ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือที่ละลึก หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  (อ่าน 13657 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อสำอางค์ วัดบางพระ

ภาพต่างๆ โดยรวมของหนังสือเล่มนี้

• อัฏฐมะ
พลาดไม่ได้ครับ ขอขอบคุณคณะผู้จัดทำหนังสือเล่มนี้ ให้ชาวบางพระ มีอะไรดีดีไว้อ่านชม

เพื่อสืบทอด พุทธคุณหลวงพ่อเปิ่น ให้ชนรุ่นหลังได้รับรู้และสืบทอดต่อไปชั่วกาลปาวสาน.......

อนุโมทนา สาธุ
   :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สาธุครับ..ขอบใจท่านโจรสลัดอีกครั้ง สำหรับหนังสือ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จะหาหนังสืออ่านได้ที่ไหนครับ
อยากได้เป็นเข้าของบ้างครับ

• อัฏฐมะ
จะหาหนังสืออ่านได้ที่ไหนครับ
อยากได้เป็นเข้าของบ้างครับ

รอก่อนนะครับ จะแจ้งให้ทราบอีกที

ออฟไลน์ calipzo

• ทุติยะ
  • **
...เล่าแจ้งแถลงไขครับ เรื่อง หนังสือที่ระลึก หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

เห็นมีถามๆกันมาบ้างพอควรเกี่ยวกับหนังสือเล่มนี้ จึงอยากให้รายละเอียดพอสังเขปเกี่ยวกับหนังสือครับ เพราะบางท่านที่ได้หนังสือภายหลังอาจจะ

สงสัยในเนื้อหา หรืออาจจะผิดหวังกันก้ออาจเปนได้  แรกเริ่มของการจัดทำหนังสือ คือการสร้างพิพิธภัณฑ์พื้นบ้านหลวงพ่อเปิ่นครับ ซึ่งหลังจากที่มุมานะ จัดทำ

เนื้อหาพิพิธภัณฑ์เสร็จแล้ว ทางวัดและทีมงานได้หารือกันถึงของที่ระลึกที่จะทำขึ้นเพื่อเปนเกียรติระลึกนึกถึงหลวงพ่อและพิพิธภัณฑ์ที่ท่านดำริสร้าง

เนื้อหาในหนังสือ อาจจะไมไ่ด้เน้นในเรื่องของ อาคม ความเข้มขลังจากการสักยันต์และพระเครื่องเท่าใดนัก หากทางวัดและทีมงานมุ่งเน้นในเรื่องของอนุสรณ์สถาน

ที่หลวงพ่อได้ตั้งใจสร้างและมอบไว้ให้แก่ พี่น้องญาติโยม ครับ ส่วนนั้นเราเลยไม่ได้เน้นเนื้อหามากนัก อีกทั้งยังเห็นว่าหนังสือที่นำเสนอเรื่องของ พระเครื่องและรอยสัก

ของหลวงพ่อ ค่อนข้างมีเยอะและสมบูรณ์มากแล้ว จึงลงเพียงส่วนน้อย ครับ  :050:

อยากให้มองเห็นความรักความเมตตาที่หลวงพ่อมีต่อสรรพสัตว์ทั้งหลายที่ทุกข์ยากครับ เพราะสิ่งนี้มีความสำคัญมากกว่าวิชาอาคมของท่านมากมายนัก รอยสักและพระเครื่องเป็น

เพียงวิะีการแสดงความเมตตาเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้นครับ อยากให้ดูด้านอื่นควบคู่กันไปแล้วเราจะเทิดทูน เคารพ ศรัทธาในองค์หลวงพ่อด้วยใจจริงๆครับ
        ขอขอบคุณน้องโจ สุดหล่อที่เอาใจใส่ติดตามผลงานนะครับ มะไรลงเลือกตั้งบอกนะ จะเปนหัวคะแนนให้ ( จ๊ากกกกกก )   :043:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2551, 10:54:43 โดย calipzo »

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
มีภาพที่ผมถ่ายด้วย..อิ๊ๆ 

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
หนังสือมีวางจำหน่ายป่ะ 15; 15; 15; 13;
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

• อัฏฐมะ
หนังสือมีวางจำหน่ายป่ะ 15; 15; 15; 13;

ไม่มีตามแผงหนังสือแน่นอน  :058:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
มีให้สั่งจองล่วงหน้าไหมครับท่านโจร

• อัฏฐมะ
มีให้สั่งจองล่วงหน้าไหมครับท่านโจร

ตอนนี้ยังไม่ได้มีคำสั่งมาอ่ะครับ แต่ผมเบิกให้พี่น้องในเว็บแล้วนะ ไม่รู้จะได้หรือปล่าว

จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ แต่ผมเบิกจำหน่ายเอาเงินเข้าวัดบางพระ ในงานทอดกฐิน เดือนตุลา อ่ะครับ

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **

ตอนนี้ยังไม่ได้มีคำสั่งมาอ่ะครับ แต่ผมเบิกให้พี่น้องในเว็บแล้วนะ ไม่รู้จะได้หรือปล่าว

จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ แต่ผมเบิกจำหน่ายเอาเงินเข้าวัดบางพระ ในงานทอดกฐิน เดือนตุลา อ่ะครับ

จะรอติดตามข่าวสารครับ ท่านโจรฯ

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
จะติดตามตอนต่อไป
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากเก็บไว้จังครับ

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
จะหาได้ที่ไหนครับ....พี่....น้อง...ครับ :017:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
รออัพเดทอยู่นะครับพี่โจรสลัดฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
เปิดจองเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
รออยู่ครับ :015:
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อยากได้มากครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ประมูลสู้ไม่ได้ก็..อด.. :074: ตอนนี้จะเหลือความหวังก็อยู่ที่จะให้พี่น้องในเว๊ปเปิดสั่งจองนี่แหล่ะครับ :052: :052: :052:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2551, 04:39:25 โดย berth1999 »

• อัฏฐมะ
ไม่มีการสั่งจองใดใดครับ แล้วแต่ดวงครับผม ทำบุญอย่างเดียวเท่านั้นครับ

เดี๋ยวจะมีคนเข้าใจผิด คิดว่ามีการสั่งจองน่ะครับ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ขอบพระคุณครับ
  :114:

ออฟไลน์ bigjiew

• ทุติยะ
  • **
ขอรายละเอียดของหนังสือด้วยครับว่าจะวางจำหน่ายที่ไหน? เมื่อไหร่?
ศิษย์หลวงปู่เปิ่น สายวัดตะกลำ

• อัฏฐมะ
ขอรายละเอียดของหนังสือด้วยครับว่าจะวางจำหน่ายที่ไหน? เมื่อไหร่?
ศิษย์หลวงปู่เปิ่น สายวัดตะกลำ

ไม่มีตามร้านหนังสือแน่นอน ครับสร้างแค่ 1000 เล่มเท่านั้น รอทำบุญที่วัดเผื่อจะมี

และ รอข่าวสารหน้าเว็บต่อไปครับ เวลาตีพิมพ์นานหน่อยครับ รอก่อนละกันจ้า
  :089:

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากเก็บไว้สักเล่มจังครับ

ออฟไลน์ <BoB'32>

• มีคน มีต้นไม้ มีสัตว์ป่า
  • จตุตถะ
อดแน่ๆเลยเรามีแค่ 1000 เล่มเองเรื่องมันเศร้าครับพี่น้อง

ออฟไลน์ trasarp

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
[bgcolor=#003aff]ไม่ได้เป็นเจ้าของเพียงแค่ได้ชมภาพก็เกิดศรัทธาแล้วครับ [bgcolor=#eb00ff]ขอขอบคุณมากๆครับ[/bgcolor][/bgcolor]

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
ทำมาน้อยจัง
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
 :017:โอ1000เล่มเอง :075:

ออฟไลน์ บีบางพระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ดีจังครับ :043: :092: :043:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้ครับผม :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ท่านโจรสลัด

ถ้ามีอะไรคืบหน้า บอกกันในเว็ปหน่อยนะคับ

อยากได้จัง  1000 เล่ม เอง :092: :054: :054: :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ

สุดยอดอยากอ่านจังเลย :053:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
 :027:รอชม
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
อยากได้บ้างจังครับทำไงดีครับผม

ออฟไลน์ LOVEPRA8

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
  น่าสนใจครับ :090:อยากได้ :070:

ผมมีหนังสือ ร่วมอาลัยหลวงพ่อเปิ่น  พิมพ์ครั้งที่2 
   ราคา199  เล่มนี้คุ้มมากๆ  สีทั้งเล่ม แถมเหรียญเสาร์5 ปี2539 ด้วย  (โชคดีที่เห็น)
   ผมมีVCDสักยันต์ ของหลวงพ่อเปิ่นไม่ทราบว่าจะ โพสเป็นไฟล์ให้เพื่อนโหลดจะได้ไมครับ(กลัวผิดกฎ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2552, 01:50:39 โดย LOVEPRA8 »

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
สั่งจองได้ที่ไหนบอกด้วยน๊า
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ได้มคนละเล่มกะผู้ชายใจดี จากหลวงพี่ญา ตอนไปสักเมื่อเดือนตุลาฯ ปี51 แต่ดันไปลืใว้ในรถผู้ชายใจดี
ก็หลวงพี่ญาใจดี เมตตาให้อะไรดีๆ กลับมาเยอะ หอบกลับไม่หมด เหลือหนังสือเล่มนั้นล่ะที่ไม่ได้เอากลับมา
ก็โทษฐานที่มาไกล เลยใจดีเป็นพิเศษ ขนาดลายสักยังแถมเลย สุดยอด
ขึ้นไปคราวหน้าค่อยไปเอาหนังสือคืนจากผู้ชายใจดี ก็เป็นศิษย์หลวงพี่ญาเช่นกันล่ะ

ออฟไลน์ บีบางพระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดครับ :010: :016: :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สุดยอดๆ รอลุ้นกันต่อไป
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mongsan

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: หนังสือที่ละลึก หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 01:48:12 »
จะตามหาครับ  คิดว่าจิตอันบริสุทธิ์-ศรัทธา หวังว่าอีกไม่นานคงได้...และเผื่อแผ่กุศลทั่งหมู่ทั้งมวลให้ท่านทั้งหลายได้รับโอกาสเช่นกันครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: หนังสือที่ละลึก หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 05:04:13 »
อยากได้จังเลยครับ

ออฟไลน์ streetway21

• ควรบูชาบุคคลผู้ที่ควรบูชา
  • ตติยะ
  • ฟ้ามีตา เทวดามีจริง
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 01:01:00 »
ในงานวันไหว้ครู วันเสาร์ที่ ๗ มี.ค. นี้ นะครับ ทำบุญเล่ม ละ ๓๐๐ บาท
ชาวพุทธร่วมใจกันปฏิบัติตามแนวศีล ๕๑. ไม่มุ่งร้ายทำลายผู้อื่น
๒. ไม่ทุจริตฉ้อโกง
๓. ไม่ประพฤติผิดในกาม
๔. ไม่กล่าวลวงกล่าวเท็จ
๕. ไม่เกี่ยวข้องกับสิ่งเสพติดให้โทษ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 11:28:00 »
เมื่อพ.ศ.2536 รุ่นเสาร์ 5 หลวงพ่อท่านได้เปิดศูนย์พระเครื่องที่บางปู
อยากได้หนังสือจัง
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 10 มี.ค. 2552, 07:30:18 »
ถ้ามีการเปิดให้จองหนังสือช่วยแจ้งด้วยนะครับ
หนังสือดีๆควรแก่การเก็บรักษาครับ

:027:  :027:  :027:  :027:  :027:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ pky007

• ทุติยะ
  • **
  • ทัมอย่างไรย่อมได้อย่างนั้น
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 01:46:39 »
อยากได้คาบผม  หนังสือดีแก่การเก็บรักษา  แล้วจะรอนะคาบ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
อยากได้เพราะความศรัทธาครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ต้องไปที่วัดบางพระครับหรือบนกุฎิใหญ่ลองถามดูครับ  เช่าบูชาเท่าไรไม่แน่ใจ ก็ได้หนังสือเป็นที่ระลึกครับ เท่าที่ทราบนะครับ ไม่รู้ว่าหมดหรือยัง ใครพอทราบบ้างรบกวนให้ข้อมูลหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ :054: :054: :054:

TUM

• บุคคลทั่วไป
ช่วงนี้เป็นอะไรนะเห็นแล้วอยากได้ อยากได้้

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ได้เรื่องอย่างไรรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ได้เรื่องอย่างไรรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ขอโทษนะ ผมเห็นหลายกระทู้แล้วครับ

จะขุดทำไมครับ  :062:

ออฟไลน์ dekaccount

• ตติยะ
  • สุขทุกข์อยู่ ที่ใจ มิใช่หรือ ถ้าใจถือ ก็เป็นทุกข์
อยากได้บ้างจังค่ะ :090: :090:

ออฟไลน์ aoo3771

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้ด้วยครับ