ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามฤาษีหน้าเสือ  (อ่าน 4562 ครั้ง)

ออฟไลน์ pinata

• ตติยะ
สอบถามฤาษีหน้าเสือ
« เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 02:44:51 »
ฤาษีหน้าเสือรุ่นนี้สร้างเมื่อไร พุทธคุณเน้นไปทางไหน :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สอบถามฤาษีหน้าเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 05:26:22 »
น่าจะปีนี้นะครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ แต่สวยมากครับ พุทธคุณเมตตา มหาอำนาจ ดีทุกด้านครับ  :089:

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 03:36:54 »
ดีทุกด้านครับ ทั้งทางด้านเมตตาเเละมหาอำนาจ  13;
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 09:35:29 »
ออกงานไหว้ครูปีนี้คับผม
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 06:16:25 »
สวยครับ
ตามฝันกันต่อไป