เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นแท้ ๆ เลย 1000 เปอร์เซนต์

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
ต้องไปให้ได้แน่ๆ

ปีแล้วไม่ได้ไปอ่ะไหว้ครูใหญ่

ปีนี้จะต้องไปให้ได้เรยนิ

เพ่บ่าวสิบทิศน์อีไปไหนหล่าวนิ

• ...
ต้องไปให้ได้แน่ๆ

ปีแล้วไม่ได้ไปอ่ะไหว้ครูใหญ่

ปีนี้จะต้องไปให้ได้เรยนิ

เพ่บ่าวสิบทิศน์อีไปไหนหล่าวนิ
มายืนยันอีกทีครับผม ไปแน่นอนครับผม ทุกปีพลาดไม่ได้ ^^ แล้วเจอกันครับ  :001:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธ.ค. 2551, 10:24:28 โดย seaghost »
Seaghost

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
สงสัยต้องจองที่สำหรับคนในบอร์ดบางพระแล้วมั้งครับ ฮุฮุ   :005:   :005:   :005:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
รับทราบครับแล้วเจอกันแล้วเราจะเห็นพลังศรัทธาที่มีต่ออาจารย์ของเรา :050:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
อยากไปจังเลยค่ะ

แต่แม่คงไม่ไห้ไปถึงต่างจังหวัดแน่ๆ

แต่ยังไงก้อ

เอาภาพมาลงให้ดุบ้างนะค๊า

จะคอยดูอยู่ทางนี้ค่ะ

อิอิ

ไว้เปนผู้ใหญ่เต็มตัว

คงได้ร่วมงานกันบ้างนะคะทุกคน

อิอิ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gunno

• ทุติยะ
  • **
เจ้าจงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้....ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดิน ก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า......(สมเด็จพระพุฒาจารย์ฯ )

ออฟไลน์ patcha

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เคยไปสักกับอาจารย์ญา กับ อาจารย์นันมา แล้วทั้ง2 อาจารย์นี้มีงานไหว้ครูเมื่อไหร่ค่ะ
ไครรู้ช่วยบอกด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :001: แล้วพบกันครับพี่น้อง  ไปแน่ ทั้งวันที่ ๕ และวันที่ ๗   :027:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ต้องขอเชิญทุกท่านเลยนะครับจะเป็นศิษย์เก่าหรือใหม่ไปร่วมแสดงมุทิตาจิตแด่ครูบาอาจารย์และหลวงพ่อของเรา ส่วนผมไปทุกปีครับตั้แต่หลวงพ่อยังอยู่ถึงแม้หลวงพ่อจะละสังขารแล้วแต่ผมก็ไม่ละศัทธาต่อหลวงพ่อและครูบาอาจารย์ทุกท่าน :048:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

บางคนถามผมว่าทำไมในเวปลงว่าปีชวด ทั้งที่ปีนี้เป็นปีฉลู หรือปีวัว  ผมก็ต้องบอกคนที่ลงไว้ลงถูกต้องครบทุกประการแล้ว เพราะถ้ายังไม่ถึงสงกรานต์  คือยังไม่ถึงปีใหม่ไทย  ปีนักษัตรก็ยังไม่เปลี่ยนเพราะดวงดาวยังเสวยนักษัตรเดิมอยู่  จะเปลี่ยนย้ายข้ามนักษัตรใหม่ต่อเมื่อสงกรานต์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2552, 10:10:35 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ ต้นห้วยขวาง

• ต้นห้วยขวาง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ
    • MSN Messenger - tonnoi2528@hotmail.com
:052:ไปแน่นอนครับเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อมา4ปีแล้วครับผมไปทุกปีถ้าใครเป็นลูกศิษย์มานานจะรู้ดีครับปีไหนไม่ไปจะเกิดอาการร้อนตัววูบวาบตลอดเวลาครับการที่เราไปเข้าพิธีไหว้ครูก็เพราะว่าเราจะได้แสดงพลังที่ศรัททราในตัวครูบาอาจารย์ของเราที่เราเครพนับถือปฏิบัติในสิ่งที่ดีๆงามบางคนอยู่ใกล้ปีหนึ่งก็ขอให้ไปให้ได้ซักครั้งครับคือวันไหว้ครูนี่แหละครับผมขอแนะนำว่าไปกันตั้งแต่เช้ากันหน่อยนะครับก่อนที่พิธีจะเริ่มก็ขอเชิญชวนลูกศิษย์ลูกหาหลวงพ่อทั้งใหม่และเก่าไปที่กุฎิหลวงพี่ญาหลวงพี่อนันต์หลวงพี่ต้อยหลวงพี่แป๋วเพื่อที่จะต่อคิวรับสักยันต์กันครับอย่างน้อยก็ได้คนละนิดละหน่อยก่อนเข้าพิธีเพื่อจะได้เป็นสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจในการดำรงชีวิตในแต่ละปีครับส่วนผมอยู่ห้วยขวางครับไม่พลาดอยู่แล้วครับไปกันเยอะๆนะครับที่สำคัญใครที่มีแฟนไม่ควรจะพามาด้วยนะครับเพราะคนเยอะทุกปีผมเห็นว่าเป็นห่วงผู้หญิงมากๆเวลาลูกศิษย์หลวงพ่อเกิดอาการของขึ้นเหล่าบรรดาแฟนของพวกเราจะเจ็บตัวครับเพราะคนที่มีอาการของขึ้นเขาไม่รู้ตัวนะครับว่าใครเป็นใครเขาจะวิ่งกระโจนเพื่อที่จะเข้าไปหาหลวงพ่อในปรัมพิธีอย่างเดียวครับส่วนถ้ามีเพื่อนผู้หญิงที่เป็นประจำเดือนไม่ควรนำมาอย่างยิ่งนะครับเพราะว่าเขาไม่ให้เข้าไปในปรัมพิธีแน่นอนครับแต่ถ้าใครจำเป็นจริงๆก็ไม่ควรที่จะนำผู้หญิงเข้าไปปรัมพิธีครับผมขอแนะนำให้อยู่นอกปรัมพิธีจะดีกว่าครับและที่สำคัญถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้ลูกศิษย์หลวงพ่อทุกคนแต่งชุดสีขาวนะครับอย่างน้อยก็ขอให้ใส่เสื้อสีขาวก็ได้ครับเอาแบบขาวอย่างเดียวได้ก็ดีครับ(เสื้อตราห่านคู่ครับ)สุดท้ายนี้ก็ขอให้ลูกศิษย์หลวงพ่อมาพร้อมเพรียงกันในวันเสาร์ที่7มีนาคม2552ครับ :053
ลูกศิษย์หลวงพ่อสายห้วยขวางครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ
ไว้เจอกันนะครับ

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
แล้วเสื้อขาวของทางเว็ป ได้ทันงานหรือเปล่าค่ะ
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล

ต ร ง กั บ

:090:ผมพลาดมาหลายปี   ปีนี้ก็ตั้งใจที่จะไปไห้วครู   แต่ไม่แน่ใจว่าจะติดขัดอุปสรรคอะไรบ้าง?   กะว่าจะเดินทางจากภูเก็ตในตอนเย็นของวันที่ 5 มี.ค.นี้   กว่าจะไปถึงก็คงตอนเช้าของวันที่ 6 มี.ค.นี้   เพื่อต่อยอดลายสักกับหลวงพี่ญาและหลวงพี่นัน   หวังว่าคงจะมีคนน้อยหน่อย   และขอนอนค้างที่วัดค้วย   ไม่รู้ว่าจะมีที่นอนหรือเป่ลา   เพราะผมจะรอเข้าพิธีในตอนเช้าของวันที่ 7 มี.ค.   คาดว่ากว่าจะเส็รจพิธีกรรมก็คงตอนเย็น   หวังว่าคงมีรถโดยสารวิ่งอยู่นะครับ   ม่ายหย่างน้าน  ผมคงจะกลับภูเก็ต  ม่ายทานแน่ :090:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล

ต ร ง กั บ

:090:ผมพลาดมาหลายปี   ปีนี้ก็ตั้งใจที่จะไปไห้วครู   แต่ไม่แน่ใจว่าจะติดขัดอุปสรรคอะไรบ้าง?   กะว่าจะเดินทางจากภูเก็ตในตอนเย็นของวันที่ 5 มี.ค.นี้   กว่าจะไปถึงก็คงตอนเช้าของวันที่ 6 มี.ค.นี้   เพื่อต่อยอดลายสักกับหลวงพี่ญาและหลวงพี่นัน   หวังว่าคงจะมีคนน้อยหน่อย   และขอนอนค้างที่วัดค้วย   ไม่รู้ว่าจะมีที่นอนหรือเป่ลา   เพราะผมจะรอเข้าพิธีในตอนเช้าของวันที่ 7 มี.ค.   คาดว่ากว่าจะเส็รจพิธีกรรมก็คงตอนเย็น   หวังว่าคงมีรถโดยสารวิ่งอยู่นะครับ   ม่ายหย่างน้าน  ผมคงจะกลับภูเก็ต  ม่ายทานแน่ :090:

เป็นกำลังใจให้ครับ ... :016:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ Jojo Swiss

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
อยากไปแต่ไปไม่ได้อ่ะ เพราะได้กลับเมืองไทยเดือนเมษา  :070: :070:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ครับสู้ๆคับใจเรามันศรัทธาซะอย่างคับ

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
ต้องไปเเน่นอนครับ
นมัสการหลวงปู่นะครับ
ลูกศิษย์หลวพี่นันครับ

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
ครับ
และขออนุญาตนำข่าวไปประชาสัมพันธ์ต่อนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ผมอยู่ที่ ม.เกษตรบางเขน ตรงแยกเกษตร อยากไปงานไหว้ครูครับคับไม่ทราบว่าจะเดินทางไปวัดบางพระยังไง
ทางรถโดยสารน่ะครับ ช่วยบอกหน่่อยน่ะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้า

porvfc

• บุคคลทั่วไป
รับทราบค่ะงานนี้เตรียมตัวไปอยู่แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ  แต่มีคำถามค่ะ  คือว่าพอดีเพิ่งจะสมัครสมาชิกค่ะ แต่ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นอยู่แล้วค่ะ อยากถามว่าถ้าผู้หญิงจะสักหนุมานหรือว่าเสืออาจารย์จะสักให้มั้งคะ ? อยากสักอ่ะคะ  แล้วถ้าจะสักแบบว่าลงน้ำมันจะได้ไหมคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ :054:

ออฟไลน์ hang38

• ปฐมะ
  • *
อยากไปมากแต่ไปไม่ได้เพราะออกฝึกอยู่ลพบุรี

ออฟไลน์ utan

• อุเทน
  • ตติยะ
  • ผมชอบวิชามากที่สุดครับเช่นเรื่องการสักต่างครับ
    • ICQ Messenger - 12345
    • Yahoo Instant Messenger - saneetantikul@yahool.com
    • saneetantikul@hotmail.com
    • อีเมล
                          ถ้าผมจะไปวัดบางพระไปสัก ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ ช่วยบอกผมหน่อยได้ไหมครับ ?
[shake]อุเทน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ไปคับ..แล้วเจอกันคับ..สู้โว้ย....

ออฟไลน์ fungfon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คร้าบผม--เดี่ยวชวนเพื่อนที่ยังไม่ทราบข่าว

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
 :054:     ไปแน่ๆคะปีนี้ขอไปเจอเพื่อนๆชาวสักดว้ยกันนะคะ :058:
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :017:..แล้วเจอกันนะค่ะ..วันบูชาครู..ไปกันเยอะ ๆนะคะ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
ไปแน่นอนครับ ....ลูกศิษย์หลวงพี่แป๊วรวมตัวกันที่กุฎินะครับ :053: :053: :050:

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ บารมีพ่อแก่

• หมอดู 19
  • ทุติยะ
  • **
เอาชนะตนเอง  ก่อนจะเอาชนะคนอื่น[shake][/shake]

ออฟไลน์ บารมีพ่อแก่

• หมอดู 19
  • ทุติยะ
  • **
วันพฤหัสนี้จะไปสักพ่อแก่สักกับอ.ไหนดีฮะ :062: :015:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
วันไหว้ครูถ้าจะนอนวัด ต้องเอาเต้นไปกางไหมครับเนี่ย :010:

• ...
ไปแน่นอนครับ ....ลูกศิษย์หลวงพี่แป๊วรวมตัวกันที่กุฎินะครับ :053: :053: :050:
ไว้เจอกันครับท่าน  :002:
วันพฤหัสนี้จะไปสักพ่อแก่สักกับอ.ไหนดีฮะ :062: :015:
พระอาจารย์ทุกท่านที่บางพระได้เลยครับผม แล้วแต่จะเลือกเอานะครับผม พระอาจารย์ท่านเมตตาทุกรูปครับ
วันไหว้ครูถ้าจะนอนวัด ต้องเอาเต้นไปกางไหมครับเนี่ย :010:
จัดไปครับ :004: :004: :004:

ออฟไลน์ benk41

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วพบกันครับพี่น้องไม่ได้ไปวัดมา2 ปีแล้ว :090:

ออฟไลน์ hanatour

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครั้งแรกสำหรับผมและเพื่อน ที่จะไปไหว้ครูในปี ๕๒ นี้ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
ปีนี้จะต้องไปให้ได้อย่างแน่นอนครับผม

เมื่อคืนใครฟังเดอะช็อกบ้างครับ
พี่ป๊องอ่านข้อความของพี่เอด้วยคร้าบ
ไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
7มีนาคม 2552 เวลา 9.39 น. เอบางแค
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ swat04

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์พระอาจารย์ต้น สายบางพระ
ผมเป็นศิษย์พระอาจารย์ต้น วัดทุ่งเกี๊ยง

อ.สันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่ สายบางพระ

ขอร่วมพิธี มุฑิตาจิตด้วยคนได้ไหมครับ
สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ leogirlw99

• ปฐมะ
  • *
ขออนุโมทนากับลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นที่ไปทุกคนด้วยค่ะ
เสียดายที่ไม่ได้ไป ขอส่งใจไปแทนแล้วกันค่ะ :050: